PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เอาเน็ตเชื่อมต่อกับโทรศัพท์ได้ใหมครับ ?

natchakrit0
28th August 2012, 21:24
ต้องตั้งค่าไอพีอะไรบ้างครับ แล้วดูรหัสไอพีอะนั้นตรงไหนครับ สามารถทำได้ใหมครับ GT5300 SG pocket
TOT 3MB

HOLOGRAM
28th August 2012, 22:12
งง คือจะต่อ WI-FI ว่างั้น หรืออย่างไร

ถ้าจะต่อ WI-FI มันก็ เปิดแล้วก็หาสัญญาณ (ถ้าแถวนั้นมีมันก็น่าจะขึ้นให้) แล้วก็น่าจะกดเชื่อมต่อ แต่ถ้าติดรหัส ถามเจ้าของ WI-FI ดู

ปล.ตอบถูกปล่าวก็ไม่รู้

natchakrit0
30th August 2012, 17:03
งง คือจะต่อ WI-FI ว่างั้น หรืออย่างไร

ถ้าจะต่อ WI-FI มันก็ เปิดแล้วก็หาสัญญาณ (ถ้าแถวนั้นมีมันก็น่าจะขึ้นให้) แล้วก็น่าจะกดเชื่อมต่อ แต่ถ้าติดรหัส ถามเจ้าของ WI-FI ดู

ปล.ตอบถูกปล่าวก็ไม่รู้
หมายถึงอินเทอร์เน็ตบ้านที่ต่อกับคอมพิวเตอร์ต่อกับโทรศัพท์ได้หรือปล่าวครับ ?

T-man
30th August 2012, 17:24
ถ้าคอมมี WiFi ก็แชร์เน็ทให้ได้ หรืออีกวิธิให้โทรศัพท์แชร์เน็ทจากคอมผ่านสาย DATA ก็ได้ถ้าโทรศัพท์รองรับนะ

ผมไม่เคยใช้ Android ของ Samsung ต่อผ่านสายเลยไม่รู้ว่าทำได้เหมือนกันรึป่าว แต่ถ้า HTC มี

natchakrit0
30th August 2012, 22:05
ถ้าคอมมี WiFi ก็แชร์เน็ทให้ได้ หรืออีกวิธิให้โทรศัพท์แชร์เน็ทจากคอมผ่านสาย DATA ก็ได้ถ้าโทรศัพท์รองรับนะ

ผมไม่เคยใช้ Android ของ Samsung ต่อผ่านสายเลยไม่รู้ว่าทำได้เหมือนกันรึป่าว แต่ถ้า HTC มี
ผมก็ไม่รู้ทำยังไง :sweat