PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยกู้ไฟล์หน่อยครับ

vabaras76
28th August 2012, 21:48
โปรแกรม sPkAutorunKiller มันลบไฟล์ .lnk
จะกู้ไงครับ ไฟล์งานทั้งนั้นเลย T-T

ช่วยหน่อยครับ รีบมากเลยๆ

ขอบคุณครับ

SuKy
28th August 2012, 23:23
ให้เดาว่าไฟล์อยู่ใน flash drive ใช่มั้ยครับ?
.lnk มันเป็นไฟล์ shortcut ลบไปก็ไม่มีผลอะไร แต่การที่คุณมองไม่เห็นไฟล์ต้นฉบับนั้นแสดงว่าไฟล์ถูกซ่อนอยู่ ให้เข้าไปใน Flash Drive แล้วกด Alt ทีนึง ตรงด้านบนเลือก Tools > Folder Options จากนั้นไปที่ tab view แล้วเลือก 'Show Hidden files...' กับเอาติ๊กถูกออกตรงคำว่า 'Hide protected operating system...' ก็น่าจะเห็นไฟล์แล้ว