PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถอดเล็บ มา ได้ 1เดือน แล้ว เล็บยังไมขึ้นเลย T-T

Gammer40
29th August 2012, 20:38
ถอดเล็บมา มา ได้ 1เดือน แล้ว ยังไมขึ้นเลย T-T

ถอดเล็บ ตั้ง 26 กรกฏาคม แล้ว ยัีงไม่ขึ้นเลย

อีกนานไหมมันถึงจะขึ้น ใครมีประสบการณ์ บอกหน่อย

HANG-ON
29th August 2012, 20:42
ถอดเล็บ หมายถึงว่า ถอดออกทั้งรากเลยใช่ไหมครับ?

ถ้าเป็นงั้น มันก็ไม่แปลกนะครับ ช่วงแรกๆใช้เวลานานหน่อย มันจะเป็นเนื้อหุ้มแข็งๆก่อน

แล้วเล็บก็จะขึ้นตามมาครับ ผมก็เคยถอดเล็บที่หัวแม่ตีนครึ่งซีกเพราะเล็บจิก มันก็เป็นแบบนั้นอะครับ

Gammer40
29th August 2012, 20:44
ถอดเล็บ หมายถึงว่า ถอดออกทั้งรากเลยใช่ไหมครับ?

ถ้าเป็นงั้น มันก็ไม่แปลกนะครับ ช่วงแรกๆใช้เวลานานหน่อย มันจะเป็นเนื้อหุ้มแข็งๆก่อน

แล้วเล็บก็จะขึ้นตามมาครับ ผมก็เคยถอดเล็บที่หัวแม่ตีนครึ่งซีกเพราะเล็บจิก มันก็เป็นแบบนั้นอะครับ

นานนี้ นานแค่ไหนครับ เป็นเดือน เป็น ปี

RaverMemories
29th August 2012, 20:54
ผมเคยโดนนะใช่ที่ เค้าเอาดึงเล็บเราออกรึปล่าวครับ ประมาณ สองเดือนกว่าๆอ่ะกว่าจะเห็นครึ่งเล็บ T^T

tonkune14
29th August 2012, 21:11
ผม เคย ครับ แบบ ว่า เดิน มืด ๆๆอ่ะ เตะเหล็ก เข้า เกือบหักไไป ครึ่ง 1 เรย ละ พ่อพาไป รพ. ครับ แล้ว อีกอย่าง คือ แม่ ผม ทำงาน รพ. บาล ครับ รพ. นี้ เค้า ชอบ ทำ เรื่อง เล็กให้เป็นเรื่องใหญ่ว่าป่ะ เล็บเกือบ หักครึ่ง ก็จะไปหัก แล้ว เอา ออก ซะงั้น ผม ร้อง เรย ครับ แบบ รั้น เรย อ่ะ เจ็บ โครต แต่ ผม ว่า รอไป เรื่อย ๆเดี่ยว มัน ก็งอกมาเอง ละ

miniboss
29th August 2012, 22:13
เคยตั้งแต่ตอนเด็กเล่นกับเพื่ิอนนิแหละเพื่อนหยียบนิ้วเท้าเล็บหลุดไปเฉยตัวเองยังไม่รู้ตัววิ่งสนุกอยู่ กลับบ้านรู้สึกแปลกที่เล็บก้มลงไปดูเท่านั้นแหละเล็บหาย แต่เลือดไม่มีแหะยังงงอยู่ ขึ้นนานอยู่นะแต่เราไม่เจ็บเลยไม่ได้ใส่ใจ :sweat

HANG-ON
1st September 2012, 15:16
นานนี้ นานแค่ไหนครับ เป็นเดือน เป็น ปี

ผมจำเวลาไม่ค่อยได้อ่อ -.- อาจจะเป็นปีเลยมั้ง ใช้ชีวิตไปเรื่อยๆมันก็งอกขึ้นมาเอง ไม่ต้องสนใจเวลาหรอกครับ