PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับการ์ดจอ HD 7xxx series กับเกมส์ sleeping dog

tanatorn
30th August 2012, 17:58
มีใครในบอร์ดมั้ยครับที่เล่นเกมส์ sleeping dog ได้โดยใช้การ์ดของ AMD ตระกูล 7xxx มั้ยครับ เรื่องมันมีอยู่ว่าตอนแรกผมใช้การ์ดจอ hd 5570 เล่นก็เล่นได้ปกติกำลังมันเลย พอดีวันนี้มีเงินเหลือนิดหน่อยก็เลยตัดสินใจไปซื้อเจ้าตัว HD 7750 มาใส่แทนเห็นว่าดีนักดีหนาประหยัดไฟแรงพอตัว ก็เลยซื้อมาใส่ พอใส่ลง driver อะไรเรียบร้อยแล้วกดเข้าเกมส์ sleeping dog แต่ทำไมมันค้างอยู่ตรงหน้าโหลดเข้าเกมส์รูปคนนั่งอยู่ท่าเรือหมุนโหลดซักพักนิ่งไปเลย เลยอยากถามว่ามีใครเข้าเกมส์เล่นได้มั้ย ผมไปส่องกระทู้เกมส์ของคุณ ramis ก็อาการเดียวกับผมเลยและคนนั้นใช้ HD 7750 เหมือนผมด้วย ผมเดาว่าจะเป็นที่การ์ดจอรึเปล่ามันอาจไม่ซัพพอร์ทกับเกมส์ในขณะนี้หรือเปล่า

Velvet
30th August 2012, 18:52
ผม 7870 เล่นได้ปกติ ปรับสุดหมด ที่ 1600*900 ลื่นดีครับ

คงเป็นเฉพาะ 7750 รึป่าว ไม่แน่ใจรอท่านอื่นมาตอบ