PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จีบสาว แต่สาวเมินครับ : (

Ratiio
30th August 2012, 18:14
คือเรื่องมีอยู่ว่า ผมแอบชอบเธอ เธอน่ารักมากๆ แล้วเมื่อวานผมก็ได้ พินมาคุย ก็ทักไปว่าดีครับ ชื่อไรครับ ก็ถามว่าทำไร กินข้าวยัง อะไรประมาณนี้ กว่าเธอจะตอบกลับมา นานมาก เหมือนไม่ค่อยอยากคุย แล้วผมก็บอกว่า ขอจีบได้ไหม เธอเงียบไปเลยครับ ผมก็ไม่คุยอีก พอมาวันนี้ ก็ทักไปอีกว่า ดีค้าบบ ทำไรครับ แต่ผมก็ขอโทดไปแล้วล่ะ เรื่องขอจีบอ่ะ เธอก็บอกว่า ค้ะ เค้าก็ตอบมา แต่พอถามกลับไปว่า กินข้าวยัง ? เค้าก็เงียบไปเลยครับ จน เย็นแล้ว เพราะผม ทักไปตอนเที่ยงๆ
ผมควรทำไงดีครับ จะคุยไปเรื่อยๆ หรือ เลิกคุยอ่ะครับ วานผู้รู้ทีครับ เพราะ เดิมทีผมก็จีบสาวไม่เก่งอยู่แล้วอ่ะ :sweat

keroro07
30th August 2012, 18:18
เอิ่ม ดูเหมือนเค้าจะไม่สนใจเรานะ ต้องทำให้เค้าสนใจอะไรในตัวซักอย่าง

MonkeyAstro
30th August 2012, 18:21
ผมว่า อาจจะเร็วไปนะครับ ที่จะไปขอจีบเค้าแบบนั้น ผญ อาจจะไม่สบายใจ ลองค่อยๆเป็นค่อยๆไปดีกว่าครับ เริ่มจากการค่อยๆคุยกันไปก่อน แล้วค่อยพัฒนาความสัมพันธ์เอา ผมว่าน่าจะดีกว่านะครับ

bararasza
30th August 2012, 18:22
เค้าไม่สนใจ ทักบ่อยๆ จะรำคาญ เอาหน่ะ

gotsher000
30th August 2012, 18:23
ในความคิดผมนะ ผมว่าคุณพลาดตั้งแต่บอก ''ขอจีบได้ไหม" แล้วหล่ะครับ :sweat

moonbriswam
30th August 2012, 18:25
ออกตัวแรงไปนะ :sweat ผู้หญิงคงไม่ชอบหละมั้งคับ พึ่งรู้จักแต่มาออกตัวจีบซ่ะแล้วงี้

oak_gangster
30th August 2012, 18:29
ในความคิดผมนะ ผมว่าคุณพลาดตั้งแต่บอก ''ขอจีบได้ไหม" แล้วหล่ะครับ :sweat

ผมเห็นด้วย ผมว่าเค้ารู้อยู่แล้วว่าคุณจะจีบ ตั้งแต่คุณได้พินเค้ามาแล้วล่ะครับ

Ratiio
30th August 2012, 18:29
สรุป จบ แล้วใช่ไหมครับ

mooshirogane
30th August 2012, 18:40
เป็นผม ผมก็เลิกคุยแล้ว มาเมินใส่กันอย่างนี้มันเสียเชิงชายหมด

ผู้หญิงมีการตอบคำถามได้หลายแบบนะ

อย่างการที่ ผมเคยพิมพ์ว่าจีบได้มั้ย สิ่งที่เคยได้คำตอบกลับมามันต้องประมาณ

แนวปฏิเสธก็

1.มีแฟนแล้วจร้า

2.เร็วไปมั้ยเนี้ย

3.คุยเป็นเพื่อนไปก่อนจร้า

หรืออย่างดีก็

1.ก็จีบดิ อิอิ

2.เค้าจีบยากน๊า

แต่จะมาเงียบอย่างนี้ไม่ไหวนะ ขืนคุยต่อไปมันจะมันให้คุณเป็นคนไม่มีความมั่นใจ กลัวว่าคนอื่นจะเป็นแบบคนนี้หมด

teaz-razin
30th August 2012, 18:45
เงียบอย่างนี้ไม่ไหวหรอกคับ เธอไม่อยากคุยจริงๆแล้ว - -* ถึงขั้นนี้คงไม่ต้องบอกแล้วแหละคับ สู้ต่อไปทาเคชิ

Ratiio
30th August 2012, 18:50
ขอบคุณที่แนะนำครับ ไม่ตายหาใหม่ได้

eyazawa2456
30th August 2012, 18:55
พยายามปลอบใจตัวเองว่าเน็ตเธอช้า :)

hansamu
30th August 2012, 18:55
ไวไปครับอยู่ดีๆ ขอจีบได้ป่ะ ผู้ ญ เค้า ก็จะรู้สึก anti ทันที (ยกเว้น ถ้าหล่อขั้นเทพ)

reconnang
30th August 2012, 19:02
อย่าลืมว่า ญ ไม่ได้แจก pin เราคนเดียว..ตอนนั้นคุยกับใครก็ไม่รู้ ไม่ใช่คุยกับเราคนเดียว...อีกอย่าง จขกท.ออกตัวแรงไปนิสสสสส คุยๆกันสนิทก่อนแล้วค่อยขอจีบ ข้ามขั้นตอนเกินไป

bobbob
30th August 2012, 19:21
อย่าได้แคหา ไหม่

Ratiio
30th August 2012, 20:39
เป็นผม ผมก็เลิกคุยแล้ว มาเมินใส่กันอย่างนี้มันเสียเชิงชายหมด

ผู้หญิงมีการตอบคำถามได้หลายแบบนะ

อย่างการที่ ผมเคยพิมพ์ว่าจีบได้มั้ย สิ่งที่เคยได้คำตอบกลับมามันต้องประมาณ

แนวปฏิเสธก็

1.มีแฟนแล้วจร้า

2.เร็วไปมั้ยเนี้ย

3.คุยเป็นเพื่อนไปก่อนจร้า

หรืออย่างดีก็

1.ก็จีบดิ อิอิ

2.เค้าจีบยากน๊า

แต่จะมาเงียบอย่างนี้ไม่ไหวนะ ขืนคุยต่อไปมันจะมันให้คุณเป็นคนไม่มีความมั่นใจ กลัวว่าคนอื่นจะเป็นแบบคนนี้หมด
ขอบคุณท่านนี้มากๆ ครับ ที่ทำให้ผมตัดสินใจ อย่างเด็ดขาด

O'z NEWBIE IN THE H.H.
1st September 2012, 01:13
ผมก็เคยเจอครับ แต่ผมจะไม่แคร์ครับน่ารักขนาดไหนผมก็ไม่แคร์หยิ่งๆแบบนี้ลบพินทิ้งหมดครับ :o

PalMMeR
1st September 2012, 01:25
เข้าใจความรู้สึก จขกท. ตอนที่พิมว่า ขอจีบ... อยากจะให้โปรบีบีมันตัดสะตอนนั้นเลยสิท่า เพราะเวลาพิมพ์บีบีพลาดแล้วพลาดเลย

Princecoke
1st September 2012, 01:37
ไม่น่ารีบบอกเลยครับ

คุยจนทำให้เค้าสนใจอยากคุยกับเรา คุยจนสนิท พอสนิทก็ค่อยชวนไปนู่นไปนี่ แล้วก็จะเป็นแฟนกันแบบไม่รุ้ตัว แบบนี้มีเยอะ

แต่ถ้าเล่นเงียบมาแบบนี้ผมก็ไม่รู้อ่ะนะ หรือเค้าไม่เคยเห็นหน้าคุณมาก่อน? พินนี่ได้มาจากไหน ไปขอเอง หรือ เอามาจากเพื่อนอีกที

ถ้าจะจีบแบบ ขอจึบได้มั้ย ต้องคุยหน้าต่อหน้าเท่านั้น ถ้าไม่เคยเห็นหน้า ไม่รู้จักกัน แล้วไปถามว่าขอจีบได้มั้ยทางโทรศัพท์ หรือทาง Internet ถ้าฝ่ายหญิงบอกได้ ก็อย่าเอาเป็นแฟนเลย ง่ายเกิน

zerokoza
1st September 2012, 03:34
ต้องสร้างความเเตกต่างครับ เเก้ผ้าเเล้วถ่ายลง BB เลยเป็นรูปโปรไฟล์ เเล้วเเจกพินดัง เลย 5555

ดังเเบบ โรคจิต

Angelro
1st September 2012, 22:57
มันมีหลายแนวครับ บางทีก็แล้วแต่อารมณ์เขาด้วย ต้องเลือกทีบรรยากา๋ศ สถานะตอนนี้ ด้วยครับ ดวงก็เกี่ยวครับ

ผมไปจีบเขา ใช้เวลามาตั้งนานครับถูกปฏิเสธ ก็ทำตัวเป็นคนดี สุภาพบุรุษ คุยสุภาพ นิสัยเดิมดีอยู่แล้ว
แต่เพื่อนอ้วนมันไปจีบ มันหื่น แต่มันตลก หล่อน้อยกว่า ไม่ได้ว่าอวดตัวเอง

มันยังจีบได้อะ เหมือนอารมณ์คุณที่จะเลือกระหว่างเกมส์ต่างๆซึ่งแต่ละคนชอบไม่เหมือนกันอยู่แล้ว

- เตือนอยู่อย่างหนึ่ง ผมเคยไปจีบแล้วเกือบติดแต่ดันfail ถ้าเค้าพูดแนวให้ทางแล้วรีบทำให้ดีที่สุด ไม่งั้นตกอับเหมือนผมนี่แหละ

**** yes โด้ ลูกครึ่งฝรั่ง เสียดายชิบ T T พ่อขอโทษนะลูก ***

Dayblackman
1st September 2012, 23:14
เห็นใจครับ...มันบังคับใจกันไม่ได้ซะด้วย เหมือนผมผิดหวังครั้งหนึ่ง..เเล้วก็ไม่กล้าจีบใครอีกเลย..ถึงตอนนี้ยังเซ็งกับตัวเองอยู่เลย :sweat

Phang69
1st September 2012, 23:21
แนะนำว่า "เล่นเกมส์ดีกว่า" ตามนี้ครับสนุกกว่ากันเยอะ:gamer (สาวเมิน..ผมโดนบ่อย)

offerre
1st September 2012, 23:50
คุยไปเรื่อยๆครับ

จริงๆคุณพลาดตั้งแต่ขอจีบละครับคุณหนะต้องอ่านใจเขาให้ได้ก่อนพยายามคุยกับเขาไปเรื่อยๆก่อน

เพื่อที่จะรู้นิสัยเขาอย่ารีบไรขนาดนั้น เป็นผมถ้าเป็นผู้หญิงคนนั้นผมจะคิดว่าคุณพูดเล่น[แต่ไม่ได้สนิทกันมาพูดเล่นแบบนี้ก็ไม่ถูก]หรือคุณหน้าหม้อครับ

Nanasu_Yoru
1st September 2012, 23:52
เงียบๆแบบนี้ผมว่าหมดหวังแล้วล่ะครับ มาผิดเสต็ปไปหน่อยนึง

BL!TZ
2nd September 2012, 00:30
ด่าสวนเลยครับ สวยตายละ ถุย ทำเป็นหยิ่ง คิดว่า***สวยน่ารักมากนักรึไงวะ :victory:victory:victory

bighipyoza
2nd September 2012, 00:32
ความหล่อครับ จบ

victoria
2nd September 2012, 20:23
ผมว่ามาแนวนี้ เลิกจีบเธอเหอะครับ มันจะดีกว่า ที่ทำอยู่ถ้าเธอไม่ชอบ มันอาจทำให้เธอรำคาญก็เป็นได้

kimnasa
2nd September 2012, 20:25
ถ้าจะจีบทำไมต้องไปบอกเขาว่าขอจีบได้ไหม ทำไมละครับมันดูเป็นผชกระล่อนๆเจ้าชู้นะผมว่า

york915
2nd September 2012, 20:25
เขาอาจดีเลก็ได้นะครับ แบบตอบไม่ไปอ่ะครับ

samekubpom
2nd September 2012, 20:29
มันธรรมดามาก ๆ เลย สำหรับผู้หญิงที่สวย ๆ เธอถูกถามคำถามแบบนี้ ถูกจีบแบบนี้ คุณก็เลยธรรมดาสำหรับเธอ

สวัสดีครับ ชื่อไร ทำไร กินไร เขาถูกถามแบบนี้บ่อยแล้วครับ เขาก็เลยรู้สึกเฉย ๆ กับคุณ

คำว่า ขอจีบ ผมว่าไม่น่านะ จีบต้องขอหรอครับ ยกเว้นเขามีแฟนแล้ว คำว่าจีบไม่ต้องขอหรอกครับ จีบเลย

Durex52
3rd September 2012, 21:29
ฮ่า ๆ คงไม่มีอะไรจะพิมพ์นอกจาก ๆ สู้ ๆ ครับ

llllnnnnwwww
5th September 2012, 22:30
ไม่ต้อง บีบง บีบี ค้าบ เดินเข้าไปทัก พูดทักทาย เลยคับ work กว่า...