PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เรื่องบุหรี่ ?!!!!!

Veeliving
30th August 2012, 20:39
พอดี ผมมันบ้าฮะ อยู่ดีดี อยากเสพซะงั้น -3-

เพราะรอบข้างมีแต่คนเสพละมั้ง

แต่ผมไม่อยากติด เลยไปซื้อไฟฟ้ามา

ขอคนมีประสบการณ์ช่วยข้าพเจ้าหน่อยยยยย

ขอบคุณมากครับผม

ณ ตอนนี้ ทุกผมพูดซะผมอยากเอาไปคืนเลยฮะ -3- เอาเป็นว่า ผมจะเก็บมันไว้ในห้อง ไม่แตะมันก็แล้วกันน

ขอบคุณทุกคนมากนะครับ ไม่งั้นผมคงสูบไปแล้ว T____T

ลองแล้วคุณจะติดใจ :eek:
ป.ล ล้อเล่น

เย๊ดเข้ -3-

เฮ้ยนายอยากตายหรอ ! >>>>ถึงสูบบุหรี่<<<<

ใช่ฮะ ผมรู้สึกไม่ค่อยอยากอยู่เท่าไหร่ 5555

ถ้าจะลองก็ลองได้นะครับ ไม่ได้เสียหายอะไร คุณลองได้ครับลองให้รู้ว่าสูบแล้วมันเป็นยังไง ผมเองก็ลองสูบมาแล้วครับตอนผมยังเด็ก แค่ม้วนเดียวแล้วก็ไม่ได้จับมันมา 8 ปี ลองให้รู้ว่ามันเป็นยังไง ก็พอแล้วละครับ

ใช่เลยยยย ผมแค่อยากลองให้มันรู้เฉย ๆ ว่าเป็นยังไง แต่กลัวติดเหมือนคนอื่นบอกอ่ะ

moonbriswam
30th August 2012, 20:43
อย่าไปลองมันเลยคับ ระวังจะเสียใจทีหลังเอานะ

opaljj
30th August 2012, 20:43
อยาเลยครับหักห้ามใจใว้ครับ

tumzar555
30th August 2012, 20:46
ไฟฟ้าตายเร็วกว่าแบบธรรมดาอีกคับ

casanova01
30th August 2012, 20:47
อย่าลองน้ะเดี๋ยวติด ผมตอนนี้ติดมาหลายปีล้ะ !

ตอนนอนหายใจไม่ออก เหนื่อยง่ายมากๆ :sweat

GtXl24o7l3c
30th August 2012, 20:48
หยุดแต่ตอนนี้เถอะครับ เพื่อนผมมันสูบตอน ม.2 แล้วมันชวนผม
ผมก็ปฎิเสธไปตอนนี้อยู่ ม.5 มันเริ่มไอเป็นเลือดละ ( ติดหนักมาก )

ballba
30th August 2012, 20:48
ข้อเสียมันเยอะครับ ออกกำลังกายดีกว่า

บุหรี่ไฟฟ้า เวลาโฆษณา*****เหมือนจะดี

แต่จริงๆมีโทษมากกว่าบุหรี่ธรรมซะอีก

ANHandsome
30th August 2012, 20:52
ลองแล้วคุณจะติดใจ :eek:
ป.ล ล้อเล่น

gsp
30th August 2012, 20:53
ไฟฟ้า รู้สึกจะมีตัวที่ใส่นิโคตินไปด้วยนิ
เเถมบางตัวเยอะกว่าด้วย เเต่ยังดีกว่าใบจาบนะครับ
เพราะใบจาบมันสดเลย ผมเคยลองสูบนะ เเบบธรรมดานี่เเหละ บอกเลยเวลาเรียนเกือบจะเอาขึ้นมาดูด
เรียนไม่รุ้เรื่ออะใจมันเห็นเเต่มวนกรองทิพย์ เลยขอครูไปห้องน้ำเเล้วไปสูบเอา

เวลาจะเลิกนิก็คือไม่ไปโรงเรียนกันอะครับ กลัวเสียสติสมองก็คลุมเคลือฉ่าๆ
กว่าจะเลิกได้ก็ห้ามสูบอยู่ 2 วันทรมานมาก

lnwbussa02
30th August 2012, 20:56
ก็ ได้คำตอบไปเยอะแล้วนะครับผมจะบอกนะ
ผมดูดบุหรี่ มา 3 ปีเอง ครับ ต้อนนี้ผมเลิกเพราะอะไรฟังเหตุผลนะครับ
1 เหนื่อยง่ายครับ แค่เดินขึ้นตึกชั้นเดียวก็หอบแล้ว
2 มันไม่ได้เท่อย่างที่คิดครับ
3 เปลืองเงินครับ เปลือง มาก
ส่วนเรื่องที่ คุณจะดูด บุหรี่ไฟฟ้า นั้น ผม ก็ไม่ค่อยมีความรู้นะ แต่บุหรี่ไฟฟ้ามันมีแต่นิโคตินและสารอะไรอีกมากมายที่เป็นพิษต่อร่างกาย
ต้อนนี้ผมเลิกบุหรี่แต่ก็อยู่กับ เพื่อนดูดได้ แถมมันยังบอกว่าผมใจเด็ดมากที่เลิกได้ ผม ไม่ดูดดีที่สุด ครับเพื่อตัวคุณเองไม่ก็คนที่คุณรักนะครับ

lnwbussa02
30th August 2012, 20:57
ไฟฟ้า รู้สึกจะมีตัวที่ใส่นิโคตินไปด้วยนิ
เเถมบางตัวเยอะกว่าด้วย เเต่ยังดีกว่าใบจาบนะครับ
เพราะใบจาบมันสดเลย ผมเคยลองสูบนะ เเบบธรรมดานี่เเหละ บอกเลยเวลาเรียนเกือบจะเอาขึ้นมาดูด
เรียนไม่รุ้เรื่ออะใจมันเห็นเเต่มวนกรองทิพย์ เลยขอครูไปห้องน้ำเเล้วไปสูบเอา

เวลาจะเลิกนิก็คือไม่ไปโรงเรียนกันอะครับ กลัวเสียสติสมองก็คลุมเคลือฉ่าๆ
กว่าจะเลิกได้ก็ห้ามสูบอยู่ 2 วันทรมานมาก
ถ้า ต้อนนี้ เลิกได้ แล้วก็ดีใจด้วย ครับ ผมเลิกแบบหักดิบ ขยัมทิ้งทั้งซองอะครับ

theyus01
31st August 2012, 12:03
ก็ ได้คำตอบไปเยอะแล้วนะครับผมจะบอกนะ
ผมดูดบุหรี่ มา 3 ปีเอง ครับ ต้อนนี้ผมเลิกเพราะอะไรฟังเหตุผลนะครับ
1 เหนื่อยง่ายครับ แค่เดินขึ้นตึกชั้นเดียวก็หอบแล้ว
2 มันไม่ได้เท่อย่างที่คิดครับ
3 เปลืองเงินครับ เปลือง มาก
ส่วนเรื่องที่ คุณจะดูด บุหรี่ไฟฟ้า นั้น ผม ก็ไม่ค่อยมีความรู้นะ แต่บุหรี่ไฟฟ้ามันมีแต่นิโคตินและสารอะไรอีกมากมายที่เป็นพิษต่อร่างกาย
ต้อนนี้ผมเลิกบุหรี่แต่ก็อยู่กับ เพื่อนดูดได้ แถมมันยังบอกว่าผมใจเด็ดมากที่เลิกได้ ผม ไม่ดูดดีที่สุด ครับเพื่อตัวคุณเองไม่ก็คนที่คุณรักนะครับ

ผมก็ดูดมา เกือบ 3 ปี ปัจจุบันเลิกแล้วครับ มันไม่ได้ดีอย่างที่คิดเลยครับ จขกท. แล้วคุณจะเสียใจทีหลัง ถ้าคุณติดมัน

sydyon
31st August 2012, 12:23
ตายไวครับ

อยู่เฉยๆดีแล้วครับ

valuimayuka
31st August 2012, 12:32
อย่าดูดเลยครับผมก็เพิ่งเลิกดูดได้เดือนละ ดูดมาเกือบ 10 ปี

geforce9500
31st August 2012, 12:41
เลิกได้ก็ดีคับ ผมยังเลิกแล้วเลย

icesang2007
31st August 2012, 14:23
อย่าไปดูดเลย ****ขึ้นราคา หงุดหงิดโว้ยยย 12 บาทได้ 3ตัว เซ็ง!!

ballba
31st August 2012, 14:25
อย่าไปดูดเลย ****ขึ้นราคา หงุดหงิดโว้ยยย 12 บาทได้ 3ตัว เซ็ง!!

ผมซื้อเป็นซองเอา คุ้มกว่าครับ

เลิกซื้อแยกแล้ว

UkuleleAlone
31st August 2012, 14:25
อย่าเลย. . . .มันไม่ดีถ้าติดแล้ว แถมภาษีบุหรี่ขึ้นซองหละ 65 แล้วนะเธอว์. . . . ^^

Meganechan
31st August 2012, 15:34
ถ้าท่านอยากสูบ ก็จะตายเร็วขึ้น แนะนำอย่าสูบเลยดีกว่า

เพราะ มันทำลายปอดครับ

ป.ล ผมไม่คิดจะสูบครับ เพราะมันเหม็นครับ

parkpoompb
31st August 2012, 15:41
ณ ตอนนี้ ทุกผมพูดซะผมอยากเอาไปคืนเลยฮะ -3- เอาเป็นว่า ผมจะเก็บมันไว้ในห้อง ไม่แตะมันก็แล้วกันน

เอาไปเผาทิ้งเลยครับ จะได้จบๆ เผื่อวันนึงไปเจอแล้วอยากลองขึ้นมา ท่าจะแย่

topten002
31st August 2012, 15:48
อย่าไปสูบเลยครับพี่ผมเนี่ยเคยติดบุหรี่ผมไม่ชอบมากเลยแต่ตอนนี้เลิกไปแล้ว

icesang2007
31st August 2012, 16:33
ตอนนี้ผมเลิกดูด บุหรี่แล้วครับ หันมาดูดม้า!แทน

kataykatow
31st August 2012, 16:52
http://www.youtube.com/watch?v=-u-rhnV4l08&feature=player_embedded&noredirect=1

คนเรารู้ว่าไม่ดีแต่ยังจะดูด

SchooL
31st August 2012, 18:47
อย่าคิดจะสูบเลยครับเชื่อผม มันมีแต่โทษ พอติดแล้วเลิกยากมากๆเลย (ผมไม่เคยสูบนะ สังเกตคนรอบข้างเอา -*-)

zerokoza
1st September 2012, 03:05
บุหรี่หน่ะ สูบเเล้วมันไม่เท่ หรอกน่ะครับ

เเต่ผมเคยติดอยู่พักหนึ่ง เเต่ไม่ถึงปีน่ะ เเต่เพื่อนที่สูบด้วยกันตอนนี้มันก็ยังสูบอยู่รวมเเล้วก็ 3 ปีน่าจะได้
-ผมเลิกสูบเเล้วน่ะ ติดอยู่ประมาณ 4-5 เดือนเพราะ พ่อขอไว้

..พ่อเล่าให้ผมฟังว่า ตอนพ่อผมวัยรุ่นเขาสูบบุหรี่หนักมาก ๆ สูบมาเกือบ 10 ปีจนเเม่ท้อง มีลูก
จากนั้นพ่อของผมก็ไม่เคยสูบบุหรี่อีกเลย พ่อบอกกลัวควันบุหรี่เป้รอันตรายกับลูก ผมเลยคิดขนาดพ่อสูบมานาน ยังเลิกเพื่อเรา เเล้วทำไมจะเลิกเพื่อคนที่รักเราไม่ได้ละครับ

อย่าลองเลยครับ เชื่อผมสิ ตอนผมติดไม่รู้ตัวเอง เเต่พอเลิกเเล้วไปเดินกับเพื่อนที่สูบ ผมจะเหม็นกลิ่นบุหรี่ตลอด จนเด๋วนี้ถ้าได้กลิ่นบุหรี่ผมจะเเสบจมูกเเละเจ็บคอทันที

Corn2ows
1st September 2012, 03:16
อย่าดูดเลยครับ มีแต่ข้อเสียทั้งนั้น เป็นห่วงสุขภาพและคนรอบข้างจะดีกว่า

love6002
1st September 2012, 03:18
อย่าเลย ครับ ผมสูบมา 5 ปี ละ ร่างกายเสื่อมโทรม หน้าก็แก่ไว ตอนนี้ผมกำลังจะเลิกแล้วครับ อยากเท่ย์ไม่จำเป็นต้อง สูบบุหรี่หรอกครับ

bararasza
1st September 2012, 03:43
เฮ้ยนายอยากตายหรอ ! >>>>ถึงสูบบุหรี่<<<<

opera8100
1st September 2012, 11:57
อย่าไปลองเลยครับ เปลือง 555
ค่าบุหรี่ขึ้น ผมแทบร้องไห้อ่ะ T T

Mercury
1st September 2012, 14:00
จากที่มองๆแล้วนี่อย่าลองเลยครับ เพื่อนสนิทผมมันก็สูบบุหรี่แต่มันก็อยากเลิกนะ มันก็มาบอกกับผมว่าอย่าลองเลย เลิกยาก รุ่นพี่ผมนี่สูบหนักมากๆขนาดที่ว่าเป็นโรคปอดอักเสบแล้วนอนๆอยู่ก็ชักจนแม่ต้องพาไปส่งโรงพยาบาลเลยนะครับ ถ้าอยากอยู่ดูโลกอย่าลองเลยครับ บุหรี่เนี่ย

Igotyoubaby
1st September 2012, 21:21
มันไม่ติดแต่เวลาเห็นคน อื่นสูบ แล้วมันจะอยาก

Dodo250
1st September 2012, 21:29
ถ้าจะลองก็ลองได้นะครับ ไม่ได้เสียหายอะไร คุณลองได้ครับลองให้รู้ว่าสูบแล้วมันเป็นยังไง ผมเองก็ลองสูบมาแล้วครับตอนผมยังเด็ก แค่ม้วนเดียวแล้วก็ไม่ได้จับมันมา 8 ปี ลองให้รู้ว่ามันเป็นยังไง ก็พอแล้วละครับ

tartp114
2nd September 2012, 20:54
เลิกยากจิงครับ เหมือนผมเนี่ย:sweat เลิกยากจิง อย่าไปลองมันเลยครับ คนรอบข้างมองไม่ดีด้วย ลองให้รู้ก็พอแล้วครับ แต่ผมเจือกติด เง้อ - - เปลืองเงินมากครับ 55+ ตอนนี้บุหรี่มันขึ้นอีกเดวได้เลิกจิงๆแน่ :dance