PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีวิธีแก้แฟน ''งอล'' ไหม ?????

HOLOGRAM
30th August 2012, 23:03
ก็คือเนื่องจากแฟนผมงอลครับ (ขั้นอาจจะเลิก) พึ่งคบกันได้ไม่ถึง เดือน ด้วย ซ้ำไปครับ ก็เหตุการณ์มีอยู่ว่า ผมเห็นเธอโพสใน Facebook ว่า

''จะเลิกขอให้บอก จะหลอกขอให้เนียน จำไว้นะ กูไม่ใช่ควายนะไอ้เหี้....''

อันต่อมาครับ

''หยุด โทรมาซักทีได้ไหม (กูรำคาญ) และก็เลิกตอแหลซักที ไอ้ผู้ชายหน้าเหี้...''

ยังครับ อันต่อมา

''ไอ้หน้าอย่างเรา ใครเค้าจะมารัก''

ต่อมา

''ความรักคืออะไร ต่อจากนี้ไป จะไม่คบกับใครอีกแล้ว เบื่อๆตั้งใจเรียนเพื่อพ่อแม่ดีกว่า''

ก็มีแค่นี้ครับ

ไอ้ข้อความพวกนี้มันทำเอาผมเงิบเลยทีเดียว คือ ที่เธอพูดมาทุกอย่างใน Facebook เหมือนมันจะตรงมาที่ผมคนเดียวเลยครับ คือผม งง นะ ผมทำอะไรผิด อันที่จริงเธออยู่คนละโรงเรียนกับผมน่ะ ก็คือ ผมงงนะ ผมทำอะไรผิด แล้วพอผมถามอะไรไปใน Facebook เธอจะเข้ามาดู แต่ไม่ตอบครับ ผมก็พยายามง้อแล้ว ง้อ อีกแต่เธอไม่ตอบครับ แค่เข้ามาดูเฉยๆ ผมก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี ว่าผมทำอะไรผิด หรือ เธออาจจะรู้ ว่าผมทำอะไรผิด

ผมจะเล่าตอนที่ผมอยู่โรงเรียนให้ฟัง ก็ผมไปชอบรุ่นพี่ปวส.2 คนนึงครับ ผมอยู่ ปวช.1 ก็เมื่อวานผมก็เดินไปกินข้าวกับเพื่อนครับ แต่คือ OK เพื่อนพวกพี่ๆเค้าถามว่า

''น้องๆ พี่... ถามว่า กินข้าวยัง''

ผมก็ตอบว่า กินแล้ว

แล้วผมก็ถึกถักครับ จะกลับก็ไม่กลับ จะคุยก็ไม่คุย แล้วผมก็เดินไปขอเบอร์ครับ พี่เค้าบอกว่า ''เดี๋ยวให้'' OK ครับ นี่เรื่องจริง

แต่เหตุการณ์ของแฟนผม มันเกิดตอนวันจันทร์ ซึ่งวันนั้น ผมยังไม่ได้ทำอะไรเลย ผมล่ะ งง ว่า แฟนผมโกรธผมเรื่องอะไร(เหมือนจะเลิกซะมากกว่า)
และที่ผมไปขอเบอร์ปวส.2 เพราะผมเหงาจริงๆครับ อยากได้คนคุยครับ ผมก็พยายามซื่อสัตย์กับตนเองแล้วล่ะ แต่เจอพูดแบบนี้ เอาไปเลยล่ะ
คือผมจะทำยังไงให้เธอหายโกรธครับ เอาให้เธอคุยกับผมก็พอ เพราะเธอไม่คุยกับผมเลย ไม่เอาแบบว่า ลองทำเป็นไม่สนใจเธอน่ะครับ เพราะเธอดูเหมือนจะเอาจริง มันทำเอาผมกลัวเลยทีเดียว อีกอย่างเจอแบบนี้ ผมคงอยู่เฉยไม่ได้หรอก มันต้องทำอะไรสักอย่าง

ปล.ผมไม่ได้จะนอกใจจริงๆครับ แต่มันเหงาน่ะ แค่อยากหาคนคุยด้วย เพราะยังไงมันก็เป็นไปไม่ได้อยู่แล้วหล่ะ ปวช.1 กับ ปวส.2 น่ะ เรื่องนี้ผมเข้าใจดีครับ
ปล2. ถ้าเธอไม่พูดถึงผมแล้วจะพูดถึงใครล่ะครับ เพราะตรงผมเกือบหมดเลย (อาจจะเอียงนิดหน่อย)

ก่อนจะไปขอคืนดี คุณแก้ตัวเองก่อนเถอะครับ

งอน <<<< น. นะครับ

- -'' ปล.ตอบมาแนวนี้ ผมละไม่ค่อยชอบเลย

UkuleleAlone
30th August 2012, 23:05
ซื้อข้าวมันไก่ไปฝากและบอกว่า กินเยอะๆจะได้หายงอล ^^

peak5306
30th August 2012, 23:43
ตบมันเลยครับ ตบไปเลย ให้รู้สะมั้งว่าใครเป็นใคร

( ล่อเล่น 5555 )

เขาอาจจะมีสายอยู่ใน ร.ร. เดียวกับคุณรึเปล่า แล้วสายคนนั้นอาจจะเห็นคุณไป ขอ เบอร์พี่ ปวส.2 พอดี

แนะนำให้เขาไปคุยโดยตรงเลยเลย มันจะดีกว่าโทรคุยกันหรือคุยผ่าน Facebook เพราะเขาจะได้ไม่มีเวลาคิด <<< อันนี้อะสำคัญ เพราะเขาคุยโดยใช้ใจกับอารมณ์ความรู้สึก

เวลาแฟนงอล เนี้ย ส่วนใหญ่แล้ว ผมจะจับข้อมือเขาเบาๆ ไม่ก็กระตุกให้หันมา เข้าไปกอดบ่าง

แต่ผมว่า จขกท. ง้อ ยากแน่ๆ ดูจากสถานการ =w= (***ง้อคืนได้เนี้ยะ โครตเก่ง)

ก็พูดไปเลยบอกว่า ขอโทษอะไรๆก็ว่าไป ที่ทำไปทั้งหมด เอาแบบว่าง้อแบบสุดตีนอะ ลงทุนทุกอย่าง

แนะนำเลยทุ้มหมดใจ ประมาณ วิธีการคุย คิดเอาเองครับ จะเป็นตัวของเราเองมากที่สุด

ถ้าเขาบอกเลิก ก็สมควรแล้ว ล่ะครับ ทำใจ

แนะนำให้แค่นี้ละ ขี้เกียจคิด ปวดหัว 555555555555

unwise
30th August 2012, 23:49
ถามไปตรงๆ เลยว่า ข้อความนั้นหมายถีงใคร (อาจมีมือที่สามก้เป็นได้ ฮ่าๆๆๆ)

theyus01
31st August 2012, 12:13
เอาวิธีง่ายๆนะครับส่วนตัวใช้มาแล้ว

คุณไปเจอกันแล้วคุยซึ่งๆหน้า คุยเฟสไม่ค่อยรู้เรื่องหรอก

บอกเหตุผลทำไมถึงโพสเฟสแบบนั้น งอลเพราะอะไร คุยไปครับ

เพราะผู้หญิงจะมีด้านงี่เง่า แต่ถ้าคุยต่อหน้าจะลดลงครับ แล้วก็คุยง่ายกว่า

NCIS{Fc}
1st September 2012, 03:17
กอดแล้วบอกเค้าขอโทษ หอมแก้มทีแล้วก็...

zerokoza
1st September 2012, 03:30
ผมเจอหนักกว่า เเฟนผมคนที่คบตอนนี้อายุเราห่างกัน 4 ปีครับ ผม 17 เขา 21 พึ่งเลยวันเกิดมาไม่กี่วันนี่เอง

...เขาโกรธเพราะ มีรุ่นน้องที่โงเรียนมาโพสว่า '' สู้ ๆ นะค่ะ พี่หนูเชียร์พี่อยู่ '' (พอดีมันมีกีฬาสีเเล้วผมลงเเข่งด้วยไง)
พอเเฟนอ่านเท่านั้นหล่ะ มาเลยโทร. มาตอนเเรกก็ งง พูดอะไรพอเขาบอกเปิดเฟสดูกิ๊กเเก โพสซะหวานเชี่ยว

ผมเลยอุทานเลย เห้ย !!! ไม่ใช่บอกว่าน้องมันไม่เชื่อ เเล้วก็ไปโพสเฟส จะคล้ายกับ จขกท.

คือ '' ถ้าจะไปชั้นจะไม่ห้าม หากรั้งเธอไว้ไม่ได้จะปล่อยมือเธอเอง ''
มีอีก
'' คำพูด MSN ที่ส่งมาต่อจากนี้ไม่ต้องส่ง เพราะชั้นจะลบมันให้หายไปจากความจำในเครื่องเเละในใจ ''
มีอีก
'' เธอสิ่งที่พูดเป็นเพียงคำพูดลอย ๆ ที่เธอไม่ตั้งใจ งั้นชั้นขอลาเเละเก็บคำพูดนั้นไปฝันละเมอ เพื่อคิดถึงเธอในฝันถึงมันไม่ใช่เรื่องจริง ''

ผมเลยโพสกลับ เเบบเเฟน วัยรุ่นเขาคุยกัน : เตงเป็นไรโกรธหรอ
เขาก็โพสต่อ : ถ้าจะไปเขาไม่ห้ามน่ะ
-..-

หลังจากนั้นเขาไปเที่ยวกับครอบครัว ขากลับประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ เเขนเจ็บเเต่ไม่หักน่ะ ผมก็ไปเยี่ยม เจอ พ่อเเม่เขาก็ยิ้มให้ผม ผมก็ไหว้ท่าน
เเล้วเเฟนผมก็เลยไม่พูด เรื่องในเฟสอีกเลย --* ขอให้ลืม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

Pop_PeR
2nd September 2012, 00:27
กอดแล้วบอกเค้าขอโทษ หอมแก้มทีแล้วก็...

น่าเอาไปใช้เหลือเกิน เเต่คงโดน ตบเเล้ว กระโดด ถีบกลับมาก่อน = =

ผมเจอหนักกว่า เเฟนผมคนที่คบตอนนี้อายุเราห่างกัน 4 ปีครับ ผม 17 เขา 21 พึ่งเลยวันเกิดมาไม่กี่วันนี่เอง

...เขาโกรธเพราะ มีรุ่นน้องที่โงเรียนมาโพสว่า '' สู้ ๆ นะค่ะ พี่หนูเชียร์พี่อยู่ '' (พอดีมันมีกีฬาสีเเล้วผมลงเเข่งด้วยไง)
พอเเฟนอ่านเท่านั้นหล่ะ มาเลยโทร. มาตอนเเรกก็ งง พูดอะไรพอเขาบอกเปิดเฟสดูกิ๊กเเก โพสซะหวานเชี่ยว

ผมเลยอุทานเลย เห้ย !!! ไม่ใช่บอกว่าน้องมันไม่เชื่อ เเล้วก็ไปโพสเฟส จะคล้ายกับ จขกท.

คือ '' ถ้าจะไปชั้นจะไม่ห้าม หากรั้งเธอไว้ไม่ได้จะปล่อยมือเธอเอง ''
มีอีก
'' คำพูด MSN ที่ส่งมาต่อจากนี้ไม่ต้องส่ง เพราะชั้นจะลบมันให้หายไปจากความจำในเครื่องเเละในใจ ''
มีอีก
'' เธอสิ่งที่พูดเป็นเพียงคำพูดลอย ๆ ที่เธอไม่ตั้งใจ งั้นชั้นขอลาเเละเก็บคำพูดนั้นไปฝันละเมอ เพื่อคิดถึงเธอในฝันถึงมันไม่ใช่เรื่องจริง ''

ผมเลยโพสกลับ เเบบเเฟน วัยรุ่นเขาคุยกัน : เตงเป็นไรโกรธหรอ
เขาก็โพสต่อ : ถ้าจะไปเขาไม่ห้ามน่ะ
-..-

หลังจากนั้นเขาไปเที่ยวกับครอบครัว ขากลับประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ เเขนเจ็บเเต่ไม่หักน่ะ ผมก็ไปเยี่ยม เจอ พ่อเเม่เขาก็ยิ้มให้ผม ผมก็ไหว้ท่าน
เเล้วเเฟนผมก็เลยไม่พูด เรื่องในเฟสอีกเลย --* ขอให้ลืม ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

นี่เเหละ ผู้หญิงเป็นอย่างนี้ทุกคนจริงๆ = = เรื่องคุณคล้ายคลึงผมมาก ฮ่าๆ

aminookey
2nd September 2012, 20:33
ผู้หญิงคงอยากได้ผู้ชายที่รักตัวเองคนเดียว เหงาก็คงต้องทนน่ะ ซื้อสัตย์ล่ะมั้งที่จะทำให้เธอหายงอล ผมก็แนะได้แค่นี้แหละ ประสบการน้อย
แฟนผมก็งอลนะโดยเฉพาะเวลา เล่น ดอทเอ กับ ฮอน

victoria
2nd September 2012, 20:38
การมีแฟน มีคนรัก คืออะไร?
เหงา อยากมีคนอยู่ข้างๆ คอยคุยคอยปลอบใจ อยากมีคนดูแลซึ่งกันและกัน มิใช่เหรอ

คุณไปโพสแบบนั้นเธอก็ต้องเข้าใจว่าคุณไม่ได้รักเธอจริง ไม่ได้ให้ความสำคัญกับเธอ
" เหงา ทำไมไม่คุยกะเธอ ทำไมต้องไปคุยกะคนอื่น คุณจะมีแฟนเพื่อ...แค่นั้นเหรอ "
ผู้หญิงต้องการให้คนที่รัก ให้ความสำคัญเป็นอันดับต้นๆ มีปัญหาโทรหาเธอก่อน มีไรก็ปรึกษาเธอ
ถึงแม้ว่ารู้ว่าเธอช่วยเหลือไม่ได้ก็ตามเถอะ เธออยากได้ความสำคัญจากคนรัก ที่เธองอลอะถูกแล้ว คุณผิดเอง

อาการนี้ คุณต้องเคลียร์ตัวเองให้ได้ก่อน การจะง้อเธอ คุณก็ควรไปขอโทษทำให้เธอคุยกับคุณให้ได้ก่อน
หลังจากเธอคุยแล้วก็ควรควรรู้ว่าเธอชอบอะไร อยากไปใหน กินอะ พาเธอไป ชวนเธอ ให้ความสำคัญกับเธอมากๆ

mooshirogane
2nd September 2012, 20:50
การมีแฟน มีคนรัก คืออะไร?
เหงา อยากมีคนอยู่ข้างๆ คอยคุยคอยปลอบใจ อยากมีคนดูแลซึ่งกันและกัน มิใช่เหรอ

คุณไปโพสแบบนั้นเธอก็ต้องเข้าใจว่าคุณไม่ได้รักเธอจริง ไม่ได้ให้ความสำคัญกับเธอ
" เหงา ทำไมไม่คุยกะเธอ ทำไมต้องไปคุยกะคนอื่น คุณจะมีแฟนเพื่อ...แค่นั้นเหรอ "
ผู้หญิงต้องการให้คนที่รัก ให้ความสำคัญเป็นอันดับต้นๆ มีปัญหาโทรหาเธอก่อน มีไรก็ปรึกษาเธอ
ถึงแม้ว่ารู้ว่าเธอช่วยเหลือไม่ได้ก็ตามเถอะ เธออยากได้ความสำคัญจากคนรัก ที่เธองอลอะถูกแล้ว คุณผิดเอง

อาการนี้ คุณต้องเคลียร์ตัวเองให้ได้ก่อน การจะง้อเธอ คุณก็ควรไปขอโทษทำให้เธอคุยกับคุณให้ได้ก่อน
หลังจากเธอคุยแล้วก็ควรควรรู้ว่าเธอชอบอะไร อยากไปใหน กินอะ พาเธอไป ชวนเธอ ให้ความสำคัญกับเธอมากๆ

เห็นด้วยกับคนนี้นะ เพราะผมก็งงว่ามีแฟนแล้วทำไมยังเหงา ทำไมต้องยังอยากได้คนคุยแก้เหงา ก็แฟนเนี้ยเป็นได้หมด แก้เหงา แก้.....