PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : สอบถามปัญหาเกี่ยวกับ ABGX

naruttovijit
31st August 2012, 11:42
:ask ผมใช้ ABGX ตัว 1.0.6
ผมโหลดไฟล์ DVD มาเป็น ISO แล้วทำการเช็ค
พอมันเช็คไปจนถึง Check/Fix Video padding ปรากฎว่าค้างที่ V0 25% แล้วก็นับ Retries ขึ้นไปเรื่อยๆ
พอปิด Check/Fix Video padding มันจะข้ามไปแล้วก็ค้างที่ Checking Game CRC จากนั้นมันก็นับ Retries ขึ้นไปเรื่อยๆ
แบบนี้แสดงว่าไฟล์ที่โหลดมามีปัญหาใช่มั้ยครับ
ผมเช็คกับไฟล์เกมส์อื่นไม่พบปัญหานี้ครับ
ขอบคุณครับ

joker
31st August 2012, 14:56
ปกติโปรแกรม abgx ใช้กับไฟล์ที่เป็นนามสกุล .iso ครับ ซึ่ง iso ที่ว่านี้ต้องเป็น iso ของเกม Xbox360 เท่านั้นครับจึงจะใช้ได้ หากมั่นใจว่าไฟล์ที่เอามาเช็คเป็นเกม xbox360 แน่นอน ก็ลองโหลดมาใหม่ครับ (จากแหล่งอื่น) คาดว่าน่าจะมีปัญหาที่ไฟล์ครับ