PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเครื่องรีเซ็ตเองครับ สอบถามผู้รู้ด้วยครับ เชิญด้ายใน

mintada
31st August 2012, 16:34
เครื่องมันรีเซ็ตเองตอนบูตเข้าวินโดว์นะครับ วินโดว์ที่ใช้เป็นวิน XP ลองไปเช็คในไบออส ก็ปกติ อุณหภูมิปกติ พอถึงหน้าขึ้นโลโก้วินโดว์หลังจากโหลดเสร็จก็จอดับแล้วเครื่องก็รีเซ็ต ไม่ทราบว่าจะแก้ไขยังไงดีครับ ขอบคุณเป็นอย่างสูงมากครับ

chikuva
31st August 2012, 21:14
ลองเช้า safe mode ดูก่อนว่าเข้าได้ไหม ถ้าเช้าไม่ได้คงต้องลองหาแผ่น windows มาทำ repair ครับ
หรือไม่ก็ต้องหาแผ่น hiren มาสแกน HDD ดูครับ