PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ลงวินโดว์ด้วย เฟชไดร์ บูทแต่ เวลาจะ setup ถามถึง dvd ซ่ะงั้น

monkol006
1st September 2012, 02:53
ผมลงวินโดว์ด้วยusb แต่ใส่ไปแล้วบูท ถึงหน้าติ๊กถูก มันเรียกหา dvd ไม่ยอมให้ติดตั้งต่อ แต่เวลาใส่ dvdไปตามมัน formet เสร็จ กดinstell ไม่ได้ เซ็งมากคับ ช่วยหน่อยคับ ปล่อยทิ้งไว้

RaverMemories
1st September 2012, 03:06
ที่ถามหา DVD ส่วนมากผมลงเจอกับ PC แล้วก็ดึงสาย DVD-Rom ทิ้งเลย มันก็ไม่ถาม ไม่รู้เครื่องอื่นได้ป่าวนะ

ส่วนที่ Format แล้ว Install ไม่ได้ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ของผม ถ้าทำ USB 7 Ultimate 32 bit จะลงได้ 30% แล้ว Error ครับ ก็เลย ใช้ Home Premium แทน หรือไม่ก็ลง
จากแผ่นเอา แต่ตอนนี้ใช้ Home Premium อยู่ขี้เกียจลงใหม่ ห้าๆๆ