PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดยังไงกับ The Walking Dead Pt.3 [Spoiler Alert]

AodPDS711
1st September 2012, 13:48
ตามความรู้สึกผมนะ ผมว่ามันเป็นพาทที่หักมุมที่สุดแล้วล่ะ เพราะใน 2 พาทที่ผ่านมา ผมไว้ใจลิลลี่ที่สุดละ และเห็นว่าการกระทำของเคนนี่มันไม่ค่อยดียังไงไม่รู้ แต่พอมาถึงพาท 3 มันกลับตาลปัตรหมดเลย :sweat

จากที่เคยพึ่งลิลลี่ได้ กลับต้องมาพึ่งเคนนี่แทน จากที่ลิลลี่เป็นหัวหน้าคอยดูแล เธอกลับตัดสินใจยิงคาร์ลี่ทิ้งซะงั้น [พาทผมเป็นยังงี้นะ คนอื่นเป็นไงไม่รู้] พอให้โอกาสลิลลี่ ให้ขึ้นรถเพื่อให้สงบอารมณ์ก่อน กลับขโมยรถ RV ไปอีก รู้สึกว่าพาทนี้ ผมจะสิ้นหวังสุดๆละครับ

แล้วคุณล่ะ คิดยังไงกับ The Walking Dead Pt.3

ปล.ผิดหมวด ย้ายได้ครับ แต่อยากมาคุยในนี้มากกว่า

โครตคนทรหด
1st September 2012, 13:53
ผมไม่ให้ลิลลี่มันขึ้นนะเพราะดูแล้วรู้สึกว่ามันเป็นตัวอันตรายของกลุ่ม

the name is already taken
1st September 2012, 13:56
เซ็งกับลิลลี่อยู่ๆมันยิงเลย อะไรของมัน
เดี๋ยวลองเล่นแบบปล่อยทิ้งไว้ที่ฟาร์มดู คาร์ลี่จะรอดไหม

double6
1st September 2012, 13:57
ผมไม่ให้ลิลลี่มันขึ้นนะเพราะดูแล้วรู้สึกว่ามันเป็นตัวอันตรายของกลุ่ม

อืมผมก็ไม่ให้ขึ้นรถน่ะแบบว่าโมโหจัด 555+

กำลังจะเล่นอีกรอบว่าถ้าให้ขึ้นรถจะเป็นยังไง เจอ จขกท บอกให้แล้ว ไม่เล่นละ กรรม

nat236919
1st September 2012, 13:58
R.I.P Carley , Duck , Katjaa and Good bye Lilly

เศร้าใจครับ คนมาใหม่ก็ไม่รู้ไว้ใจได้แค่ไหน

ckdh
1st September 2012, 14:07
ผมพยายามเล่นแบบ ให้ Carley ไม่โดน HEADSHOT ยังไงๆ ก็ไม่ได้ T^T บทกำหนดมาให้ตายในบทนี้

sirisuk008
1st September 2012, 14:29
มีวิธีไหมที่จะทำให้ คาร์ลี่ รอด ไหมครับ ไม่อยากให้เธอตายเลย ฮือๆ

kanoktuch2
1st September 2012, 15:07
ตอนแรกผมนึกว่า Ken เป็นคนเอาเสบียงให้พวกกลุ่มโจรซะอีก เพราะเห็นพี่แกบอกจะทำทุกอย่างเพื่อครอบครัว

สุดท้ายไปๆมากลายเป็น Ben คนที่ lilly สงสัยจริงๆซะงั้น = ="

petchzahoho
1st September 2012, 16:37
ไม่อยากให้ careley ตายเลยอะ เซ็งชิบ หันมาโดน headshot

maxonline17
1st September 2012, 16:45
ชอบ Carley นะ นึกว่าได้เป็นเนื้อคู่กับ Lee ดันโดนยิงตายซะก่อน

ปล. EP1 ใครที่เล่นโดยช่วยผู้ชายไว้แทนคาร์ลี่อ่ะ ไอ้คนนั้นจะโดนลิลลี่ยิงเหมือนกันไหมหว่า ???

AUSTIN
1st September 2012, 22:05
**************************สปอย**************************

Lee ชอบ Carley ยัยนี่ก็ชอบ Lee เหมือนกัน(จากที่ผมเล่นคือไปเรียกเธอว่าไอ้เล็ก เธอก็ตอบว่า หนูไม่เล็กนะคะแถมจุ๊บแก้ม)ยังไม่ทันได้ส๊วบเลยโดนยิงเฮดช็อต พาร์ทนี้มันหักหลักคนเล่นเต็มๆครับตัวละครที่คิดว่าน่าไว้ใจได้ที่สุด Carley ก็โดนคนที่พอคุยได้บ้างอย่างลิลลี่เกรียนแตกยิงผิดตัว ทั้งๆที่ไอ้ Ben คือคนโขมยแท้ๆ แต่เกรียนแตกไม่ฟังใครอีก ถึงมันชั่วขนาดนี้ผมยังปล่อยให้มันขึ้นรถ แต่สุดท้ายก็เกรียนแตกแล้วเกรียนเลยจริงๆขับรถหนีไปเฉยยังดีที่มีชวน Lee แต่ผมไม่ตอบตกลง(ถ้าตกลงจะเป็นไงไม่รู้)

ส่วน Kenny ไอ้ขี้ขลาดตอนนี้ ฉากแรกสุดก็แสดงความขี้ขลาดของมันให้เราเห็นไม่ช่วยเราจากโดนซอมบี้ทับประตูใส่แถมจะเอาสบายหนีตัวรอดอย่างเดียวไม่ยอมรับความจริงทำทุกอย่างเพื่อครอบครัวตัวเองโดยไม่สนว่าจะไปทับหัวหนักหัวใครนักหนา ไม่ค่อยสนใจคนอื่นนอกจาครอบครัวตนเอง เพราะงี้ผมเองเลยไม่ชอบนิสัยมันเท่าไหร่นัก แอบหมั่นใส้ไอ้เด็ก Duck ชอบเกรียน แต่พอมันโดนดราม่าตอนท้ายเกมผมล่ะแค้นไม่ออกเลยสงสารแทน สุดท้าย Kenny มันกลับกลายเป็นคนที่ไว้ใจมากที่สุดเพราะมันเสียทุกสิ่งทุกอย่างไปแล้ว(ลูกเมียตายต่อหน้า)เหลือแค่ Lee ที่รู้จักและไว้ใจได้มากที่สุดนับตั้งแต่ฟาร์มเฮอร์เชล

ยิ่งตอนหลังๆก็ยิ่งดาร์คขึ้นดราม่าขึ้น ยิ่ง Episode 4 ไอ้คนที่วอวิทยุ Clem รู้จัก Lee อีกน่าสนใจเข้าไปอีกซื้อแท้มาไม่เสียดายเลยครับเกมนี้

ParinyaStarter
2nd September 2012, 01:25
**************************สปอย**************************

Lee ชอบ Carley ยัยนี่ก็ชอบ Lee เหมือนกัน(จากที่ผมเล่นคือไปเรียกเธอว่าไอ้เล็ก เธอก็ตอบว่า หนูไม่เล็กนะคะแถมจุ๊บแก้ม)ยังไม่ทันได้ส๊วบเลยโดนยิงเฮดช็อต พาร์ทนี้มันหักหลักคนเล่นเต็มๆครับตัวละครที่คิดว่าน่าไว้ใจได้ที่สุด Carley ก็โดนคนที่พอคุยได้บ้างอย่างลิลลี่เกรียนแตกยิงผิดตัว ทั้งๆที่ไอ้ Ben คือคนโขมยแท้ๆ แต่เกรียนแตกไม่ฟังใครอีก ถึงมันชั่วขนาดนี้ผมยังปล่อยให้มันขึ้นรถ แต่สุดท้ายก็เกรียนแตกแล้วเกรียนเลยจริงๆขับรถหนีไปเฉยยังดีที่มีชวน Lee แต่ผมไม่ตอบตกลง(ถ้าตกลงจะเป็นไงไม่รู้)

ส่วน Kenny ไอ้ขี้ขลาดตอนนี้ ฉากแรกสุดก็แสดงความขี้ขลาดของมันให้เราเห็นไม่ช่วยเราจากโดนซอมบี้ทับประตูใส่แถมจะเอาสบายหนีตัวรอดอย่างเดียวไม่ยอมรับความจริงทำทุกอย่างเพื่อครอบครัวตัวเองโดยไม่สนว่าจะไปทับหัวหนักหัวใครนักหนา ไม่ค่อยสนใจคนอื่นนอกจาครอบครัวตนเอง เพราะงี้ผมเองเลยไม่ชอบนิสัยมันเท่าไหร่นัก แอบหมั่นใส้ไอ้เด็ก Duck ชอบเกรียน แต่พอมันโดนดราม่าตอนท้ายเกมผมล่ะแค้นไม่ออกเลยสงสารแทน สุดท้าย Kenny มันกลับกลายเป็นคนที่ไว้ใจมากที่สุดเพราะมันเสียทุกสิ่งทุกอย่างไปแล้ว(ลูกเมียตายต่อหน้า)เหลือแค่ Lee ที่รู้จักและไว้ใจได้มากที่สุดนับตั้งแต่ฟาร์มเฮอร์เชล

ยิ่งตอนหลังๆก็ยิ่งดาร์คขึ้นดราม่าขึ้น ยิ่ง Episode 4 ไอ้คนที่วอวิทยุ Clem รู้จัก Lee อีกน่าสนใจเข้าไปอีกซื้อแท้มาไม่เสียดายเลยครับเกมนี้

สปอยด้วยจ้า
ถ้าพาlillyขึ้นรถ แล้วยังไงๆมันก็ขโมยรถหนีอยู่ดี ถ้าตอบตกลง lillyจะหลอกไห้เราไปพา Clementine ขึ้นรถ ระหว่างที่เราลงไปตาม lillyก็ซิ่งหนีทันที
ถ้าตอบ ไม่ lillyจะผลักเราลงจากรถทันที TT เสียใจแท้หนอ

ไม่อยากให้Carleyตายเหมือนกัน เศร้าเลย

jamesz
3rd September 2012, 16:08
ทำไมผมเล่นแล้ว เคนนี่เป็นคนดีๆเอามากๆเลย ตอนep2 โดนลูกินคนจับได้มันก็มาช่วย ep3 โดนประตูทับมันก็มาช่วย ผมจะให้ความสัมพันแค่ 2คน คารลี่กะเคนนี่ และพวกเด็กๆจะให้หมด

8th September 2012, 21:37
ทำไมผมเล่นแล้ว เคนนี่เป็นคนดีๆเอามากๆเลย ตอนep2 โดนลูกินคนจับได้มันก็มาช่วย ep3 โดนประตูทับมันก็มาช่วย ผมจะให้ความสัมพันแค่ 2คน คารลี่กะเคนนี่ และพวกเด็กๆจะให้หมด

อ่อ เท่าที่ผมเล่นนะ ใน Ep2 ตอนที่โดนจับเข้าห้องขัง และมีให้เลือกให้ช่วย ระหว่าง " ช่วย Lilly ปั้มหัวใจ Larry หรือ ช่วย Kenny จัดการ Larry " น่ะครับ
ถ้าเลือกช่วย Kenny ตั้งแต่ตอนนั้น ตอนหลัง Kenny จะช่วยเราครับ แต่รู้สึกว่าความสัมพันธ์ Lee กับ Clementine จะลดลงล่ะมั้ง
ถ้าเลือกช่วย Lilly ยังไง Larry ก็ต้องตาย และช่วงหลัง Kenny จะไม่ช่วยเราด้วย !(และก็มาโดน Lilly ขโมยRVหนีไปอีก TT)

jamesz
8th September 2012, 21:50
โดยร่วมโครตเสียดายคารลี่เลย เธอไม่เล็กสะด้วย55 แต่หักมุมดีคนที่น่าไว้ใจอย่างลิลลี่จะมาทำเรื่องแบบนี้

8th September 2012, 21:54
ผมเลือกช่วย แลร์ลี่ ครับแล้วก็หัวแบะ !! -__- เสียใจ

ผมกำลังคิดว่า เกมนี่ตัวละครจะอยู่หรือจะไปมันกำหนดไว้แล้ว เราทำได้แค่เลือกความสัมพันธ์ (มั้งนะครับ)

แต่ผมคิดว่าคนที่อยู่ในวอ Ep4 น่าจะเป็น ลิลลี่ มั้งนะ

อ้อแล้วถ้าผมโหลด Ep1-3 มา Ep4 จะซื้อแท้มาได้ไหมครับ รู้สึกอยากซื้อแล้ว เกมสนุกดี

ตามความคิดผม ผมว่าไม่นะ (แต่อาจไม่แน่)
เพราะ Clementine หวง วอ หรือ วิทยุสื่อสาร อะไรนั้นมาตั้งแต่ Ep2แล้ว ก็แสดงว่า ติดต่อกันตลอดตอนที่ Lee ไม่อยู่ หรืออาจจะตอนที่ยังไม่รู้จัก Lee ด้วยซ้ำ ! (และถ้าเป็น Lilly จริง เธอจะมีความจำเป็นอะไรในการจับตัว พ่อแม่ของClementine ไปตั้งแต่ตอนแรกล่ะครับ - -)
และอีกข้อนึงคือ เสียงนั้นเป็นผู้ ช ไม่ใช่หรอครับ ??

แต่ข้อสันนิษฐานของผมก็ไม่ถูกเสมอไป ใครมีความคิดเห็นอื่นๆลองมาแชร์กันครับ

8th September 2012, 21:57
โดยร่วมโครตเสียดายคารลี่เลย เธอไม่เล็กสะด้วย55 แต่หักมุมดีคนที่น่าไว้ใจอย่างลิลลี่จะมาทำเรื่องแบบนี้

อ้อ ครับ ^^
เอ้อใช่ ผมยังไม่ได้เล่นเลยถ้า ไม่พา Lilly ขึ้นรถRV
แล้วพอถึงรถไฟ RV จะหายไหมครับ หรือเขาตัดสินใจกันอย่างไรกันครับ ??

jamesz
8th September 2012, 22:03
ก็ถ้าไม่ผ่านขึ้นรถ ลิลลี่จทำถ้าเสียใจและพวกเราก็จะขึ้นไปบนรถและออกไปครับทิ้งลิลลี่และซอบบี้ก็เรึ่มมาทำให้ลิลลี่ต้องหนีครับ แต่ผมว่ายังไงก็ทิ้งRVครับ เพราะยังไงๆเราก็ต้องขึ้นรถไฟจริงมะ

Hippogriff
8th September 2012, 22:05
ทิ้ง lilly เลยเกรียนดีนัก

jamesz
8th September 2012, 22:06
แต่ผมว่าคนจะตายรายต่อไปน่าจะเป็น เคดี้ครับ เพราะหลังจากลูกเมียตายเขาดูไม่สู้ชีวิตเลย

mujg28735
8th September 2012, 22:18
ลิลลี่ เป็นตัวละครในภาค ของ คอมมิคครับ ซึ่งจะแยกกับกลุ่มของลีไป จะนำมาซึ่งการเจอกับกลุ่มริคในภาคของ คุก woodbury(ซีซั่น 3 ในซีรี่ที่จะเริ่มฉายในเดือนตุลาคมนี้) ครับ ซึ่งผมๆไม่รู้นะ ในซีรี่จะมีตัวละครตัวนี้ออกมาให้เห็นหรือไม่ ต้องรอลุ้นกัน

duchyzaza
8th September 2012, 22:22
ทำยังไงไม่ให้ Carley ตายอ่ะ T T

skullza
8th September 2012, 22:24
เหอๆแต่ละคนที่โพสนี่คงจะเกาะกระแสเกมนี้ไม่น้อยเลย ถ้าไม่เสียว่าผมยังไม่อยากใช้เงินซื้อเกมพร่ำเพรื่อเกมนี้คงเป็นเกมนึงที่ซื้อแล้ว

mousesorf
8th September 2012, 22:55
ผมยังไม่ผ่านตอนที่ ภรรยาของ kenny ถูก แม่ของพวกกินคนจับเป็นตัวประกันเลย ใครพอจะบอกได้มั้งไหมครับว่าผ่านยังไง เล่นมาเป็นสิบรอบ หัวแบะทุกรอบ เซงจริงๆ
:sweat

mousesorf
8th September 2012, 23:27
เอ งั้นเดี๋ยวผมจะลองดูครับขอบคุณมากครับ ผมว่าเกมนี้เป็นเกมที่ทำออกมาดีมากเลยเน้อ เนอะ ^^

jamesz
9th September 2012, 08:41
เกมนี้พูดตรงๆ ผมอ่านอังกิดไม่ออกเลยอะ55 แต่ดูจากหน้าตัวละครพอจะรู้เรื่องไรบ้าง55

tiktee37
9th September 2012, 09:01
เซฟผมคนที่โดนยิงเป็นผู้ชาย ทั้งๆที่ช่วย สาวมาแท้ ดีแล้วที่ ชายตายจะได้ไม่เสียใจมาก ฮ่าๆ จบแล้วมันส์ชอบๆ

jamesz
9th September 2012, 09:09
เซฟผมคนที่โดนยิงเป็นผู้ชาย ทั้งๆที่ช่วย สาวมาแท้ ดีแล้วที่ ชายตายจะได้ไม่เสียใจมาก ฮ่าๆ จบแล้วมันส์ชอบๆ
ผู้ชายคนไหน dougใช่มะครับ หรือBen !!

tiktee37
9th September 2012, 09:54
doug ครับ ที่ให้เลือกในภาคแรก

jamesz
9th September 2012, 09:57
doug ครับ ที่ให้เลือกในภาคแรก
เข้าใจละครับ ผมว่าคารลี่ตายในep1ยังดีกว่าตายในepนี้นะ 555

nat236919
9th September 2012, 11:20
ผมยังไม่ผ่านตอนที่ ภรรยาของ kenny ถูก แม่ของพวกกินคนจับเป็นตัวประกันเลย ใครพอจะบอกได้มั้งไหมครับว่าผ่านยังไง เล่นมาเป็นสิบรอบ หัวแบะทุกรอบ เซงจริงๆ

พอมันสั่งให้หยุด ก็ปล่อยปุ่มเลยครับ อย่ากดอะไร

แล้วพอคุย ก็ค่อยๆเดินต่อ

jamesz
9th September 2012, 11:22
อย่างที่ท่านอื่นบอกนั้นละครับ แต่อย่าพูดไรไม่เข้าหูมันนะ คือคุยให้คุยอันบนครับไม่งั้นตายแน่

tiktee37
9th September 2012, 11:57
อย่างที่ท่านอื่นบอกนั้นละครับ แต่อย่าพูดไรไม่เข้าหูมันนะ คือคุยให้คุยอันบนครับไม่งั้นตายแน่
ตอนนั้นผมก็ตายไปหลายรอบครับ กว่าจะผ่าน พอผ่านมาเลยไปลงกับไอ้ผู้ชาย

GooDByEMyFriend
15th September 2012, 12:35
รอ EP 4 เนอะ เนื้อเรื่องกำลังเข้มข้น อยากรู้จักว่าไครหลอกไช้ ครีเมนไทร์ยุ เเต่ตอนเบนบอกว่าเค้าเปนคนโขมยเสบียงอ่ะ ผมเเทบอยากถีบมันตกรถไฟเหลือเกิ้น

KazeZ
20th September 2012, 00:13
-__-ll มาช้าไปนิด เนื่องจาก ep.3 ออกมาช่วงผมสอบ ขออภัยถ้าหากว่านี่จะเป็นการขุด แต่มันก็ดีกว่าตั้งกระทู้ใหม่ล่ะนะ

นี่คุณๆ.... มีใครในที่นี้เลือกที่จะฆ่า Andy ลูกชายของป้าเจ้าของฟาร์มใน EP.2 มั่ง...... ผมไม่นะ เป็นไปได้ไหมว่ามันคือคนที่อยู่ในวอคกี้ทอร์คกี้ที่อยู่ๆก็อาจจะโผล่ขึ้นมาใน EP.4 ก็มันรู้จัก Lee นี่
แล้วมันก็ดูจะแค้นเคืองโกรธตัวเอกอยู่พอสมควร..... ผมคิดว่าไม่น่าจะใช้ลิลลีอย่างแน่นอน- -ที่สุด ไม่ว่ามันจะใช้เครื่องเปลี่ยนเสียงมาพูดวอร์คกี้หรือไม่ มันก็ไม่มีเหตุผลอยู่ดี

EP.3 ผมรับไม่ได้จริงๆนะ-__- อะไรวะ ไหนบอกเนื้อเรื่องจะเป็นไปตามที่ตูเลือก ก็ตูเลือกให้น้องแคร์ไม่ตายแล้วไง เอ็งก็เอาให้ตายจนได้ แบบไร้ค่า ตายข้างถนน..... ข้างถนนจริงๆด้วย ไม่ใช่อุปมา
ผมไม่รู้ว่าคุณๆรู้สึกอย่างผมหรือเปล่า แต่ตัวละครใน walking dead ทุกตัวมักจะมีปฏิกริยาเชื่องช้าทุกตัว แล้วมันก็มักจะทำอะไรโก๊ะๆมาตั้งกะตอนแรก โดยเฉพาะอิตาลี ตัวเอกของเรื่อง - -ผมไม่เข้าใจเท่าไหร่ว่าเฮียรอดมาจนป่านนี้ได้ไง
ทั้งที่เฮียแกลงไปล้มลุกคลุกคลานบ่อยมาก อย่างไรก็ตาม ผมแอบหวังว่าตัวเอกมันจะฉลาดแล้วรู้จักมีไหวพริบมากกว่านี้สักนิด ให้ตูรู้สึกประทับใจที่เล่นเป็นเอ็งบ้าง อย่างตอนที่ลิลลี่จะชักปินมายิงน้องแคร์(Carley คาร์ลี่แหละ- -) เฮียจะช่วยแบบมีประกาย ปิ๊งขึ้นที่ตา
แล้วหันไปเห็นมือของลิลลี่แตะอยู่ที่ปืนแล้ววิ่งไปรวบ "What're you thinking!!!?She's gonna b ma wife B!tcl-l!!'' หรืออะไรหน่อยไม่ได้รึไง - - ผมเป็นคนนึงที่ประทับใจ Carley มาก และเธอก็เป็นตัวละครที่ผมเล็งไว้ตั้งกะต้นเรื่อง แล้วบทก็เริ่มจะหวานแหววแล้วด้วย ว้ากกกกกกกกกกกกก(โกรธๆๆ)

อิเด็กเบ็นเป็นตัวต้นเหตุเลย!!! มันฆ่าตัวละครทุกตัวใน Episode 3 โจรเห็ดเผาะนั่นตงไม่โผล่มาทวงข้าวทวงของ ถ้าอิเบ็นไม่ได้ไปสัญญาจะให้อะไรมันไว้(ถ้าจะมา มันก็คงมาตั้งกะหลังจากผ่านพ้น EP.2 มาไม่นาน แล้วตัวละครก็จะรู้สึกไม่ปลอดภัย ขนของหนีทัน) ไม่เกิดปัญหาให้ลิลลีกับนู๋แคร์ต้องมาทะเลาะกันแล้วจบที่นู๋แคร์ตาย(อย่างสาวข้างถนน) และแน่นอนว่าจะไม่มีเสียงยิงปืนเรียก walkers มาแทะนู๋เป็ด
แล้วแม่ kat ก็ไม่ต้องจิตตกขนาดนั้น -__- สรุปแล้ว ตูกำหนดอะไรในเกมนี้ได้มั่งเนี่ยะ...

สิ่งเดียวที่ผมไม่เข้าใจในตอนเริ่ม Episode 3 คือ ในตอนจบของ episode 2 กล้องวีดีโอที่ลีเปิดมาดูกับสาวแคร์(สุดที่รัก) โจลีก็บอกไว้แล้วว่าถ้าเกิดไม่มี St john daily ชาวนาบ้ากินคน พวกนั้นแล้ว เหล่าโจรจะต้องหันมาสนใจพวกกลุ่มของตัวเอกแน่ๆ แล้วทำไมพวกนี้ยังไม่รู้จักขนข้าวขนของหนีกันอีก!? รออะไรวะ.... (พูดแล้วขึ้น น้องแคร์ตูววววว)

อิตาลุงที่มาใหม่นั่นดูเจ๋งดีนะ Chuck อะ ดูจะเป็นงาน สรุปตอนจบที่ฝูงบี้เดินกรูกันมานั่น .... เป็นเพราะอิลุง Chuck แกเล่นเพลงเพราะเกินปะ แฟนๆเลยจะมาขอลายเซ็น ไงก็แล้วแต่ อิสาวคนใหม่ Christa ไม่ถูกใจป๋าเลย-__- โทษนะเธอ ไม่ได้เหยียดสีผิวหรอก แต่ไม่ชอบสาวดำ (ช่วยเอ็งก่อนก็บ่นอีก ก็เอ็งทำท่าจะวิ่งไม่ทันนี่หว่า ****-__- ทำไรก็ผิด)

ปล. ผมโหวต 3 ดาวนะ เนื้อเรื่องสนุกครับ น่าสนใจ อาจจะไม่อลังการงานงอกเหมือน episode 1 หรือ 2 ในช่วงกลางเกม แต่บนซึ้งของครอบครัวน้องเป็ดเอาใจไปเลย แต่ที่ให้เพียงสามคะแนนเพราะทุกอย่างที่ Telltale โฆษณาไว้ มันเริ่มจะเป็นเพียงแค่คำโม้แล้ว การตัดสินใจใดๆของตัวเอก ไม่มีตัวเลือกใดเลยที่สามารถเปลี่ยนแปลงการดำเนินเรื่องของเกมได้อย่างแท้จริง สุดท้ายแล้ว เนื้อเรื่องของเกมก็ยังเป็นเส้นตรงอยู่ดี เพียงแค่เป็นเส้นตรงที่หนาหน่อยแค่นั้นเอง ดังนั้น หากตัดคำโม้ของ Telltale ที่ว่าเนื้อเรื่องจะเป็นไปตาม choice ที่คุณเลือกไป แล้วบอกว่า เนื้อหาของเกมเป็น ดราม่า สยองขวัญ Survival เต็มสูบ เปรียบเสมือนคุณดูหนังไปด้วยเล่นเกมไปด้วยแล้วล่ะก็ ผมคงให้ 5 คะแนนไปละครับ

Winters
20th September 2012, 06:45
ใน EP1 ผมเลือกช่วย Doug นะ เพราะ Carley เธอมีปืนยิงซอมบี้ได้อยู่ละ แต่ที่ไหนได้เธอพลาดท่าแอบเสียใจเล็กน้อยแต่
ตอนนี้ Doug ตายแทน Ben ผู้ที่เป็นคนที่ Lilly สงสัย ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็น Kenny เหมือนกัน
พอเล่นไป Ben แกสารภาพเองเลย น่าจะมีให้เลือก "Get out of the train" (เตะลงไปซะ) นะ ฮ่าๆ
ก็ผิดคาดไปหน่อยชอบมากเกมนี้ หักมุมคนเล่นได้สุดยอดมาก รอ EP4 ต่อ รอจน Series จะฉายละนะเนี่ย โอย
The walking dead ตอนนี้กระแสมาแรงมาก มีทั้งหนัง ทั้งเกม ทั้งโซเชียลเกม มีหมด(ไอเราก็เสพหมด) 55+

เกมนี้ผมรักหนู Clem ที่สุดละน่ารักดี อิอิ (อย่าให้หนู Clem เป็นอะไรไปเล้ย)

nutyoyo456
20th September 2012, 20:25
EP2. ผมยังเล่นไม่จบ พอเข้ามามู้นี่....ผมโดนสปอยเละเบย...

jamesz
20th September 2012, 20:40
ใน EP1 ผมเลือกช่วย Doug นะ เพราะ Carley เธอมีปืนยิงซอมบี้ได้อยู่ละ แต่ที่ไหนได้เธอพลาดท่าแอบเสียใจเล็กน้อยแต่
ตอนนี้ Doug ตายแทน Ben ผู้ที่เป็นคนที่ Lilly สงสัย ตอนแรกผมก็คิดว่าเป็น Kenny เหมือนกัน
พอเล่นไป Ben แกสารภาพเองเลย น่าจะมีให้เลือก "Get out of the train" (เตะลงไปซะ) นะ ฮ่าๆ
ก็ผิดคาดไปหน่อยชอบมากเกมนี้ หักมุมคนเล่นได้สุดยอดมาก รอ EP4 ต่อ รอจน Series จะฉายละนะเนี่ย โอย
The walking dead ตอนนี้กระแสมาแรงมาก มีทั้งหนัง ทั้งเกม ทั้งโซเชียลเกม มีหมด(ไอเราก็เสพหมด) 55+

เกมนี้ผมรักหนู Clem ที่สุดละน่ารักดี อิอิ (อย่าให้หนู Clem เป็นอะไรไปเล้ย)

Carley เธอไม่ได้ให้เราช่วยเพราะซอบบี้จับขายิงซอบบี้ไม่ได้ แต่เธอต้องการแม็กกระสุนครับ เพราะตอนนั้นเธอก็ยังถือปืนทำไมไม่ยิงก็เพราะแม็กหมดครับ

KazeZ
21st September 2012, 02:23
^
^
^
^
ตอนนั้นข้าพเจ้าคิดว่าจะช่วย Carley ส่งกระสุนให้เธอ แล้วเธอจะยืงตัวที่จับ Doug อยู่... แต่ช่างเถอะ - ,- ช่วยใครก็ตายทั้งคู่อยู่ดี Telltale ทรยศ!

pangblackarmy
21st September 2012, 07:34
สนุกมากเลย ดู คุณ pewdiepie กับ heartrocker เล่น กำลังรอ ep4 อยู่ครับ สำหรับเกมนี้ สำหรับผมคิดว่ามันดีทุก ep เลยอะ เนื้อเรื่องสุดยอด แต่ผมไม่ค่อยชอบเล่นเกมแนวนี้อะ คลิกๆอย่างเดียว