PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอความช่วยเหลือ หน่อยครับ

qPaMAzAp
1st September 2012, 14:29
พอดีครับ วันนี้ ผมได้ลง windows7 ซึ่งตัวเดิมเป็น windows xp เผื่อจะใช้งาน 2 windows ครับ แต่พอมาถึง windows boot manager ซึ่งจะให้ เลือก windows ที่เราต้องการใช้งานใช่ไหม๋ครับ แต่ ผม เลือก คีย์บอร์ด เลื่อนขึ้น ลงไม่ได้ อะครับ แต่ตอนboot windows ที่เซ็ตค่า bios กดได้ แต่มาหน้าจอที่จะเลือก windows ที่จะใช้งาน กลับเลือกไม่ได้อ่าส์

ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

CrYzTeX
1st September 2012, 15:38
เสียบ USB คีย์บอร์ดที่ด้านหลังจ่ะ...

pop99
1st September 2012, 19:51
ไม่น่าเป็นนะ ผมก็ใช้วินโด้หัวท้ายอยู่ คีบอร์ดมันเสียปาวครับลองหาอันใหม่มาเทสครับ

ไม่ได้ก็ลงวิน7มันซ้ำไปอีกรอบ

chikuva
1st September 2012, 19:59
ลองกดปุ่ม num lock ออกแล้วใช้ปุ่มตัวเลขกดขึ้นลงดูครับ

qPaMAzAp
2nd September 2012, 11:14
คีย์ บอร์ด เป็น usb เสีบด้านหลังอ่ะครับ ส่วน มาถึงตรง windows boot manager นี่ numlock กดไม่มีไฟอะครับ แต่ตรงหน้าต่างbios กดติดนนะ งงเหมือนกัน