PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยดูให้หน่อยนะครับ พี่ๆ T_T

thupsingjr
1st September 2012, 18:59
ืคือว่าได้โน๊ตบุ๊กมาอะครับ เป็น CoreI 5 CPU 2.50GHz แรม 4GB การ์ดจอ Geforce 610m 2GB อะครับ ทีนี้ สงสัยว่าไมเล่น ps2 แล้วกระตุก ในหลายๆเกมส์ซึ่งผมคิดว่าสเปกผมแรงอยู่นาา ช่วยแก้ข้องใจหน่อยครับ หรือมันรับได้แค่นี้จะได้โล่งใจ :dance

pop99
1st September 2012, 19:45
:confused: ไม่น่าตุกมากมายนะครับ แปคขนาดนี้ ไม่ได้เทสเองพูดยาก รอท่านต่อไปครับ อาจจะมีประสบการณ์ในการใช้nb แปคแบบนี้ ครับ

chikuva
1st September 2012, 20:00
เปิดใช้งานระบบ optimus ครับ คลิก (http://notebookspec.com/vbforum/showthread.php?50970) หากเปิดไม่ได้อาจต้องลงวินโดวส์และไดร์เวอร์ต่างๆใหม่ครับ
แล้วก็ให้อััพเดท pes ด้วยครับ

thupsingjr
2nd September 2012, 16:22
ผมทำหมดแล้วนะครับ อยากให้พี่ๆ ซักคนดูคอมผมให้หน่อยหนะฮะ T__T หรือผมทำผิดหว่าา

chana1991
2nd September 2012, 19:53
Asus สีขาว เหมือนของผม ลงวินโด้ครับ และห้ามใช้ไดร์เวอร์สังเคราะ(ไดร์เวอรืที่ได้จากวินโด้)
มันน่าจะคล้ายๆกันนะ แผ่นที่มากลับเครื่องอ่ะลงเลย
ตอนแรกเล่นมายคราฟกระตุกมากๆ แต่พอเปลี่ยนวิน7 x64 และไดร์เวอร์ในแผ่น ปล่อยให้เครื่องมันไล่ลงเองจากแผ่นเลยครับ
เสียเวลา30นาทีแต่ได้ไดเวอร์แท้หมด น่าจะช่วยได้นะ

thupsingjr
2nd September 2012, 23:09
อ๋ออ ไอพวกนั้นผมทำจนบรรลุ หมดแล้วครับ แต่ที่สงสัยคือ เ่ล่นนารูโตะ หรือ FFX ไรเนี่ย ยังมีอาการแลคๆ ช้าๆ ไม่ืลื่นเลย ทั้งที่ผมคิดว่าสเปกขนาดนี้ น่าจะเล่นแล้วลื่นนะ หรือผมปรับตั้งค่า โปรแกรม ps2 ไม่ถูก (ใช้เครื่องเหมือนกันเลยอะดีใจๆ ^^)