PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากถามเรื่อง wifi router ครับ

toto1030
1st September 2012, 20:26
คือตอนนี้ใช้เเอร์การ์ด 3G ของ true อยู่ เเต่สัญญาณมันไม่ค่อยเสถียร เลยอยากลองใช้ wifi router (คือว่าเพื่อนบอกมา)
เเล้วที่นี้ผมไม่รู้เรื่องอะไรเลยด้วย เห็นเพื่อนบอกว่าซื้อมา 4000 กว่า เอามาเสียบปลั๊กใช้ได้เลย เเต่ของมันเป็นโน๊ตบุ๊ก
เลยไม่รู้ว่ายังไงดี อยากถามว่า ถ้าจะใช้ wifi router กับเครื่อง pc ต้องทำยังไง ราคา router เสียรายเดือนรึเปล่า
เเบบไหนดีกว่ายังไง ช่วยบอกหน่อยเถอะครับ ช่วงนี้ใช้เน็ตเยอะด้วย

boye
1st September 2012, 20:29
mifi ของ ifox ครับ ดี เยี่ยม

reconnang
1st September 2012, 20:32
ไม่มีเนตซื้อ wifi router ก็ใช้ไม่ได้ ต้องสมัครเนตจะ ทรู 3bb tot cat แล้วแต่ค่ายที่ชอบ มีจ่ายรายเดือน

pop99
1st September 2012, 20:38
ก็แค่ติดเน็ตไฮสปีตซัก7แมค เด่วนี้โมเด็ม routerที่แจกให้จะเล่นได้ทั้งสายแลน และไร้สาย ไวไฟ
ค่ายไหนมีคู่สายที่พอจะติดได้แถวบ้านคุณก็ลองติดต่อสอบถามเลยครับมีหลายค่าย เดือนนึงก้ไม่เกิน650บาทครับ

pc อยากใช้ ไวไฟ ก็ไปซื้อ usb ไวไฟมาเสียบ ถูกสุดก็อันละสามร้อยกว่าๆครับ

chikuva
1st September 2012, 22:14
3G เหมาะสำหรับคนที่ไม่ค่อยอยู่กับที่หรือระบบอินเตอร์เน็ตแบบสายเข้าไปไม่ถึง เรื่องความเร็วก็พอๆกับแบบสายครับ แต่ต้องเลือกโปรโมชันแพงๆไม่ใช้ได้ไม่จำกับชั่วโมงไม่จำกัดความเร็ว
อินเตอร์เน็ตผ่านสายจะดีกว่าที่ราคาถูกกว่าแต่ไม่เหมาะกับการใช้งานแบบเคลื่อนที่ ความเร็วความสเถียรก็ไม่ต่างกัน