PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : resident evil 6 ,มีข่าวมาบางไหมครับ ว่าจะไม่ใช้ Game for window live

ChrisBVB22
2nd September 2012, 13:31
resident evil 6 ,มีข่าวมาบางไหมครับ ว่าจะไม่ใช้ Game for window live

ถ้าใช้ คง แย่ ผมคงต้องลงวินใหม่ เพราะ เวลาเล่นเกมส์ ที่มี Game for window live เครื่องผมจะเล่นไม่ได้ เนื่องจากกดปุ่ม HOME แล้วสร้าง Save ไม่ได้ (กดปุ่ม HOME แล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น)

มันมีข่าวมาบ่างไหมครับ

RlucksN
2nd September 2012, 13:39
ยังไงๆก็ใช้ GFWL ครับ คงไม่อยู่ดีๆเปลี่ยนไปใช้steamหรอก

ถ้าเล่นแท้ก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ ไอ้ปุ่มhomeเนี่ย

เพราะสิ่งนี้
2nd September 2012, 15:55
ยังไงๆก็ใช้ GFWL ครับ คงไม่อยู่ดีๆเปลี่ยนไปใช้steamหรอก

ถ้าเล่นแท้ก็ไม่น่ามีปัญหานะครับ ไอ้ปุ่มhomeเนี่ย

แท้มีมากกว่าก๊อบอีกครับ ผมเล่น RE5 กับเพื่อนไม่ได้ แท้ทั้งคู่ มาลงฮามาชิ เล่นได้ตลอดเลยครับ ไอ้ที่ต้องกด F12 ตลอดอะ Game for windows บ้านเราห่วยแตกจริงๆ