PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คือผมสับสนระหว่างเพื่อนกับแฟน?

thatipok
2nd September 2012, 19:49
เอาง่ายๆเลยนะครับ

เมื่อวานผมไปทำงานกับเพื่อนกลุ่มหนึ่ง

ซึ่งผมก็มีผู้หญิงคนหนึ่งแอบชอบอยู่

พอตอนเย็นก่อนกลับบ้าน

ผมได้บอกชอบเธอ

เธอบอกว่าเธอมีคนที่ชอบอยู่แล้ว

และ เธอก็ขอบคุณที่ผมมีความรู้สึกดีๆให้

ผมก็ตอบไปว่า ไม่เป็นไร

พอตื่นมาตอนเช้า ความรู้สึกชอบของผม มันหายไปไหนหมดไม่รู้

ทั้งๆ ที่เมื่อคืน โคตรจะอยากร้องไห้แต่มันร้องไม่ออกจริงๆ

เมื่อตอนบ่าย 3 โมงของวันนี้ ผมได้ทัก facebook เธอไป

เธอก็ตอบมาว่า มีไรหยอ?

และผมก็คุยนู่นคุยนี่ไปเรื่อย โดยที่ไม่มีความรู้สึกที่ผมชอบเธอเลยซักนิด

สรุป นะครับ

ผมเป็นอะไรกันแน่

เสียใจจนประสาทกลับ

หรือ ผมเย็นชา จนเกินไป

อีกอย่าง การเลิกชอบมันง่าย ขนาดนั้นเลยหรอ ทั้งๆที่แอบชอบมาเกือบ 1 ปี (เพียงแค่คืนเดียว)

victoria
2nd September 2012, 19:58
ปกติถ้ารู้สึกชอบใครจริงๆ แล้วโดนปฏิเสธกลับมามันรู้สึกเหมือนจะร้องไห้ จะเป็นจะตาย เป็นเดือนกว่าจะหาย ถึงจะเข้าโหมดควบคุมได้ (ประมาณว่าทำใจได้ แต่ลึกๆก็ยังรู้สึกชอบเขาอยู่ดี)
ถ้าวันเดียวหายนี้คงไม่ได้รู้สึกลึกซึ้งอะไรขนาดนั้นหรอก แค่คงมีความรู้สึกดีๆให้เธอ (ประมาณว่าไม่ได้รักเธอจริงๆ แต่คุณไม่รู้ตัวเองก็เท่านั้น)

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ