PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เลื่อน mouse แล้วจอกระพริบ ใช่ที่การ์ดจอรึเปล่า

rukmakmind
2nd September 2012, 22:17
ผมเลื่อน mouse แล้วจอกระพริบ เล่นเกมส์ก็เป็น ใช่ที่การ์ดจอรึเปล่าครับ
ผมใช้ XFX 6790 ลองลง windows ใหม่แล้ว
ลงdriverการ์ดจอใหม่แล้ว ตัวล่าสุดด้วยครับ ยังไม่หายเลย
ผมถอดใช้ออนบอร์ด ไม่มีปัญหาเลยครับ รบกวนเพื่อนๆให้ความรู้ทีครับ
ขอบคุณมากครับ

ARSURA
2nd September 2012, 22:22
สงสัยจะต้อง เครม ไปตามพิธีนะครับ

pao_fulfill
2nd September 2012, 22:24
directx รึเปล่าครับ

rukmakmind
2nd September 2012, 22:49
directx รึเปล่าครับ

ผมลงครบแล้วครับ
ก่อนหน้านี้ก็เป็นครับ เมื่อประมาณ2เดือนที่แล้ว ผมลองถอดการ์ดจอออกมาแล้วใส่เข้าไปใหม่ ก็หายครับ
เล่นสไนเปร์ออิลิท วี2 sleepingdogs ก็ได้ ไม่มีปัญหา
แต่ครั้งนี้ลองถอดแล้วใส่ใหม่ ไม่หายครับ แถมเป็นหนักกว่าเก่าอีก เล่นเกมส์ไม่ได้เลย เข้าเว็บก็ไม่ได้
กด refresh หน้า desktop ยังกระพริบเลยครับ แต่ปล่อยเฉยๆไม่ได้เล่นหรือกดอะไรไม่เป็น
ขนาดเล่น angrybirds ยังเป็นเลยครับ - -"

sanookun
2nd September 2012, 22:55
เอายางลบ ลบหน้าสัมผัสการ์ดจอ แล้วลองใส่เข้าไปใหม่ยังครับ

rukmakmind
3rd September 2012, 08:48
เอายางลบ ลบหน้าสัมผัสการ์ดจอ แล้วลองใส่เข้าไปใหม่ยังครับ

ลองลบแล้วครับแต่ก็ยังเหมือนเดิม

pop99
3rd September 2012, 09:04
ถ้าคิดว่าเป็นที่การ์ดจอ ก็ควรจะส่งแคลมให้เขาเช็คเลยครับ

ไม่ก็ถอดการ์ดจอไปเทสที่เครื่องอื่นดูครับ

ปัญหามันลึก บางครั้งอาจเเป็นที่ช่องสล้อต (สงสัยไปเรื่อย):confused:

rukmakmind
3rd September 2012, 11:40
ถ้าคิดว่าเป็นที่การ์ดจอ ก็ควรจะส่งแคลมให้เขาเช็คเลยครับ

ไม่ก็ถอดการ์ดจอไปเทสที่เครื่องอื่นดูครับ

ปัญหามันลึก บางครั้งอาจเเป็นที่ช่องสล้อต (สงสัยไปเรื่อย):confused:

ผมอยากจะส่งเข้าศูนย์เช็คนะครับ แต่กลัวอาการมันไม่โชว์
ผมเอาไปใส่้ครื่องอื่นไม่เป็นไรครับ แล้วถอดเอามาใส่เครื่องตัวเองก็หายครับ
ผมเลยสงสัยว่าอาจจะเป็นที่เกมส์ sleepingdogs เพราะตอนที่เล่นจอมันจะกระพริบไปทีนึงประมาณ5นาที
หลังจากนั้นอีก5นาทีก็เป็นอีก ผมเลยลองออกเกมส์ทีนี้ปรากฏว่า เข้าเว็บหรือเล่นเกมส์ก็กระพริบครับ
แต่ก่อนหน้านี้ที่ยังไม่ได้ลงเกมส์ sleepingdogs ไม่มีอาการครับ(แต่เคยมีเมื่อ2เดือนที่แล้ว)
สรุปคือ ผมถอดเอาไปใส่อีกเครื่อง แล้วถอดกลับมาใส่เครื่องผม ตอนนี้ไม่มีอาการกระพริบครับ
แต่ต้องรอดูอีกซักพักครับว่าจะเป็นอีกมั้ย ถ้าเป็นอีกคงต้องส่งเคลมแน่ครับ

pao_fulfill
3rd September 2012, 12:58
ใช้ virtu mvp รึเปล่าครับ

rukmakmind
3rd September 2012, 15:11
ใช้ virtu mvp รึเปล่าครับ

ไม่ได้ใช้ครับ ผมไม่รู้จักมันคืออะไร
ผมลองหาใน google ว่า virtu mvp มันคืออะไร มันเกี่ยวกับการปรับเฟลมเลท(ที่ผมเข้าใจนะ)
เลยทำให้ผมแน่ใจครับว่าไม่ได้ใช้แน่นอน ผมเล่นตามที่คอมมันจัดให้เองครับ เพราะผมปรับไม่เป็น - -"

pao_fulfill
3rd September 2012, 17:28
แล้วเล่นเกมส์อื่นก่อนเล่น sleeping dog แล้วเป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ

ปล. 2600k ของท่านไฟต่ำรึป่าวครับ แอบตามจีบ:pleasantry

deklnw2012
3rd September 2012, 18:35
ลองกับเครื่องอื่นดูยังครับ ???? สายไฟเพิ่มที่เสียบเข้า PSU ละลองเช็คดีหรือยัง???