PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ใครเคยได้อ่านหนังสือ Student plus จะรู้ครับ - -

miw1023
3rd September 2012, 16:35

ผมว่านะความจริงมันไม่ได้เป็นยังงั้นหรอก ความจริงเด็กสมัยนี้มันไม่คิดเรียน พอกลับบ้านเล่นคอมเลยก็มี (แบบผม)
แต่ว่าข้อความที่คุณอ่านเมื่อกี้ผมว่า ****เขียนไปงั้นแหละ แต่ความจริงมันไม่เป็นแบบนั้นหรอก
โดยเฉพาะคนที่ 3 ผมว่านะที่บอให้มีคอมเยอะๆ ****จะดอทเอก็ในโรงเรียนป่ะว่ะ

ที่ผมเขียนมาทั้งหมดก็คือ อยากให้การศึกษาไทยมันดีกว่านี้

bung1561
3rd September 2012, 17:29
ผมว่าคุณอย่าได้เอาความคิดของตนเองเป็นบรรทัดฐานเลยครับ

เพราะว่าเด็กบางคนไม่มีคอมฯ ที่บ้านจริงๆ บางครั้งบ้านพวกเค้าก็ยากจนจริงๆ

ฐานะทางการเงินของคนบางคนก็ไม่ได้ดีกันทุกคน ฉะนั้นอย่าตัดสินคนด้วยความคิดของตน

เพราะเด็กๆ บางคนที่ไม่มีโอกาสได้เรียนก็เยอะน่ะครับ ก่อนที่จะเปลี่ยนระบบการศึกษา

ผมว่าลองเปลี่ยนจากตัวทุกคน น่าจะดีกว่าน่ะครับ

aminookey
4th September 2012, 23:47
มีให้เรียนก็เรียนไปเหอะ คิดอะไรมาก แถมเงินที่เรียนก็เงินพ่อเงินแม่ เงินตัวเองหามาที่ไหน จบแล้วก็จะรู้เองว่าคุ้มมั้ยกับเงินที่พ่อแม่ให้ไปเรียน

HamAnti
5th September 2012, 01:03

ผมว่านะความจริงมันไม่ได้เป็นยังงั้นหรอก ความจริงเด็กสมัยนี้มันไม่คิดเรียน พอกลับบ้านเล่นคอมเลยก็มี (แบบผม)
แต่ว่าข้อความที่คุณอ่านเมื่อกี้ผมว่า ****เขียนไปงั้นแหละ แต่ความจริงมันไม่เป็นแบบนั้นหรอก
โดยเฉพาะคนที่ 3 ผมว่านะที่บอให้มีคอมเยอะๆ ****จะดอทเอก็ในโรงเรียนป่ะว่ะ

ที่ผมเขียนมาทั้งหมดก็คือ อยากให้การศึกษาไทยมันดีกว่านี้

ปัญญาอ่อน ถ้าอยากให้การศึกษาไทยมันดีกว่านี้คุณก้เลิกเล่นคอมแล้วเอาเวลาไปเรียนสิวะ เลิกเล่นเกมส์ สายวิชาง่ายๆก็มีเยอะแยะมันก็ก็ไม่เรียนยากอะไรนักหนาหรอก อีกอย่าง ที่คุณบอกว่าเด็กสมัยนี้มันไม่คิดเรียนหรอก พอกลับบ้านเล่นคอมเลยก็มี (แบบผม) ถ้าจะบ้า !! ช่างพิมพ์ออกมาได้ เรียนตกแล้วเก็บกดหรอ อย่าเอา บรรทักฐานของตนเองไปเทียบกลับผู้อื่นเลยนะครับ เดี๋ยวมันจะเข้าตัว !! :D

ก็ตัวเองมัวแต่รอให้การศึกษามันพัฒนา แล้วเมื่อไหร่คุณ***จะพัฒนา ก็รู้ว่าระบบการศึกษานั้นสำคัญ แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือตัวเรา ถึง***จะเรียนสบายแค่ไหน ถ้า***ไม่เอาอะไร ***ก้ไม่จบหรอกวะ

อยากเรียนสบายๆก็ไป
กศณ.
เลิกเรียนทำสาหร่ายขายไป

ถ้ารู้ว่ามันยาก คุณ***ก็ไม่ต้องไปเรียน จบ !!

Ich_Liebe_Dich
5th September 2012, 01:18
ปัญญาอ่อน ถ้าอยากให้การศึกษาไทยมันดีกว่านี้คุณก้เลิกเล่นคอมแล้วเอาเวลาไปเรียนสิวะ เลิกเล่นเกมส์ สายวิชาง่ายๆก็มีเยอะแยะมันก็ก็ไม่เรียนยากอะไรนักหนาหรอก อีกอย่าง ที่คุณบอกว่าเด็กสมัยนี้มันไม่คิดเรียนหรอก พอกลับบ้านเล่นคอมเลยก็มี (แบบผม) ถ้าจะบ้า !! ช่างพิมพ์ออกมาได้ เรียนตกแล้วเก็บกดหรอ อย่าเอา บรรทักฐานของตนเองไปเทียบกลับผู้อื่นเลยนะครับ เดี๋ยวมันจะเข้าตัว !! :D

ก็ตัวเองมัวแต่รอให้การศึกษามันพัฒนา แล้วเมื่อไหร่คุณ***จะพัฒนา ก็รู้ว่าระบบการศึกษานั้นสำคัญ แต่สิ่งที่สำคัญที่สุดคือตัวเรา ถึง***จะเรียนสบายแค่ไหน ถ้า***ไม่เอาอะไร ***ก้ไม่จบหรอกวะ

กศณ.

ถ้ารู้ว่ามันยาก คุณ***ก็ไม่ต้องไปเรียน จบ !!

พิมพ์สุภาพหน่อยก็ได้น่ะ ไม่มีใครระเบิดหรอก

anbiun
5th September 2012, 01:36
ขนาดผมติดเที่ยว ติดเกม เรียนเสร็จกลับมาเล่นคอม ตกดึกไปเที่ยวกินเหล้า บลาฯ บลาฯ...

ไม่ไปเรียนบ้าง เป็นอาทิตย์ เป็นเดือนก็ยังมี ก็จบนะ ?

ถ้าตั้งใจจะให้มันจบจิงๆ ยังไงมันก็จบเชื่อผมสิ (ถ้าไม่โดนไล่ออกอ่ะนะ ฮ่าๆ)

muek9999
5th September 2012, 06:48
ถ้ามีคนคิดแบบ จขกท ทั้งประเทศ ไทยเราก็เดินมาถึงจุดนี้ไม่ได้หรอกนะครับ

สงสัยยังไม่มีความสำนึกในตัว โตขึ้นมาอีกหน่อยเชื่อผมสิ นายจะโครตอยากกลับไปเรียนเลยอะ

Jomzababin
5th September 2012, 07:25
เปิด โลกความคิด ให้กว้างๆ หน่อยก็ได้น่ะครับ จขกท ^^

มองแต่มุมแคบๆมุมเดิมๆไม่ได้ช่วยอะไรเลย....

jabbawockeez70
5th September 2012, 07:42
ตีกันเลบ ตีกันเลย ตีกันเลย

qwerty_G
5th September 2012, 08:04
มาม่า ของชอบ =w= รออ่านๆ

manshinoda
5th September 2012, 08:25

กศณ.

ได้ลอยแน่ๆ ใช้ภาษาซะอลังการเลย

dbmusics
5th September 2012, 08:27

ยังมีหลายๆเรื่องที่เป็นจริงครับ แต่การศึกษาที่ดี ไม่สามารถแก้ไขด้วยการ blackmail นะ

การบอกว่าคนอื่นไม่ดี มีผลสองแบบคือ ไม่มีคนฟัง กับไม่มีคนเชื่อ ผมเ้ลยเชื่อส่วนตัวว่า ทำให้คนมีมุมมองเ้พิ่มดีกว่า
ถ้าเรามีอะไรที่สะท้อนได้ดีกว่า ก็แสดงออกไปเลย อึดแค่ไหน ก็ว่าไป อย่าตกจากที่สูงแล้วไปด่าคนที่ยังปีนอยู่นะครับ

Capathia
5th September 2012, 08:28
คุณ จขกท. จะเอาอะไรกับความคิดเด็กๆล่ะครับ เขาชอบอะไรเขาก็บอกไปอย่างนั้นแหละ

dbmusics
5th September 2012, 09:07
คุณ จขกท. จะเอาอะไรกับความคิดเด็กๆล่ะครับ เขาชอบอะไรเขาก็บอกไปอย่างนั้นแหละ

ผมว่าไม่ใช่ความคิดเด็กหรอก น่าจะความคิดบก. นะ เฮอะๆๆ

Hikanbana
5th September 2012, 10:01
เด็กบางคนอยู่บ้านไม่สนุกเท่ามา รร. มาเจอเพื่อนๆหรอก บางคนก็ไม่ได้อยู่กับพ่อกับแม่ก็มีนะ

Donewz
5th September 2012, 10:12
จขกท. ท่าจะไม่ไหว - -

shisaku
5th September 2012, 12:00
คนเราความคิดมันแตกต่างกัน

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก

ควรให้เกรียรติความคิดเห็นของกันและกันนะครับ เว็ปบรอดนี้เป็นพื้นที่สาธารณะ ใครจะแสดงความคิดเห็นก็ได้ ไม่ผิด ไม่ได้มีกฎว่าห้ามแสดงความคิดเห็นที่แตกต่าง เพราะฉะนั้น อย่าเถียงกันครับ จบๆไปซะ