PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามเกียวกับ Steam

lp10215
3rd September 2012, 19:26
ถามเกียวกับ Steam ครับ
คือว่า เวลาโหลดเกมจาก steam นะครับ มันให้ลง ไดร์ C ครับ คือผมอย่ากรู้ว่า ตั้งค่าลงไดร์อืนได้ไหม (ผมยังไม่เคยโหลด)
หรือ กดโหลด แล้วจะมีให้เลือกไดร์
หรือ ที่โหลดมามันเป็นตัวติดตั้ง
โทษทีที่ทำให้งง ขอบคุณครับ

Pinchot
3rd September 2012, 19:28
มันจะอยู่ไดร์ที่ติดตั้ง Steam ครับ ถ้าอยากย้ายก็ลงที่ไดร์อื่นน่ะ

Suntier
3rd September 2012, 19:36
ต้องลง steam ไว้ไดรฟ์อื่น

Rotten_apple
3rd September 2012, 22:10
ก้อบโฟลเดอร์สตีมไปไดร์ที่คุณต้องการแล้วเปิดสตีมตามปกติครับ จากนั้นเวลาจะโหลดเกมมันก็จะมาอยู่ในไดร์ที่คุณเอาสตีมไปไว้นั่นแหละครับ

jing30752
3rd September 2012, 22:16
มันลงตาม steam ครับ

ถ้าอยากก็ก็อป steam ทั้ง folder เก็บไว้ก่อน จากนั้นก็ install ใหม่ไว้ ไดรฟ์ที่ต้องการ
จากนั้นเอา folder ที่ก็อปไว้ไปวางทับเลย ตอนกดเข้าเกมมันจะ โหลดๆ เหมือนเรายังไม่มีเกม แต่มันจะพุ่งๆ ละก็เต็มเลย
บางเกมอาจจะต้องกด หยุดโหลดละกดโหลดใหม่หรือกดเล่นเลยก็ได้ บางทีมันก็เข้าไเลย
พอดีผมใช้ทั้ง notebook ทั้ง PC ผมก็ ก็อปไปก็อปแบบนี้แหละ