PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถามนิดหน่อยครับ

gupleum
3rd September 2012, 22:09
คือวันนี้กะจะไปออกexperia go ครับ
แต่พ่อผมบอกสีดำst27iหมดแล้วก็เป็นรอยง่ายมาก
ผมอยากรู้ว่ามันเป็นง่ายขนาดนัั้นเลยหรอแล้วเป็นรอยยังไงแล้วล้างออกไหม
แล้วพ่อผมบอกสีขาวมันจะเป็นรอยยากกว่าสีดำ จริงหรือเปล่าครับ

แล้วสามจีของทรูแรงกว่าเอไอเอสจริงหรือเปล่าครับ

แล้วที่ผมอยากทราบอีกอย่างคือแอนดรอย2แล้วมาอัพเป็น4
มันจะต่างกับเครื่องที่เป็น4ทาจากโรงงานไหมครับ

ขอบคุณครับ

SemIFaIL
3rd September 2012, 23:28
ล้างออกได้ตรับไม่มีรอยหรอกจริงๆ เว้นมันล้างไม่สะอาด เพราะรุ่นอย่าง GO มันออกแบบมาเป็นพิเศษเรื่องกันรอยอยู่แล้ว บางตัวของ sony ก็มีแบบ GO เหมือนกันและสีตำค่อนข้างจะหม่องน้อยกว่า ส่วนเรื่องอัพจากโรงงานกับอัพศูนย์ มันไม่ได้ต่างกันเลยมันใช้ Ver. Update เหมือนกันทุกอย่างต่างกันแค่ต้องมานั่งเสียเวลาอัพนิดหน่อย ส่วน 3G ตอบไม่ได้เพราะไม่ได้ใช้ 2 ค่ายนี้เลยแต่เห็นว่า True มีจุดสัญญาณมากกว่า

gupleum
5th September 2012, 20:14
ล้างออกได้ตรับไม่มีรอยหรอกจริงๆ เว้นมันล้างไม่สะอาด เพราะรุ่นอย่าง GO มันออกแบบมาเป็นพิเศษเรื่องกันรอยอยู่แล้ว บางตัวของ sony ก็มีแบบ GO เหมือนกันและสีตำค่อนข้างจะหม่องน้อยกว่า ส่วนเรื่องอัพจากโรงงานกับอัพศูนย์ มันไม่ได้ต่างกันเลยมันใช้ Ver. Update เหมือนกันทุกอย่างต่างกันแค่ต้องมานั่งเสียเวลาอัพนิดหน่อย ส่วน 3G ตอบไม่ได้เพราะไม่ได้ใช้ 2 ค่ายนี้เลยแต่เห็นว่า True มีจุดสัญญาณมากกว่า

อยากถามอีกคือเดทพิกเซลกับไบรพิกเซลมีโอกาสเกิดขึ้นกับexperia goมากไหมครับ

SemIFaIL
5th September 2012, 20:47
อยากถามอีกคือเดทพิกเซลกับไบรพิกเซลมีโอกาสเกิดขึ้นกับexperia goมากไหมครับ

น้อยถึงน้อยมาก ส่วนมากจะเจอในจอชนิด amoled มากกว่า ชนิด Reality ที่ sony ใช้อยู่มันสดน้อยกว่า amoled มากแต่ sony ทดแทนด้วย Bravia Engine ใน Xperia ทุกรุ่นแทบจะไม่มีปัญหาเดธกับไบร์ท เท่าไรแต่ที่จะเจอแน่ๆ คือ จอเหลือง ซึ่งทาง sony ก็แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ หลังๆ ไม่ค่อยมีข่าวเท่าไรแล้ว