PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เข้าเน็ตแล้วเข้าเกมส์ไม่ได้

SRMB
4th September 2012, 16:47
คือ ผมเจอปัญหานี้มาสักพักนึงแล้วครับ หาวิธีแก้ไม่ได้เลย นอกจากลงวินโดว์ ใหม่ ก็คิดว่าจะเอาไปให้ร้านเค้าทำให้ แต่ก่อนจะเอาไปก็อยากจะลองถามคนใน JKG ดูครับว่าเคยเป็นกันรึป่าว เริ่มจาก ผมได้ลงเกมส์ๆนึง พอลงเสร็จก็เข้าเล่นได้ปกติ แต่พอออกเกมส์ แ้ล้วมาเข้า เน็ต แล้วกลับไปเล่นเกมส์อีกที มันเข้าไม่ได้ซะงั้น มันขึ้นว่า microsoft visual c++ runtime library runtime error ประมาณนี้ครับ พอลบแล้วลงใหม่ก็เข้าได้ ปกติ พอมาเข้าเน็ตแล้ว ไปเล่นอีก ก็เข้าไม่ได้ เป็นเกือบทุกเกมส์ในเครื่องเลยครับ ใครที่เคยเจอปัญหานี้ก็ช่วยหน่อยนะครับ

pop99
4th September 2012, 17:16
ไม่เคยเจอนะครับ ลองอัพเดต อะไรๆที่เกมต้องใช้ เช่น DX .NET Framework
หรือตอนลงเกมมีอะไรให้ลงเพิ่มก็ลงผ่านเน็ตให้หมดลองดูครับ

SRMB
4th September 2012, 18:18
ไม่เคยเจอนะครับ ลองอัพเดต อะไรๆที่เกมต้องใช้ เช่น DX .NET Framework
หรือตอนลงเกมมีอะไรให้ลงเพิ่มก็ลงผ่านเน็ตให้หมดลองดูครับ
เกมส์ที่เข้าไม่ได้ เมื่อก่อนเล่นได้ปกติครับ พึ่งจะมาเป็น แบบนี้เมื่อไม่นานนี่เอง คิดว่า คอมคงโดนไวรัส อะครับ

chikuva
4th September 2012, 18:37
อาจจะโดนพวกไวรัส ลอง format แบบหมดจดแล้วโหลดเกมส์โปรแกรมใหม่ดูครับ

SRMB
4th September 2012, 19:25
อาจจะโดนพวกไวรัส ลอง format แบบหมดจดแล้วโหลดเกมส์โปรแกรมใหม่ดูครับ

fomat ไม่ได้ครับ มันขึ้น windows you cannot format this drive

pop99
4th September 2012, 19:32
fomat ไม่ได้ครับ มันขึ้น windows you cannot format this drive

fomatในที่นี้เขาหมายถึงลงวินใหม่นะครับ fomat hddทั้งลูกแล้วแบ่งพาติชั่น ลงวินใหม่

John Marston
4th September 2012, 19:42
ลองเข้าไปดูในนี้ดูครับเผื่อช่วยได้ จิ้ม (http://www.google.co.th/url?sa=t&rct=j&q=microsoft%20visual%20c%2B%2Bruntime%20library%20runtime%20error&source=web&cd=3&cad=rja&ved=0CDkQrAIoAjAC&url=http%3A%2F%2Fsocial.technet.microsoft.com%2FForums%2Fen-US%2Fitprovistaapps%2Fthread%2Fd5b8b60f-bdbf-4148-8207-f6a313a282c3&ei=UfVFUMWHHcnrrQfJk4HoDw&usg=AFQjCNGFD8hQLmt6mncy7wYrhaoOVTqSug)

SRMB
4th September 2012, 19:46
fomatในที่นี้เขาหมายถึงลงวินใหม่นะครับ fomat hddทั้งลูกแล้วแบ่งพาติชั่น ลงวินใหม่
งั้นก็คงต้องเอาไปให้ร้านเค้าทำให้ละครับ พอดีว่า ไม่เคยทำ และไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้สักเท่าไร งั้นก็ ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะครับ :cool:

pop99
4th September 2012, 20:10
งั้นก็คงต้องเอาไปให้ร้านเค้าทำให้ละครับ พอดีว่า ไม่เคยทำ และไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้สักเท่าไร งั้นก็ ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำนะครับ :cool:

ถ้าคิดว่าเป็นที่ไวรัส ลองแสกนไวรัสดูก่อนครับ เผื่อเจอ เผื่อฟลุ้ก จะได้ไม่ไปเสียเงินลงใหม่ ใงเอาให้เต็มที่ก่อนครับ โปรแกรมไวรัสในบอรืดซ้อฟแวร์มีเยอะหาโหลดเอาครับ

SRMB
4th September 2012, 20:35
ถ้าคิดว่าเป็นที่ไวรัส ลองแสกนไวรัสดูก่อนครับ เผื่อเจอ เผื่อฟลุ้ก จะได้ไม่ไปเสียเงินลงใหม่ ใงเอาให้เต็มที่ก่อนครับ โปรแกรมไวรัสในบอรืดซ้อฟแวร์มีเยอะหาโหลดเอาครับ

NOD32 ก็เดี้ยงไปตัวนึงละครับ ลงวินเลยคงจะง่ายกว่า :sweat