PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ถ้าจะเพิ่มแรม4gbจะต้องเช็กอะไรบ้างครับ

needbackup
4th September 2012, 19:03
ถ้าจะเพิ่มแรม4gbจะต้องเช็กอะไรบ้างครับ ช่วยบอกวิธีเช็กวิธีดูว่าแรมซับพอตกับแมมบอดไหมด้วยนะครับเพราะไม่รู้อะไรเลยเกี่ยวกับการเพิ่มแรมเลยครับช่วยหน่อยครับ

ChaninKung
4th September 2012, 19:06
เมนบอร์ด - ช่องเหลือและรองรับแรมประเภทใด(DDR,DDR2,DDR3)

วิธีง่ายๆให้เช็คชื่อเมนบอร์ดและนำชื่อไปหาในGoogleครับหรือเว็บหลักของผู้ผลิตเมนบอร์ด

pop99
4th September 2012, 19:37
โหลดโปรแกรม cpuZ มาเปิดดูแปค ครับ

ไม่ก็ดูช่องใส่แรม เหลือช่องอีกปาว ถอดของเก่าไปร้านให้เขาดูแล้วก็ซื้อ มาใส่ (ถ้าจะใส่เองนะ แต่ควรใส่เองไม่ยากครับ)