PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : bad cd key arma 2 dayz เเก้ไม่ได้

boom123zaz
4th September 2012, 19:08
bad cd key เเก้ไม่ได้อะครับ ใช้วิธีhttp://www.gfaqs.net/dayz/forum.php?mod=viewthread&tid=31&extra=page%3D1
ก็ไม่หายเป็นรบกวนผุู้รู้ช่วยด้วยครับ

bankvocal
4th September 2012, 19:32
ลองใส่คีย์ใหม่ครับ ตอนแรกผมก็เป็น พอใส่ใหม่อีกรอบก็เล่นได้

DavidNassau
4th September 2012, 19:32
เข้าไปเล่น เซิพ คนอื่น แล้วขึ้น หรือว่า เปิดเองเล่นเองแล้วขึ้นครับ

ถ้าเป็นแบบแรก ก็ให้ เปลี่ยน cd key ไปเลื่อยๆ ถ้า win7 ก็กด run as admin ด้วย

ให้ดูหลังจากเปลี่ยน key ด้วยว่า key ที่เราใส่ไปมันตรงกับภาคนั้นๆ เปล่า

เพราะผมเป็นครับ ใส่ธรรมดานี่แหละ แล้ว key มันสับกันเองระหว่าง ภาค เดิมๆ กับ OA

ใส่ไปจนกว่ามันจะรันให้เราถูกที่ ถ้าอยากให้ 100% เข้า regedit ไปใส่เองเลยครับแต่ต้องรีเครื่องหลังจากใส่

ส่วนเป็นแบบเปิด เซิพ เอง ไม่มีทางอื่น ต้อง format ไดร์ ที่ลง window อ่ะครับ

แล้วก็ลด patch ลงมา เปลี่ยน mod เป็นตัวที่เก่าขึ้น ทีนี้เข้าไปก็ไม่ขึ้น bad แล้วครับ

ผมก็ไม่รู้ว่าทำไมมันใช้ของใหม่ไม่ได้ แต่ที่รู้ๆเปิดเล่นกับเพื่อนอยู่ครับ