PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : โนตบุคผมเชื่่อมต่อ ad hoc ไม่ได้ครับ

dalvision
4th September 2012, 20:06
คืออาการมันแบบเวลาเราตั้งหรือเชื่อม ad hoc คนอื่นแล้วตรงสัญญาณ wireless เครื่องผมมันค้างไปเลยอะครับ แบบกดไรไม่ได้เลยต้องรีสตาร์ท เพราะจะเล่นเกมแลนกับเพื่อน แต่โนตบุคเพื่อนคนอื่นมันต่อหรือตั้งได้ แล้วที่น่าสงสัยไปกว่านั้นคือของผมอะมันต่อตอนประมาณกลางวันหรือบ่ายๆไม่ได้เลย แต่คนอื่นมันต่อได้นะ แต่พอเป็นช่วงเช้ากับเย็น ประมาณ 3 โมงเย็นเป็นต้นไปเครื่องผมก็ต่อหรือตั้งค่า ad hoc ได้แบบคนอื่นๆ มันเพราะอะไรเหรอครับ เพราะโนตบุคผมกะของเพื่อนก็แบบเดียวกันหมดของโรงเรียนอะ รอผู้รู้มาตอบที

chikuva
4th September 2012, 20:18
ลองใช้เครื่องคุณเป็นเครื่องแม่ปล่อยสัญญาณดูครับ

dalvision
4th September 2012, 20:26
ลองใช้เครื่องคุณเป็นเครื่องแม่ปล่อยสัญญาณดูครับ

อันนั้นผมลองแล้วครับไม่ได้เหมือนกันมันค้างเลยอะ

chikuva
5th September 2012, 02:19
ลองลบไดร์เวอร์ตัวรับสัญญาณออกแล้วลงใหม่ดูครับ