PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [Wii&PS3]บทสรุป Rune Factory Oceans/Rune Factory:Tides of Destiny

หน้า : 1 [2]

brightbam
28th November 2011, 02:11
โอยความสัมพันธ์ซัดซะเต็ม 6 ซะครึ่งนึงแล้ว T T ยังไม่ได้เข้าวิหารลมเลยเพิ่งเสร็จวิหารน้ำ จะหมดฤดูร้อนปีแรกและ
คำถามครับ
ตอนจบเกมส(แยกร่างอ่ะ) เวลเท่าไหร่กันบ้างหรอครับ = ="
พวกเหมือง ต้นไม้นี่ เราต้องตี/ทุบแล้วเก้็บอย่างเดียวใช่ไหมครับ มีวิธีอื่นช่วยไหมอ่ะ เก็บทีเป็น 10ๆ เสียเวลาที 3-4 ชั่วโมง T T

-=[BlueBlood]=-
30th November 2011, 21:18
โอยความสัมพันธ์ซัดซะเต็ม 6 ซะครึ่งนึงแล้ว T T ยังไม่ได้เข้าวิหารลมเลยเพิ่งเสร็จวิหารน้ำ จะหมดฤดูร้อนปีแรกและ
คำถามครับ
ตอนจบเกมส(แยกร่างอ่ะ) เวลเท่าไหร่กันบ้างหรอครับ = ="
พวกเหมือง ต้นไม้นี่ เราต้องตี/ทุบแล้วเก้็บอย่างเดียวใช่ไหมครับ มีวิธีอื่นช่วยไหมอ่ะ เก็บทีเป็น 10ๆ เสียเวลาที 3-4 ชั่วโมง T T

เราแยกร่างตอนเลเวลประมาณ50-60เนี่ยแหละ (รู้สึกว่าตัวเองอ่อนมากเมื่อเทียบกับพวกที่อาจหาญไปปราบบอสวิหารลมตอนเลเวล40)
ส่วนต้นไม้กับแร่จ้างมอนเตอร์เก็บไม่ได้จ้าต้องเก็บเอง

brightbam
1st December 2011, 19:37
ถ้าสมมุติเราอัพเกรดค้อนให้มันโหดๆ จะทุบแร่ให้มันออกมาทีละมากกว่า 2 ได้ไหมอ่ะ = = ถ้าได้จะไปไล่หาไอเทมมาอัพเลย ทุบนานมาก 13-16 ทุกอัน

2nd December 2011, 22:29
ถ้าสมมุติเราอัพเกรดค้อนให้มันโหดๆ จะทุบแร่ให้มันออกมาทีละมากกว่า 2 ได้ไหมอ่ะ = = ถ้าได้จะไปไล่หาไอเทมมาอัพเลย ทุบนานมาก 13-16 ทุกอัน

เคยลองแล้วทั้งเปลี่ยนชนิดค้อนและกดชาร์จรู้สึกว่าจะไม่มีผลนะ จะว่าไปRFภาคก่อนๆทุบออกมาได้ครั้งละก้อนตลอด

KoBz
4th December 2011, 00:13
ถ้า FP เกินที่กำหนดของเควสแล้วยังสามารถทำได้อยู่ป่าวครับ

brightbam
4th December 2011, 12:29
-ทำเควส凍りついた島ของMerupurin จะได้กุญแจไขวิหารลม
ไม่มาสักทีอ่ะเควสนี้ 3 วันและ = ="

4th December 2011, 21:10
ถ้า FP เกินที่กำหนดของเควสแล้วยังสามารถทำได้อยู่ป่าวครับ
ไม่น่าจะมีปัญหานะ เพราะFPของเควสมันเป็นเงื่อนไขขั้นต่ำค่ะ

-ทำเควส凍りついた島ของMerupurin จะได้กุญแจไขวิหารลม
ไม่มาสักทีอ่ะเควสนี้ 3 วันและ = ="
(ที่น่าจะเป็นไปได้) แสดงว่าสำรวจเกาะในเควสของJocelynไม่ทั่ว ลองทำตามในคลิปนี้ดู
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=1242&p=264608&viewfull=1#post264608

brightbam
5th December 2011, 00:09
อ่าครับ เด๋วกลับไปลองดู ==

brightbam
6th December 2011, 16:28
สอบถามครับ
ไอพวกท่าไม้ตาย (ท่าที่ใช้ออกมาหลังคอมโปปกติเสร็จ) มันได้มาตอน LV ไรอ่ะ ผมเก็บหอกจน 10 แล้วยังไม่ได้เลย หรือตัวนึงใช้ได้ท่าเดียวเพราะผมมีท่าของดาบคู่ไปแล้ว = ="

6th December 2011, 20:07
สอบถามครับ
ไอพวกท่าไม้ตาย (ท่าที่ใช้ออกมาหลังคอมโปปกติเสร็จ) มันได้มาตอน LV ไรอ่ะ ผมเก็บหอกจน 10 แล้วยังไม่ได้เลย หรือตัวนึงใช้ได้ท่าเดียวเพราะผมมีท่าของดาบคู่ไปแล้ว = ="
พวกท่าใหม่ๆของอาวุธแต่ละชนิด(ยกเว้นคทา) จะเพิ่มเมื่อเลเวลสกิลอาวุธแต่ละชนิดถึงเลเวล 2/3/4/13
ส่วนสกิลอาวุธเลเวล13ก็คือโจมตีคอมโบติดกัน5ครั้งรวดถึงจะติดท่าไม้ตายค่ะ ถ้าจำไม่ผิดนะ

brightbam
6th December 2011, 22:03
=-;580787']พวกท่าใหม่ๆของอาวุธแต่ละชนิด(ยกเว้นคทา) จะเพิ่มเมื่อเลเวลสกิลอาวุธแต่ละชนิดถึงเลเวล 2/3/4/13
ส่วนสกิลอาวุธเลเวล13ก็คือโจมตีคอมโบติดกัน5ครั้งรวดถึงจะติดท่าไม้ตายค่ะ ถ้าจำไม่ผิดนะ

แล้วคทามันต่างยังไงหรอครับ (หัดคทาอยู่เช่นกัน ตอนนี้ใช้ 3 อาวุธ ดาบคู่ หอก คทา)
อ่า อีกคำถามครับ
ทำยังไงให้ชนะงานประกวดแฟร์ชั่นอ่ะ ใส่ชุดสีฟ้าทั้งชุดแล้วยังได้ที่ 3 เลย T T

7th December 2011, 12:31
แล้วคทามันต่างยังไงหรอครับ (หัดคทาอยู่เช่นกัน ตอนนี้ใช้ 3 อาวุธ ดาบคู่ หอก คทา)
อ่า อีกคำถามครับ
ทำยังไงให้ชนะงานประกวดแฟร์ชั่นอ่ะ ใส่ชุดสีฟ้าทั้งชุดแล้วยังได้ที่ 3 เลย T T

สกิลคทาสูงสุดถึงเลเวล6ค่ะ แต่รายละเอียดอย่างอื่นไม่รู้ ยังไม่ได้เล่นซะที(แผ่นออกมาจาก ปณ.หลักสี่ได้รึยังเนี่ย-*-)
ส่วนชุดประกวดแฟชั่นแบบประหยัดลองใช้หูแมว+หางแมว+ผ้าพันคอดู

brightbam
7th December 2011, 14:34
=-;582541']สกิลคทาสูงสุดถึงเลเวล6ค่ะ แต่รายละเอียดอย่างอื่นไม่รู้ ยังไม่ได้เล่นซะที(แผ่นออกมาจาก ปณ.หลักสี่ได้รึยังเนี่ย-*-)
ส่วนชุดประกวดแฟชั่นแบบประหยัดลองใช้หูแมว+หางแมว+ผ้าพันคอดู

โอ้ววว ผมเปลี่ยนไปใช้แหวนน้ำ ผ้าคลุมน้ำ กับสร้อยคอน้ำ แทน ตอนแรกใช้เข็มกลัดควอมารีนไม่รอด ส่วนหมวกใช้ปลา ตอนแรกช้าง =.=
แต่ทำไมผมได้แค่ต่างหูเวทย์มนต์ล่ะ = [ ] = ชนะเลิศแล้วนะ

brightbam
8th December 2011, 23:21
ฝากแก้ตรง Unico King ตรง Red crytral ที่มันปลูกได้ ในภาค USA คือ Fall flower ครับ

ถามอีกเรืื่องครับ

ทำไมผมไปเสกต้นกล้าไว้ตั้งแต่ก่อนมันตื่น พอผมไปดูอีกทีตอนดึก มันเป็นต้นแค่ไม่กี่ต้นเอง ยังเป็นกล้าอยู่เยอะเลย อาหารก็มีแล้ว หัวใจก็ 6-7 ดวงแล้ว
แถมไอตัวเก็บผลผลิตหัวใจ 10 ดวงยังเก็บไม่ 100% อีก เป็นที่ Fall island อย่างเดียวอ่ะครับ เวอร์ชั่น USA ใครเป็นบ้าง

brightbam
10th December 2011, 12:27
ดาบคู่ระดับ Secret ผมได้นะครับ ตอนนี้ขาดของดาบสองมือกับหอก ยังทำเควสไม่ครบ แหะๆ ^^''

http://image.ohozaa.com/i/92d/WkIlD.JPG (http://image.ohozaa.com/view/24uoa)

แต่ดันยังไม่ได้ระดับ Advance -.- เลยยังตีมาใช้ไม่ได้ (ดันต้องใช้ดาบของระดับ Advance มาตีซะงั้น )

Friend Point ของKnit ยังไม่ 3 เควสยังไม่ขึ้น แป่ว.ว..วว... = =" (เพิ่งจะ 2 นิดๆ มัวแต่ห่วงจีบสาวๆมากไปหน่อย ไม่ได้คุยกับผู้ชายเลย >_< )

ว่าแล้วก็โชว์พลังของคทาระดับ Secret ซะหน่อย อิอิ

ยิงแสงโจมตีธรรมดารอบๆตัว

http://image.ohozaa.com/i/64e/y1DW2.jpg (http://image.ohozaa.com/view/24ua8)

ท่า a+b สร้างบอลแสงบนฟ้าแล้วยิงลงมาโดยรอบโจมตีเป็นวงกว้าง แล้วบอลแสงจะตกลงมา(กระทืบ?)ซ้ำอีกที

http://image.ohozaa.com/i/66e/7JIl1.jpg (http://image.ohozaa.com/view/24ufg)

ชอบคทาก็ตรงที่ ท่า a+b ของแต่ละคทาจะไม่เหมือนกัน ท่าใครท่ามัน หลากหลายเลือกใช้ไม่ถูกเลย ท่านั้นก็สวย ท่านี้ก็เท่ พกไว้หลายๆอันเลือกใช้ตามสถาณการ์ณ สนุกมาก ! ^^

ผมรู้สึกว่าท่า A+B ผมไม่มีให้ใช้อ่ะ ผมใช้ คทา + ability LV 3 Gaia rod = ="

brightbam
11th December 2011, 16:22
=-;555177']เราแยกร่างตอนเลเวลประมาณ50-60เนี่ยแหละ (รู้สึกว่าตัวเองอ่อนมากเมื่อเทียบกับพวกที่อาจหาญไปปราบบอสวิหารลมตอนเลเวล40)
ส่วนต้นไม้กับแร่จ้างมอนเตอร์เก็บไม่ได้จ้าต้องเก็บเอง
แหะๆ ตอนไปปราบบอสวิหารลมคิดว่ามันจะโหดมาก = =" ผมเลยเตรียมยาไปพร้อมเลย
สรุปมันยิงผมเข้าทีละ 10-20 = =a
สงสัยว่า ของระดับ 80 กับ 90+ ติดดาว 3 อันจะโหดไป =.=
แล้วเผอิญได้หอก ซ๊เคร็ทติดดาวมาเลยเอามัน+สกิล 1 แทง 3 นาทีจบ = ="

brightbam
12th December 2011, 22:25
-ทำเควสお宝情報あるぜ ของJoe ไปเกาะที่ตำแหน่งA5และปราบมอนเตอร์บนเกาะให้หมดจะได้หนังสือมาเล่มนึง จากนั้นพอกลับเมืองก็จะเจอเหตุการณ์ของ3พี่น้องในโรงแรม

ไม่มีเควสให้ทำอ่ะครับ ปราบ Dark spirit ยักษ์ไปแล้ว = ="
2 วันแล้วด้วย = = ลองนอนดูก็แล้ว ไม่มีสักที

12th December 2011, 23:13
ถามอีกเรืื่องครับ

ทำไมผมไปเสกต้นกล้าไว้ตั้งแต่ก่อนมันตื่น พอผมไปดูอีกทีตอนดึก มันเป็นต้นแค่ไม่กี่ต้นเอง ยังเป็นกล้าอยู่เยอะเลย อาหารก็มีแล้ว หัวใจก็ 6-7 ดวงแล้ว
แถมไอตัวเก็บผลผลิตหัวใจ 10 ดวงยังเก็บไม่ 100% อีก เป็นที่ Fall island อย่างเดียวอ่ะครับ เวอร์ชั่น USA ใครเป็นบ้าง
เอาตัวอะไรลงไปบ้าง เดาว่าตัวที่ปลูกมันปลูกได้ต้นไม้ที่โตยากน่ะ ส่วนตัวที่เก็บไม่ครบ100% ไม่แน่ใจว่ามันเป็นเพราะจังหวะที่ตัวปลูกพืชกับตัวเก็บมันไม่ตรงกันรึเปล่า ประมาณว่า ตัวเก็บก็เก็บตรงนั้นไปแล้ว เดินหนีไปเก็บที่อื่นต่อ แต่ตัวปลูกยังไม่เดินไปไหน แถมยังปลูกซ้ำอีก มอนเตอร์เวลาทำงานตลอดวัน มันจะไม่เดินซ้ำที่น่ะ

ผมรู้สึกว่าท่า A+B ผมไม่มีให้ใช้อ่ะ ผมใช้ คทา + ability LV 3 Gaia rod = ="
Lv.อาวุธคทาเลยLv.6รึยัง ที่จริงถ้ากดA+Bแต่ละคทามันจะได้ผลออกมาไม่เหมือนกันนะ อย่างคทาLv.95ก็จะเห็นเป็นลำแสงอย่างscreenshotที่ยกมา หรือDark Rod ก็จะปล่อยบอลม่วงๆออกมาแทน แต่ยังไม่ได้ลองGaia rodเลย

-ทำเควสお宝情報あるぜ ของJoe ไปเกาะที่ตำแหน่งA5และปราบมอนเตอร์บนเกาะให้หมดจะได้หนังสือมาเล่มนึง จากนั้นพอกลับเมืองก็จะเจอเหตุการณ์ของ3พี่น้องในโรงแรม

ไม่มีเควสให้ทำอ่ะครับ ปราบ Dark spirit ยักษ์ไปแล้ว = ="
2 วันแล้วด้วย = = ลองนอนดูก็แล้ว ไม่มีสักที

ขาดตรงไหนหว่า - -

http://www.youtube.com/watch?v=ZsuQY40SU20

http://www.youtube.com/watch?v=cGUv4fEhT84

http://www.youtube.com/watch?v=v_NXUQ8FCyQ

brightbam
13th December 2011, 06:51
แหะๆไปหาข้อมูลในเน้ตมาและ รู้สึกจะยังไม่มีข่าวอ่ะ เหมือนกับตอนแพนโดร่าที่ต้องมีข่าวก่อน เหมือนเป็นข่าวว่าทะเลแปลกๆไป

ชื่อเควส :でっかいカレーを作る!
เงื่อนไข : หลังจากผ่านเหตุการณ์รวบรวมวิญญาณมังกรจาก4วิหารแล้ว(Eventนี้จะได้ทำหลังจากปราบบอสวิหารลม ก่อนจะได้ไปปราบบอสตัวสุดท้าย)
วิธีผ่าน : เอาผักไซส์เบิ้มไปให้Odette
รางวัลที่จะได้เมื่อผ่านเควส : ไม่มี(มั้ง,เห็นแต่มีการจัดปาร์ตี้) <<< ได้ Royal curry 5 อันครับ

ตรง Chapter 11 + 12 หลังผ่านเหตุการณ์หนังสือ แพนโดนร่าเข้ามาแทรกแล้วต้องรอ 1 วันค่อยไปคุย อันนี้แนะนำว่า ไป Ymir ไว้ก่อน จะได้ไม่ต้องรอ Elena อีกวัน
เพิ่มเติมอีกนิด Elena อยู่ที่ร้านโกเลมตอน 9.00 -10.00 ของทุกวันยกเว้นวันหยุด&วันจันทร์ครับ
ปล.แต่ผมดันเจอวันหยุด เซงซิทีนี้ = ="
ปล.ผมดันคุยตอนอยู่ในห้องได้แหะ OTZ

asdqwegfo
14th December 2011, 18:46
ทำไม เลเวลเวทขึ้นยากจังครับเนี่ย - - เลเวล 2 ครึ่งหลอดไมขยับเลยอะครับ

brightbam
14th December 2011, 20:50
เลเวลเวทย์พยายามใช้คทาธาตุนั้นๆครับจะขึ้นง่ายหน่อย = ="

brightbam
15th December 2011, 16:42
ศึกรอบแรกจะได้เจอยักษ์ชนยักษ์ซะก่อน(ซึ่งก็คือYmir VS Native Giantนั่นแหละ) มันอัดผมคอมโปเดียวตาย พระเจ้า T T

อยากได้ชุดสุดท้ายของชายหน้ากากแหะ เท่โคตร = ="

การที่ (Note: ถ้าคิดว่าปราบบอสรายนี้ยากลองตีสนิทตัวละครที่จีบได้ให้FP= 6ซักสองสามคนไปก่อนแล้วจะเห็นอะไรดีๆ)
มัน 6 หมดหมู่บ้านอ่ะ 555 ยาวนานมากกกกกกกกก อะไรดีๆนั่นอ่ะ

รับรักนี่รับกี่คนก็ได้เปล่าครับ นัดเดทด้วย = = แต่แต่งได้คนเดียว (อยากรู้บทเยอะๆอ่ะ ว่าจะพูดไรกันมั่ง)

asdqwegfo
16th December 2011, 22:04
บอสปูนี่ พอมันยิงจรวดรัวๆนี่จะหลบไงครับเนี่ย - -

brightbam
17th December 2011, 00:38
บอสปูนี่ พอมันยิงจรวดรัวๆนี่จะหลบไงครับเนี่ย - -

ตัวนี้แนะนำกินไวน์ ทำเครื่องประดับดีๆไปสู้ครับ เพราะ มันเดินช้า = =" แล้วก็ถ้าไปตีมันซึ่งๆหน้า รู้สึกสกิลที่ปล่อยๆจะไม่โดนมั้ง (อยู่หน้าปากมันเลย )

asdqwegfo
17th December 2011, 17:00
อะครับ ก็ยังระแวงเรื่องจังหวะนี่หละครับ เพราะตีตรงหน้าเคยเจอปืนกลยิงรัวๆ ตายมาแล้ว.... จะลองพยายามดูครับ

asdqwegfo
17th December 2011, 18:10
แล้วผมได้ที่ 1 เทศกาลประลองอาวุธ นี่ ได้รับรางวัลยังไงเหรอครับ หาในคลังไม่เจอ

brightbam
18th December 2011, 14:16
แล้วผมได้ที่ 1 เทศกาลประลองอาวุธ นี่ ได้รับรางวัลยังไงเหรอครับ หาในคลังไม่เจอ

ถ้าจำไม่ผิด ถ้าไม่ใช่คุยกับ Gray อีกรอบ ก็คงตกอยู่บนพื้นแถวๆนั้นแหละ (เกมส์นี้มอบรางวัลโดยการโยนทิ้งพื้น 55)

saetoey
19th December 2011, 17:49
วันที่ลดราคาคือวันไหนหรอครับ ไม่เห็นมีให้กดเหมือนต่อราคาขึ้นเลย/ตั๋วล็อตเตอรี่ เอามาจากไหน วันไหน ช่วยบอกที เพิ่งเริ่มๆ

brightbam
19th December 2011, 23:26
วันที่ลดราคาคือวันไหนหรอครับ ไม่เห็นมีให้กดเหมือนต่อราคาขึ้นเลย/ตั๋วล็อตเตอรี่ เอามาจากไหน วันไหน ช่วยบอกที เพิ่งเริ่มๆ
วันที่ลดราคามันจะลดให้เลยครับ แต่จะมีป้ายหน้าร้านที่ลด ร้านนึงจะลดประมาณเดือนละครั้งถ้าจำไม่ผิด
แต่จะมีสุ่มทุกวันคือ ขายของชนิดไหนได้ราคาแพงขึ้นครับ
ส่วนตั๋วล็อต ง่ายๆสั้นๆ ดวง เวลาซื้อของ จำนวนไม่เกี่ยว เกี่ยวกับจำนวนครั้งที่กดซื้อ (จะไล่ซื้อทีละ 1 เพื่อเก็บก็ได้ แต่แนะนำว่า ของไม่ค่อยดีหรอก ยกเว้น platinum ตอนเดือน 3 )

20th December 2011, 00:18
ศึกรอบแรกจะได้เจอยักษ์ชนยักษ์ซะก่อน(ซึ่งก็คือYmir VS Native Giantนั่นแหละ) มันอัดผมคอมโปเดียวตาย พระเจ้า T T

อยากได้ชุดสุดท้ายของชายหน้ากากแหะ เท่โคตร = ="

การที่ (Note: ถ้าคิดว่าปราบบอสรายนี้ยากลองตีสนิทตัวละครที่จีบได้ให้FP= 6ซักสองสามคนไปก่อนแล้วจะเห็นอะไรดีๆ)
มัน 6 หมดหมู่บ้านอ่ะ 555 ยาวนานมากกกกกกกกก อะไรดีๆนั่นอ่ะ

รับรักนี่รับกี่คนก็ได้เปล่าครับ นัดเดทด้วย = = แต่แต่งได้คนเดียว (อยากรู้บทเยอะๆอ่ะ ว่าจะพูดไรกันมั่ง)

รับรักพร้อมกันได้ทุกคน แต่เวลาเดทต้องเดททีละคน เดทกับคนแรกให้เสร็จก่อนค่อยไปเดทกับคนอื่น(อยากสับรางล่ะสิ)

brightbam
20th December 2011, 21:48
กะจะแต่งรอบเดียวอ่ะ ขี้เกียจกลับมาเล่นใหม่ แต่ถ้าต้องรอเดท = =" เซฟไว้ก่อนดีกว่า
ผมตัดสินใจตั้งแต่เริ่มเล่นและว่าจะแต่งกับใคร 555 (แต่ก็ยังมีอันดับ 2 โผล่มาอ่ะนะ)

asdqwegfo
22nd December 2011, 21:29
ถึงบอสตัวเข้นักกมวย อึดบรรลัยเลยอะครับแก้ไงดี

brightbam
22nd December 2011, 21:38
ถึงบอสตัวเข้นักกมวย อึดบรรลัยเลยอะครับแก้ไงดี

หลบไปเรื่อยๆแล้วอัดมันตอนมันวิดพื้น หรือเบ่งกล้ามครับ แต่แนะนำ ถ้าเครื่องป้อมกันดีๆ จะโดนมันอัดไม่เกิน 30 (สัก LV 40-50 ของเครื่องป้องกัน)

Misaka10777
24th December 2011, 12:43
ที่เราเล่นตอนนี้ แค่เข้าหน้าร้อนมังกรก็จากเราไปแล้ว

จะหาของอะไรตอนนี้ต้องบังคับยูมิลวิ่งข้ามทะเลอย่างเดียวเลย ให้มังกรบินไปส่งไม่ได้แล้ว T[]T

brightbam
24th December 2011, 13:16
นั่นแหละปัญหา ผมก็จากไปประมาณนั้้นเหมือนกัน หลังจากนั้นวันๆเดินอย่างเดียว = =

saetoey
27th December 2011, 16:48
คือผมทำเควส ที่จะได้ คู่มือทำหมวก ระดับ s อะครับ พอตอบคำถามเส็ดได้ คู่มือมา แต่มันเป็น ระดับ 2 อะครับ พอไปดูที่ตู้รูปมันจะเป็นระดับs แต่พอทำมันไม่มีระดับsให้ทำอะครับ

brightbam
27th December 2011, 21:28
คือผมทำเควส ที่จะได้ คู่มือทำหมวก ระดับ s อะครับ พอตอบคำถามเส็ดได้ คู่มือมา แต่มันเป็น ระดับ 2 อะครับ พอไปดูที่ตู้รูปมันจะเป็นระดับs แต่พอทำมันไม่มีระดับsให้ทำอะครับ
ภาค USA จะมั่วๆเรื่องรูปอยู่ครับ 2 กับ S ให้ดูตามคำอธิบายข้างล่างครับ ไม่ก็ดูเรียงจากซ้ายไปขวาครับ ว่าแต่เควสหมวก S นี่

saetoey
27th December 2011, 21:41
ขอบคุณครับ อ้อ แล้วทำไมพอไปทำหมวกมันไม่เห็นมีหมวกเวล95เลยอะครับ

Misaka10777
28th December 2011, 02:15
คือว่า เราสังเกตมาหลายหนแล้วแหละ ว่าของระดับ 95 นี่ ถ้าได้ระดับ S โดยข้ามระดับ 2 หรือ 3 มาเลยจะไม่สามารถทำได้ค่ะ (แต่ยังทำของระดับสูงอันอื่น ๆ ได้)

แต่ถ้าทำเควสแล้วได้คู่มือมาครบทุกระดับ ของระดับ 95 ก็จะโผล่มาให้ทำเองค่ะ

saetoey
28th December 2011, 12:31
ขอบคุณครับ

brightbam
29th December 2011, 08:29
น่าจะระดับ 3 ครับ 2 ผมขาดก็ทำระดับ s ได้

asdqwegfo
30th December 2011, 21:52
แล้ว วิธีถามวันเกิดตัวละครละครับ ต้องการเพิ่มความสัมพันเร็วๆน่ะครับ

saetoey
30th December 2011, 22:54
Ymir VS Native Giant สู้ไงหรอครับ จัดคอมโบเดียวผมไปเกิดเลย

brightbam
31st December 2011, 01:35
แล้ว วิธีถามวันเกิดตัวละครละครับ ต้องการเพิ่มความสัมพันเร็วๆน่ะครับ
คุยไปเรื่อยๆ ถ้า FP ระดับหนึ่งจะบอกเอง หรือจดเอาในนี้ก็ได้ ถ้าคุยหรือให้ของ ก็จะจดไว้ในปฏิธินเอง
ปล.ถ้าวันเกิดเรา ให้คุยทุกคน จะได้ของครับ

Ymir VS Native Giant สู้ไงหรอครับ จัดคอมโบเดียวผมไปเกิดเลย
คอมโปโจมตีไปเรื่อยๆครับ อย่าให้มันมีโอกาสสวนกลับได้ ห้ามให้มันต่อยเลยครับ มันลุกปุ๊ปอัดต่อ กะจังหวะดีๆ

sam01234
31st December 2011, 02:11
เกมน่า เล่นอ่า อยากเล่นวุ้ยแต่ - -* อ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ ออก อ่า 5555+

saetoey
31st December 2011, 10:30
น้ำยาชูกำลังคืออันไหนครับ จะทำถ้วย กินยาชูกำลัง 100ขวด แล้ว มันมี ถ้วย ลับถ้วยหนึ่งอะครับมันไม่ได้บอกรายละเอียดทำไงหรอ(ถ้วยเอฟดำทำแล้วนะครับ)

brightbam
31st December 2011, 22:54
เกมน่า เล่นอ่า อยากเล่นวุ้ยแต่ - -* อ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ ออก อ่า 5555+ฃ
มี ENG แล้วครับอิอิ

asdqwegfo
1st January 2012, 09:25
อ๊าาาาก :clap กดเข้าEmuไม่ได้ขึ้นแต่แถบล่าง ง่ะ

saetoey
2nd January 2012, 12:36
ถ้วย สู้มอนยักษ์กลางทะเล มีวิธีหามอนไหมอะครับ แล้วเควสความสัมพัน นี่ทำให้6ทั้งหมูบ้านนี่นับรวมคนที่มาทุกวันที่4ด้วยปะครับ

brightbam
2nd January 2012, 21:37
ถ้วย สู้มอนยักษ์กลางทะเล มีวิธีหามอนไหมอะครับ แล้วเควสความสัมพัน นี่ทำให้6ทั้งหมูบ้านนี่นับรวมคนที่มาทุกวันที่4ด้วยปะครับ
คนที่นานๆมาที ไม่ว่าทำยังไงก็ไม่ขึ้นเลข 1 ครับ เต็มจนทะลุแล้วก็ไม่ขึ้น ไม่นับครับ = =b
สู้ม่อนกลางทะเล พยายามหาที่มันเป็นวงๆ น้ำตื้นไปลึก ให้ลองขุดตรงน้ำตื้นดู หรือไม่ก็เดินมั่วแล้วรอโซเนียพูดอะไรสักอย่างก็หยุดแล้วยกเลย(ถ้าแยกร่างแล้วไม่รู้ ยังไม่ได้แยก = =")

saetoey
3rd January 2012, 08:07
คนที่นานๆมาที ไม่ว่าทำยังไงก็ไม่ขึ้นเลข 1 ครับ เต็มจนทะลุแล้วก็ไม่ขึ้น ไม่นับครับ = =b
สู้ม่อนกลางทะเล พยายามหาที่มันเป็นวงๆ น้ำตื้นไปลึก ให้ลองขุดตรงน้ำตื้นดู หรือไม่ก็เดินมั่วแล้วรอโซเนียพูดอะไรสักอย่างก็หยุดแล้วยกเลย(ถ้าแยกร่างแล้วไม่รู้ ยังไม่ได้แยก = =")
นี่ยังไม่ได้แยกหรอ เห็นมาตอบเราตลอดเลย ขอบคุณมากๆ 555 ถ้วยความสัมพันธ์อะครับ คือทำให้6ทั้งหมูบ้าน หรือเต็ม(จีบได้เป็น10) แล้วมันมีถ้วยลับอยู่อันหนึ่งมันไม่เขียนรายละเอียด คือให้ทำอะไรหรอ

brightbam
3rd January 2012, 10:53
นี่ยังไม่ได้แยกหรอ เห็นมาตอบเราตลอดเลย ขอบคุณมากๆ 555 ถ้วยความสัมพันธ์อะครับ คือทำให้6ทั้งหมูบ้าน หรือเต็ม(จีบได้เป็น10) แล้วมันมีถ้วยลับอยู่อันหนึ่งมันไม่เขียนรายละเอียด คือให้ทำอะไรหรอ
ใช่ถ้วยเมพุรินเปล่าอ่ะ ถ้าใช่ก็ลองอ่านดูหน้าแรกของกระทู้นี้อ่ะ
ที่ยังไม่ได้แยกเพราะ เปิดเทอมพอดีครับ จัดการลาสต์บอสได้วันสุดท้ายก่อนเปิด 55

saetoey
3rd January 2012, 12:06
ใช่ถ้วยเมพุรินเปล่าอ่ะ ถ้าใช่ก็ลองอ่านดูหน้าแรกของกระทู้นี้อ่ะ
ที่ยังไม่ได้แยกเพราะ เปิดเทอมพอดีครับ จัดการลาสต์บอสได้วันสุดท้ายก่อนเปิด 55
ถ้วยเอลดำ เราได้แล้ว แต่มันมีอีกถ้วยอะ มันเขียนว่าถ้วยลับ ไม่มีรายละเอียด แล้วถ้วยความสัมพัน นี่ต้องทำให้เป็น6ทั้งหมู่บ้านหรือ เต็มอะ(จีบได้10)

brightbam
3rd January 2012, 21:40
ถ้วยเอลดำ เราได้แล้ว แต่มันมีอีกถ้วยอะ มันเขียนว่าถ้วยลับ ไม่มีรายละเอียด แล้วถ้วยความสัมพัน นี่ต้องทำให้เป็น6ทั้งหมู่บ้านหรือ เต็มอะ(จีบได้10)
ตรงไหนอ่ะ ผมหาไม่เจอเลย ถ้วยความสัมพัน ถ้วยลับ = = ผมไปดูหน้าแรกกระทู้นี้ก็ไม่เห็นนิครับ ในเกมส์ก็เป็น ??? หมดเลย

saetoey
4th January 2012, 12:51
ตรงไหนอ่ะ ผมหาไม่เจอเลย ถ้วยความสัมพัน ถ้วยลับ = = ผมไปดูหน้าแรกกระทู้นี้ก็ไม่เห็นนิครับ ในเกมส์ก็เป็น ??? หมดเลย
นี่เล่นในps3ปะครับ ก็มันมีถ้วยหนึ่ง มันขึ้นว่า Champion/Most Popular ลองหาในกลูเกิลดูก็ได้ อะครับ

brightbam
5th January 2012, 10:43
อ่า wii ครับ Emu ด้วย = ="

ghosting
9th January 2012, 21:57
สวัสดีครับ ไม่ทราบยังมีคนเล่นอยู่ไหม

คือว่าเกมนี้มันจำกัด ปี หรือเปล่าครับ แบบว่าต้องแยกร่างก่อนครบ 2 ปี ไรแบบนี้อะครับ

พอดีเล่นแบบเหมือน HM ภาคก่อนๆ เกบเงินเสิ้ยงสัตว์เลย ใบไม้ร่วงละ ยังไม่ยกเกาะวิหารไฟเลย

แล้วใช้คทา Hell ไม่มีสกิลกด สามเหลียม (A+B) อะครับ

1856722033
10th January 2012, 22:17
สวัสดีครับ ไม่ทราบยังมีคนเล่นอยู่ไหม

คือว่าเกมนี้มันจำกัด ปี หรือเปล่าครับ แบบว่าต้องแยกร่างก่อนครบ 2 ปี ไรแบบนี้อะครับ

พอดีเล่นแบบเหมือน HM ภาคก่อนๆ เกบเงินเสิ้ยงสัตว์เลย ใบไม้ร่วงละ ยังไม่ยกเกาะวิหารไฟเลย

แล้วใช้คทา Hell ไม่มีสกิลกด สามเหลียม (A+B) อะครับ

ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะฮะ เพราะถึงจะสู้กับบอสตัวสุดท้ายจบก็ยังต้องอยู่ในร่างเดียวกันต่อไปครับ

ปล.ผมเล่นในps3เปลี่ยนมาเล่นเเท้โหลดเซฟไม่ได้ร้องไห้นํ้าตาคลอยเลยTT^TTฮาเร็มผมไปหมดเลยฮือๆๆ
ตงจะอยู่ในนี้บ้างอะฮะ:p

ghosting
12th January 2012, 23:27
ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะฮะ เพราะถึงจะสู้กับบอสตัวสุดท้ายจบก็ยังต้องอยู่ในร่างเดียวกันต่อไปครับ

ปล.ผมเล่นในps3เปลี่ยนมาเล่นเเท้โหลดเซฟไม่ได้ร้องไห้นํ้าตาคลอยเลยTT^TTฮาเร็มผมไปหมดเลยฮือๆๆ
ตงจะอยู่ในนี้บ้างอะฮะ:p

ขอบคุณงับๆ

ตอนนี้ ... ขึ้นวันที่ 7 ฤดุหนาว พึ่งผ่าน วิหารน้ำเอง อิอิ

ส่วนความสัมพัน ทุกตัวอยู่ระดับ 4 หมด เว้น แม่ค้าเปิดกล่องอยู่แค่ 1 กะ คนส่งจดหมาย 0 - -"

สงสัย ขึ้นปี 3 นู้นละ มั้งถึงแยกร่างได้

Misaka10777
13th January 2012, 07:49
คนส่งจดหมายเป็นตัวละครรับเชิญ ความสัมพันธ์จะอยู่แค่ 0 ไม่เพิ่มมากไปกว่านี้ค่ะ

เอาของมาฝาก Fish Spot (ยังไม่เสร็จดี แต่ยังอัพเดทเรื่อย ๆ)

สีขาว - Squid (イカ) / Lampsquid (ランプイカ) / Sunsquid (ジャマイカ)

สีฟ้า - Skipjack (カツオ) / Tuna (マグロ)

สีแดง - Shrimp (エビ) / Lobster (ロブスター) / Salmon (サケ)

สีน้ำตาล - Turbot (カレイ) / Flounder (ヒラメ) / Fall Flounder (モミジヒラメ) / Blowfish (フグ)

สีชมพู - Girella (メジナ) / Snapper (タイ) / Lover Snapper (トキメキタイ) / Glitter Snapper (カガヤキタイ)

รูปแผนที่ที่ไปเอามาทำเล็กมาก ใครมีรูปแผนที่ใหญ่ ๆ ชัด ๆ กว่านี้ช่วยแปะหน่อยนะคะ จะได้เอามาทำใหม่ =___=

brightbam
13th January 2012, 10:48
คนส่งจดหมาย คุยจะจบปีและ ให้ของเป็น10 ยังไม่ผ่าน 0 เลย (มันไม่ผ่านแหละ ระบบมันไม่ให้ = =)

ghosting
13th January 2012, 11:30
ขอบคุณคุณ Misaka10777 และ คุณ brightbam ด้วยนะครับที่ให้ข้อมูล

พอดีพึ่งเล่นอะงับ เลยไม่ค่อยรุ้ไรมากก มีไรก้อจามาถามบ่อยๆนะครับ

brightbam
16th January 2012, 14:00
ขอบคุณคุณ Misaka10777 และ คุณ brightbam ด้วยนะครับที่ให้ข้อมูล

พอดีพึ่งเล่นอะงับ เลยไม่ค่อยรุ้ไรมากก มีไรก้อจามาถามบ่อยๆนะครับ

เพิ่งเล่นแต่ ฤดูหนาวนี่นะ ผมก็ 10 หนาวนะ = =" (แต่นอน 12.30+ ทุกวัน เก็บผัก ทุบแร่จนดึกทุกวัน)

bellken
17th January 2012, 04:02
:girlhaha:rose

Misaka10777
17th January 2012, 05:51
ก็เก็บเหมือนกดเก็บไอเท็มตามปกติแหละค่ะ (Wii กด B ส่วน PS3 ไม่รู้)

brightbam
17th January 2012, 10:40
ผักใช้ไรเก็บอะครับ จบวิหารไฟเเล้วยังเก็บผักไม่เป็นเลยฮ่าๆๆ

จับมอนสเตอร์ที่มีคำว่า Harvest (สายเก็บเกี่ยว) มาแล้วเอาไปไว้ในเกาะนั้นๆก็ได้ครับ มันจะเก็บให้ ช่วยได้เยอะ = ="
เก็บเองก็กด B อย่างโพสข้่างบนหลังๆ เยอะมาก วันนึงก็ไม่เสร็จ = ="

ghosting
17th January 2012, 17:06
คือ ถ้าแยกร่างแล้ว เลือกเล่นเปงตัวชาย

ก้อไม่มีสิทธฺิ์ ได้ คู่มือดาบ 2มือ จาก Jame เลยใช่ไหมอะ เพราะ ความสัมพันเกิน 6 ไม่ได้

dogaki
18th January 2012, 00:20
คือ ถ้าแยกร่างแล้ว เลือกเล่นเปงตัวชาย

ก้อไม่มีสิทธฺิ์ ได้ คู่มือดาบ 2มือ จาก Jame เลยใช่ไหมอะ เพราะ ความสัมพันเกิน 6 ไม่ได้

เอาจากคนอื่นก็ได้นะครับ ของผมจำได้ว่าตัวผู้ชายจะขาดคู่มือปรุงยาเล่มสุดท้ายเท่านั้นเอง - -

ghosting
19th January 2012, 07:19
เอาจากคนอื่นก็ได้นะครับ ของผมจำได้ว่าตัวผู้ชายจะขาดคู่มือปรุงยาเล่มสุดท้ายเท่านั้นเอง - -

อ่อ ขอบคุณครับ

แต่ตอนนี้ งง กับ ค้อน และ ขวาน มากครับ

ค้อน ขวาน เวล 95 ตอนไม่ดาว โจมตี 217 / 220

แต่พอมีดาว ทำไม มันเหลือ 27/30 ละ ครับ มันเปงบัคหรา

brightbam
19th January 2012, 07:44

-Secret ผ่านเควสニンジンを譲ってくださいของJames (สำหรับคนที่เล่นเป็นSonia) หรือเควส 至急:手を貸してください!ของIris(สำหรับคนที่เล่นเป็นAzel) <<<

ผมรู้สึกว่าได้หมดน้า

dogaki
19th January 2012, 13:01
-Secret ผ่านเควสニンジンを譲ってくださいของJames (สำหรับคนที่เล่นเป็นSonia) หรือเควส 至急:手を貸してください!ของIris(สำหรับคนที่เล่นเป็นAzel) <<<

ผมรู้สึกว่าได้หมดน้า

ผมทำหมดแล้วล่ะนะ ขาดเล่มนึงจริงๆครับ ว่างเลยเล่มนึง เพราะ เล่นจนได้ tropy สนิทคนในเมืองเต็ม max หมดแล้ว แน่นอนว่าเควสต้องขึ้นหมดแน่นอน

แล้วเควสนั้นพี่เขาเขียนผิดครับ ความจริงเป็นคู่มือสร้างของแต่งบ้านขั้นสุดยอดต่างหากครับ เพราะ ลองดูดีๆว่า ในหน้านั้นเขียนว่าเอาได้แค่ jame แต่ผมได้จาก Iris ด้วย

ผมทำเควสหมดแน่ชัวร์ๆ ของ Iris เพราะ ผมแต่งงานรายนี้คนแรกเลย - -

ghosting
19th January 2012, 21:12
ผมทำหมดแล้วล่ะนะ ขาดเล่มนึงจริงๆครับ ว่างเลยเล่มนึง เพราะ เล่นจนได้ tropy สนิทคนในเมืองเต็ม max หมดแล้ว แน่นอนว่าเควสต้องขึ้นหมดแน่นอน

แล้วเควสนั้นพี่เขาเขียนผิดครับ ความจริงเป็นคู่มือสร้างของแต่งบ้านขั้นสุดยอดต่างหากครับ เพราะ ลองดูดีๆว่า ในหน้านั้นเขียนว่าเอาได้แค่ jame แต่ผมได้จาก Iris ด้วย

ผมทำเควสหมดแน่ชัวร์ๆ ของ Iris เพราะ ผมแต่งงานรายนี้คนแรกเลย - -

ผมว่าจาได้ไม่ได้ก้อเหมือนกันนะครับ

เพราะผม ได้จาก Iris แล้วครับ แต่พอกลับมาดูที่ทำ มันไม่มีไรเพื่มเลย - -"

dogaki
19th January 2012, 23:37
ผมว่าจาได้ไม่ได้ก้อเหมือนกันนะครับ

เพราะผม ได้จาก Iris แล้วครับ แต่พอกลับมาดูที่ทำ มันไม่มีไรเพื่มเลย - -"

เออถ้าดาบ 2 มือเอาจากคนอื่นก็ได้นิครับ

-Secret ผ่านเควส 余分があるヤツ ของMerupurin หรือเควส 急いで手に入れたいของJames

ghosting
19th January 2012, 23:41
เออถ้าดาบ 2 มือเอาจากคนอื่นก็ได้นิครับ

-Secret ผ่านเควส 余分があるヤツ ของMerupurin หรือเควส 急いで手に入れたいของJames

อ่อ ครับ...

ขอบคุณครับ ไว้ค่อยทำ งิตอนนี้

ไป งวดกะเกบเวล ขวาน/ค้อน ก่อนดีก่า เอาค้อน รองสุดท้ายใช้ไปก่อน เพราะ ค้อนสุดยอด ติดดาวโจม 27 เอง - -"

brightbam
20th January 2012, 08:33
บั้คหรือเปล่า = ="

ghosting
20th January 2012, 10:04
ไม่รูว่า บัต หรือเปล่า แค่เปงทั้ง ค้อน ขวานสุดยอดติดดาวทั้ง 2 อันเลย

ค้อนโจม 27 ขวานโจม 30

waffle
23rd February 2012, 20:06
ภาคนี้มันมีตอนจบไหมคะ หรือเล่นได้เรื่อยๆ

asdqwegfo
28th February 2012, 13:34
ไม่ได้มาซะนานมีปัญหาใหม่ครับ- -
เวลาเข้าเกม อยู่ดีๆก็ขึ้น !!! DSi exception
มันเกิดเพราะอะไรครับ

00016122
8th March 2012, 16:03
เควสเกาะทะเลทรายอะคับที่จะเอากุญแจวิหารไฟ ทำไมผมกระโดดข้ามก้อนหินแบบในคลิปไม่ได้

jg7280
21st March 2012, 10:43
ภาคภาษาอังกฤษมาแล้วไม่ใช่เหรอครับ?? :confused:

jg7280
21st March 2012, 12:16
คือว่า...ที่สร้างอาวุธขนาดใหญ่มัน 24000g ไม่ใช่เหรอครับ :confused:

jg7280
23rd March 2012, 19:34
Ultimate Attack เลเวลเท่าไหร่ถึงจะใช้ได้ ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ :blush

hero23093060
11th November 2012, 22:49
คือเควส Chapter ของ Sera ไมผมไม่มีอะครับทั้งๆที่รู้จักทุกคนแล้ว

kengit38
10th March 2013, 17:53
เควส 海の神殿の海図(A sea chart for an explorer.) มันไม่ขึ้นให้อ่ะค่ะ .

Dayblackman
4th January 2014, 12:38
Chapter5:
-รับเควส海に出るならของOdetteแล้วไปวิหารดิน(หน้าทางเข้าไปชั้น1ทั้งฝั่งซ้ายและขวาจะมีทางลัดขึ้นไปชั้นอื่นๆ ไม่จำเป็นต้องเริ่มเดินตั้งแต่ชั้น1ใหม่หากเรากลับมาที่นี่อีก)

ถอนรูปปั้น Pandora แล้วคับ แต่เควสเนื้อเรื่องหลักไม่ขึ้นเลย เควสของ Odette ข้างบนอ่ะคับ...เกี่ยวกับค่าความสนิทไหมคับ

ghostering
13th February 2014, 20:55
(T T) มีปัญหาเควสสืบผีที่โบถครับ เนื่องจากว่าเคาะประตูไม่ได้ Orz ปรับปุ่มยังไงก็เคาไม่ได้สักที ใครก็ได่ช่วยชี้ทางสว่างทีที

crownclown
26th February 2015, 12:45
ใครรู้บอกทีครับ ไอแร่ที่เราทุบออกมาเราให้มอนเก็บให้ได้ไหมครับ หรอว่าต้องเก็บเองอย่างเดียว

majinaji
4th June 2015, 18:28
ต้องเก็บเองครับ

kidzkungz
21st June 2015, 11:24
ไม่รูว่า บัต หรือเปล่า แค่เปงทั้ง ค้อน ขวานสุดยอดติดดาวทั้ง 2 อันเลย

ค้อนโจม 27 ขวานโจม 30

บัคตีแรงกว่าเดิมแน่นอนครับ ลองแล้ว ผมคิดว่า ขวานกะค้อน atk เยอะสุดพอติดดาวปุบมันเลยบัค

bento
22nd June 2015, 08:32
บัคตีแรงกว่าเดิมแน่นอนครับ ลองแล้ว ผมคิดว่า ขวานกะค้อน atk เยอะสุดพอติดดาวปุบมันเลยบัค

ภาคนี้คาทาโกงสุดละ ผมเล่นเซฟจบนางเอกทุกคนเลยภาคนี้เล่นเป็นเดือนไม่หลับไม่นอนเลยทีเดียว