PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ขอถามเกี่ยวภาษาที่ใช้เขียนกันหน่อยครับ

battosai2010
5th September 2012, 05:20
คือผมอยากเกี่ยวกับเขียนเกมน่ะครับ แต่ไม่รู้ว่าจะเริ่มจากตรงไหนดีที่พอจะเริ่มได้ก็คงเรื่องภาษาก่อน ว่าเขาใช้ภาษาอะไรใครพอจะมีแนวทางการศึกษาว่าจะเรียนได้ยังไงบ้างครับ
และอีกคือ engine แต่ละตัว ใช้เขียนและสร้างตัวละครแผ่น กับ อนิเมชั่น หรือ คัดซีน ได้ในตัวเลยหรือเปล่าครับ ใครว่างก็ช่วยตอบให้ผมทีนะครับ อยากทำบ้าง^^
ปล.ใครเก่งและว่างสอนผมเลยก็ได้นะครับ 555

ขอบคุณล่วงหน้าครับ