PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะเล่น Minecraft co-op แต่มันขี้นว่า Can't Reach Server

GetsugA
5th September 2012, 16:54
ตามหัวข้อเลยครับ พอกดเข้าไปที่ Multiplayer เซิฟเวอร์มันขี้นว่า Can't Reach Server ทั้งที่เมื่อ 2 วันก่อนยังเข้าได้อยู่เลย งง มาก เวอร์ชั้นก็ตรงกันนี่ ฮามาชิ เปิดไว้ตลอด แต่มาวันนี้ดันเข้าไม่ได้ ลองไปหาวิธีใน Google แล้ว มีคนบอกให้ปิด Firewall ผมก็ปิดตามที่เค้าบอกแล้ว ลองเข้าเกมดู ก็เหมือนเดิม รีเกมก็แล้ว รีเน็ต รี ฮามาชิ รีคอม เพื่อนบอกรีเซิฟก็แล้ว ก็ยังไม่ได้อยู่ดี งง มากกกก ใครรู้บอกทีนะครับ

ขอบคุณครับ:thank

ปล.คิดว่า ไม่น่าจะผิดหมวดนะ