PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ทำยังไงถึงจะเล่นเกมจบคับ ?

Hunibal
5th September 2012, 19:24
เป็นคำถามที่สิ้นคิดมากคับ แต่ยากจริงๆ ผมเป็นพวกชอบโหลดแต่ไม่ชอบเล่น ไม่รู้ทำไม
เช่นโหลดเกมมา 1 เกม จะเปิดเข้าแค่ครั้งเดียว และปิดๆไป พอจะเปิดอีกทีก็รู้สึกเบื่อๆ
ทำให้เล่นเกมไม่จบเลย เกมบางเกมเล่นแค่ครั้งเีดียวก็ทิ้งคาเครื่องไว้ครึ่งปี ไม่แตะอีกเลย
แผ่นแท้ก็ลองซื้อมาแล้ว ก็เป็นเหมือนตอนโหลดอยู่ดี
เฮ้อ อยากมีความรู้สึกช่วงที่เล่นเกมแรกๆจัง :sweat

Mercury
5th September 2012, 20:36
ท่านต้องมุมานะเล่นผ่านด่านน่าเบื่อๆไปครับ จะต้องมีซักด่านของเกมที่สนุกที่สุด เชื่อผมสิ เบื่อๆก็เปิดเกมที่ไม่ได้เล่นนานๆท่านจะติดเกมเกมนั้นไปเลย

battosai2010
5th September 2012, 20:41
ความรู้เริ่มเปลี่ยนไปตามกาลเวลา ในความรู้สึกของท่านคือตอนนี้ก็คือได้เริ่มละทิ้งการเป็น เกมเมอร์แล้ว 5555

boye
5th September 2012, 20:45
ลองซื้อจอยมาเล่นดู เพราะมันจะได้อัธรสในการเล่น 55
ปล.ลองดูนะครับ เพราะผมก็เคยเป็น

siriuscry
5th September 2012, 20:47
ต้องหาคนมาเล่นแข่งกันครับ จะได้เพิ่มอรรถรสในการเล่น จัดเพื่อนมาแข่งกัน ใครเคลียเกมส์ก่อนอะไรแบบนี้
เกมส์ไหน co กันได้ยิ่งสนุกครับเล่นกับเพื่อน ดีที่สุดแล้ว

เพราะสิ่งนี้
5th September 2012, 20:54
โหลดมาก็งี้แหละครับ มันไม่รู้คุณค่าของเงิน ผมซื้อ BFBC2 มา ทีแรกโหลดเถื่อนมาเล่น ผมก็เล่นเนื้อเรื่องไม่จบหรอก พอซื้อแท้ อะ กัดฟันเล่นมันจนจบครับ

เกมส์แท้มีแล้ว ลองกัดฟันเล่นไป คิดว่าจะให้คุ้มตัง เดี๋ยวก็จบครับ

bankvocal
6th September 2012, 01:33
เกมผมมีไว้เล่นตอนรอโหลดหนังครับ เกมไหนถูกใจจริง ๆ ถึงจะจัดหนัก เช่น Sleeping Dogs

CodeMagane
6th September 2012, 02:27
อยากแรกที่ควรจะมีคือความตั้งใจที่จะเล่นครับ

ผมเคยดองยาวสุดก็ dead space แหละ เจอจุดเซฟ = เลิก ค่อยมาเล่นใหม่ +กลัวด้วย
หลังๆ เอาวะ กลัวทำไมหลายวันยิงยาววันเดียวยันน๊อคเลย
พอตั้งใจเล่นไปเล่นมากระทืบผีสนุกดี 5555+

ZEEDZADzZ
6th September 2012, 02:36
ผมเพิ่งซื้อ CS:GO มาราคา $14.99 เล่นไปแค่ 101 นาที.... ผมก็เหมือนกับ จขกท.นั่นแหล่ะ อยากได้มาครอบครอง แต่พอได้มาแล้ว ก็ปล่อยมันไว้อยู่อย่างนั้น

RlucksN
6th September 2012, 05:33
ก็ไ่ม่ต้องไปฝืนเล่นให้จบหรอกครับ ถ้าเรารู้สึกว่าไม่อยากเล่นจริงๆ

ยิ่งฝืนเล่นเราจะยิ่งเบื่อและหงุดหงิด เหมือนตอนที่ผมเล่นACภาคแรก อารมณ์แบบว่าโครตหงุดหงิด แต่ผมเป็นคนที่ถ้าเล่นเกมอะไรแล้วต้องเล่นให้จบ ก็ฝืนๆเล่นไป

การที่เราจะเล่นเกมให้จบได้มันต้องมีแรงจูงใจครับ เกมเพลย์ เนื้อเรื่อง แคแรคเตอร์ อาร์ต ออนไลน์ (ACภาคแรกมันมีเนื้อเรื่องที่ทำให้ผมต้องเล่น เลยต้องเล่น)

ถ้าไม่มีแรงจูงใจที่จะเล่น แค่เสียดายที่โหลดไว้ตั้งนาน ก็อย่าเล่นเลย ไว้เจอเกมที่อยากเล่นจริงๆดีกว่า เชื่อเลยว่าจะเล่นโต้รุ่งไม่ได้นอนแน่ 555

sathitsak
6th September 2012, 06:09
ง่ายสุดคือซื้อแท้ครับถ้าเล่นห็อปจะไม่รู้คุณค่าของเกมส์โหลดมาแล้วเล่นไม่เล่น โหลดมามั่วๆ ถ้าซื้อแท้ก็จะรู้สึกอยากจะเล่นให้จบ มี multiplayer w;hg]jody[grnjvo

สิ่งเล็กๆที่เรียกว่าเกมส์
6th September 2012, 07:06
ส่วนมากผมก็ไม่เล่นให้จบหรอกพอจบไปแล้วจะทำอะไรกับมันต่อหละ ส่วนมากเน้นเกมที่ openworld แล้วหา mod มาลงจะไม่เบื่อเท่าไรมั้ง- -

เกมที่เล่นจบ batman arkham city asssasincreed bth battlefield 2-3 Alan wake gta iv prototype1-2 just cause 2 resident evil 5-raccooncity crysis 2 farcry2 sleeping dog maxpayne 3 saint row 3 ghost recon future soldier ที่เล่นยังไงก็ไม่จบ SKYRIM mod มันเยอะจริงๆ

newchamea
6th September 2012, 07:20
I am alive เครียดมากครับ ถึงกับถอยออกมา1ยกเลย พักก่อนเครียดจัดเดี๋ยวไม่หนุก