PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : (ระบาย) แค่นี้!! ถึงกับต้องด่าพ่อกันเลยหรอ ??

Pan'go
5th September 2012, 23:11
ขอระบาย !! :mad:
คือเราไม่เข้าใจว่าแค่เราพิมพ์ นร้าา,จร้าา ทำไม!! ถึงกับต้องด่ากันเลย เตือนมาซิ!บอกมา!เราก็แก้ไขให้เลย แล้วด่าแพนอ่ะด่ามาเหอะไม่ว่าหรอก แพนด่ากับเพื่อนแรงๆทุกวันชินแหละ แต่..ไอ Hang-on อะไรนี่เป็นใครมาจากไหน ถึงกับมาด่าพ่อ แล้วพ่อเราไปทำอะไรให้อ่ะ เขาไปขี้ใส่ตู้กับข้าวบ้านคุณ Hang-on รึไง โอเค!! ถ้าแพนผิด แพนก็ขอโทษล่ะกัน แต่ขอเตือนนะไอคุณ Hang-on คุณจะด่าใคร ก็อย่าเที่ยวไปด่าบุพการีเขาล่ะ เดี๋ยวจะตายก่อนวัยอันควร ขอเตือนด้วยความเป็นห่วง :shutup
ปล.ก่อนจะสมัครเข้าบอร์ดก็เล่นของพี่อยู่นาน แล้วดูบอร์ดนี้เข้มงวดดี เห็นUSERโดนแบนเยอะมากอ่ะ แต่วันนี้มาเจอ.......อย่างงี้ เราก็คงเข้าใจแล้วล่ะ ว่าทำไมพี่มันไม่ค่อยอยากให้สมัคร แพนคงโลกสวยไปหน่อย :o
ขอโทษทียาวไปหน่อย คือมัน Hurt อ่ะ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามารับฟังนะ

ballba
5th September 2012, 23:13
แล้วกระทู้หายไปไหนแล้วอ่ะ

ผมก็โพสบอกให้ใจเย็นๆกันอยู่ *-*

เอ่อ...... อันนี้จริงหรือเปล่าเนี้ย ผมชัก งงๆละ

คือผมจะเล่าคร่าวๆนะ จขกท. เขาพิมพ์ นร้าจร้า ภาษาวิบัติ

hang-on ไม่ถูกใจเลย โพสว่า นร้า จร้า หาเตี่ยอะไร พิมพ์ดีๆไม่เป็นหรอ

แล้วก็เกิดเรื่องครับ = =

ปล. ทุกๆท่านไม่ได้ตกข่าวครับ

แต่จขกท. ไม่ได้โพสอยู่ในหัวข้อ main forum นี้

หลายคนจึงไม่เห็นเหตุการณ์ ผู้อยู่ในเหตุการณ์ที่เห็น

pango(จขกท)

hang-on(ผู้โพสแสดงความคิดเห็น)

Zean_Neo (ผู้อ้างอิง ถูกใจ hang-on )

ballba ( คนที่บอกว่าให้ใจเย็น :sweat )

แล้วก็ใครอีกเนี่ยหละ

หัวข้อกระทู้อยู่ใน pc game talk เกี่ยวกับ DLC อะไรเนี่ยหละ = =โดนลบไปละ มั้ง

duchyzaza
5th September 2012, 23:16
เอ่อ...... อันนี้จริงหรือเปล่าเนี้ย ผมชัก งงๆละ

Zean_Neo
5th September 2012, 23:18
อยู่นี่มันต้องใจเย็นครับ แต่ก็ดีแล้วที่ ไม่ได้ไปโต่ตอบอะไรมาก :yes

ChaninKung
5th September 2012, 23:21
เขาคงไม่คิดถึงเรื่องการตักเตือนเลยละมั้งครับ

แต่ยังก็ไงก็ควรรักษาเรื่องกฏระเบียบเรื่องการใช้ภาษาด้วยนะครับ

Prometheus
5th September 2012, 23:24
เรื่องแค่นี้ไม่เห็นจะต้องด่ากันเลยนะ โดยเฉพาะคนที่ด่าก่อนอ่ะ = =''

ระวังแล้วนะ แต่ไอคำ นร้าา,จร้าา พวกหญิงอย่างเราก็พิมพ์กันทั้งนั้นอ่ะ มันก็เผลอไป แพนก็ขอโทษที่พิมพ์ไป แต่ถ้าเกิดเราพิมพ์แบบพวกเด็กสก๊อยเด็กแว้น เขาไม่เอาปืมมายิงหัวเราเลยหรอ :nea

เอาน่าๆ คนเรามันผิดพลาดกันได้ ทั้งจขกท.และเขาควรจะให้อภัยกัน จะได้ไม่มีปัญหาอะไรกัน

Pan'go
5th September 2012, 23:25
เขาคงไม่คิดถึงเรื่องการตักเตือนเลยละมั้งครับ

แต่ยังก็ไงก็ควรรักษาเรื่องกฏระเบียบเรื่องการใช้ภาษาด้วยนะครับ
ระวังแล้วนะ แต่ไอคำ นร้าา,จร้าา พวกหญิงอย่างเราก็พิมพ์กันทั้งนั้นอ่ะ มันก็เผลอไป แพนก็ขอโทษที่พิมพ์ไป แต่ถ้าเกิดเราพิมพ์แบบพวกเด็กสก๊อยเด็กแว้น เขาไม่เอาปืมมายิงหัวเราเลยหรอ :nea

nakiann123
5th September 2012, 23:27
ผมพลาดอะไรหรือเปล่า ผมมาไม่ทันอะไรไหม ?

เพราะสิ่งนี้
5th September 2012, 23:27
นร้าาาาา จร้าาาาาาาาาาาาาาาาา นร้าาาาาาาาาา จร้าาาาาาาาาาา

เผื่อจะโดนด่าบ้าง :o

ปล. จริงๆคำแบบนี้พิมเล่นเยอะแยะไป เทอว์ นร้า จร้า งืม สงสัยพี่แกเครียดจัด เก็บกดล่ะมั้ง

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=124512

นี่ไงเก็บกดจริงๆด้วย :o

UkuleleAlone
5th September 2012, 23:31
เอาเป็นว่าพลาด. . . .

SixxTheRipper
5th September 2012, 23:32
อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ =_=

ไง!! นายที่แอดเฟสเราไปนิ นายชื่อ.......??

อ่ะ... เอ่อ... ชื่อ เต้ ครับ O_O

SemIFaIL
5th September 2012, 23:33
คนมันเกรียนหยุดได้ก็บ้าแล้ว แต่เจอสั่งสอนก็คง OK ขึ้นมั้งนะของอย่างนี้ต้องใจเย็นเข้าไว้จ๊ะ

scorlar01
5th September 2012, 23:33
ผมว่าเรื่องภาษานี่ ก็มีผิดพลาดกันได้อยู่แล้วล่ะครับ ขนาดผมยังพิมพ์ผิดๆถูกๆเลย คนที่ด่าก็เกินไปอ่ะครับ

Pan'go
5th September 2012, 23:34
นร้าาาาา จร้าาาาาาาาาาาาาาาาา นร้าาาาาาาาาา จร้าาาาาาาาาาา

เผื่อจะโดนด่าบ้าง :o

ปล. จริงๆคำแบบนี้พิมเล่นเยอะแยะไป เทอว์ นร้า จร้า งืม สงสัยพี่แกเครียดจัด เก็บกดล่ะมั้ง

http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=124512

นี่ไงเก็บกดจริงๆด้วย :o
อ่อ!! เห็นล่ะๆ แพนเลยเข้าไปจิกนิดจิกหน่อยอ่ะ :hehe

อยู่ห่างๆ อย่างห่วงๆ =_=
ไง!! นายที่แอดเฟสเราไปนิ นายชื่อ.......??

pakamon
5th September 2012, 23:36
มันเกิดอะไรขึ้น O.o!! เราตกข่าวรึนี่

BarE
5th September 2012, 23:41
ผมคิดว่า คนที่ด่า บุพการี ส่วนใหญ่แล้วขาดความอบอุ่น

นิสัยคน อารมณ์ มักมาก่อน เหตุผล ด่าๆๆ แล้วค่อยกลับมาคิด

นี่ไงที่เค้าว่า "ตั้งสติก่อนสตาร์ท" :o

geforce223
5th September 2012, 23:48
ใจเย็นๆนะจ้ะ มีไรคุยกันได้ครับ

Ich_Liebe_Dich
5th September 2012, 23:53
สำหรับผมน่ะใครด่าผมก็ไม่ค่อยสนใจหรอก เพราะ ไม่ได้ทำให้ใครในบ้านผมเดือดร้อน มากมาย ใจเย็นก็ได้

Pan'go
6th September 2012, 00:01
ใจเย็นๆนะจ้ะ มีไรคุยกันได้ครับ

สำหรับผมน่ะใครด่าผมก็ไม่ค่อยสนใจหรอก เพราะ ไม่ได้ทำให้ใครในบ้านผมเดือดร้อน มากมาย ใจเย็นก็ได้

เขาอาจจะเครียดก็ได้ครับ ยังไงก็ใจเย็นๆๆค่อยๆๆคุยกันนะคับยังไงก็ชาว JKG เหมือนกัน:friend
ใจเย็นแล้วจร้า!!:victory แค่อยากเตือนเขาเฉยๆอ่ะว่าอย่าไปเที่ยวด่าพ่อแม่ใครเขาส่งๆ แพนเองก็ถือสะว่ารับน้องใหม่ไปล่ะกัน :preved

lnw2011
6th September 2012, 00:06
เขาอาจจะเครียดก็ได้ครับ ยังไงก็ใจเย็นๆๆค่อยๆๆคุยกันนะคับยังไงก็ชาว JKG เหมือนกัน:friend

semakutay
6th September 2012, 00:08
อย่าไปเครียดนะ
ความเครียดมากมากนั้นทำให้เกิดปัญหาต่อสุขภาพได้นะ
ที่สำคัญเลยคือหัวใจ
ความเครียดจะทำให้หัวใจเรานั้นทำงานหนักมากขึ้นกว่าปกติ...
.
.
.
แต่ถ้าอยากบริหารหัวใจทุกวัน
ส่งหลังไมค์มาคุยกับผมนิดนุงเพื่อเป็นการออกกำลังกายให้หัวใจ
ทั้งของผมและของคุณแพนไปพระร้อมพร้อมกัน
จะถือว่าเป้นการยิงปืนนัดเดียวได้นกถึงสองตัวเลยทีเดียวเจียว:blush

มันคุ้มที่จะเสี่ยงนะครับ;)

JamiesMc'Avoid
6th September 2012, 00:36
ใจเย็นเจ้าค่ะ คนด่าก็เกินไป เรื่องแค่นี้ถึงกับขึ้นพ่อ แรงจิงเทียว

OmOMaNz
6th September 2012, 00:45
ผมว่าพิมนิดๆหน่อยไม่เป็นไรมั่งคับ เช่น ค๊าฟ งับ คัฟ คร่า ฯลฯ คนพิมเขาคงต้องการสื่อถึงการออกเสียงแบบนั้นจิงๆตามเราอ่าน

นิดๆหน่อยๆใจเย็นๆ

April
6th September 2012, 00:52
ผมไม่รู้เรื่ิองหง่ัะ แต่ยังไงก็อย่าเพิ่งใีึจร้ิอนเลยครับใจเย็นๆ

bankvocal
6th September 2012, 00:52
ผมว่ากฎบางอย่างก็ยืดหยุ่นกันได้ มามัวนั่งจับผิดชาวบ้าน เราก็ไม่มีความสุข คนอื่นก็ไม่มีความสุข

ถ้ามันหนักหนาก็เตือนเค้าไปดี ๆ ใคร ๆ ก็ผิดพลาดได้ทั้งนั้น nobody's perfect

boss623
6th September 2012, 00:57
หิวข้าวอ่ะคับ (เอ๊ยผิดที่ 555)

longtest
6th September 2012, 09:10
เห็นด้วยกับ จขกท

nan chao
6th September 2012, 09:47
ผมไม่ได้อะไรกับใครนะครับ แต่อยากบอกจขกท.ว่าบางครั้งในโลกอินเตอร์เน็ตคุณอย่าไปใส่ใจอะไรมากนักเลยครับ
ฝรั่งเขามีคำพูดติดตลกว่า internet rule#1: do not give a f**k (กฎของอินเตอร์เน็ตข้อที่1 อย่าใส่ใจอะไรทั้งนั้น)
ยิ่งคุณมาร้องแรกแหกกระเฌอโวยวายเป็นเด็กสามขวบแบบนี้ระวังจะมีคนหมั่นไส้แล้วคิดว่าคุณเป็นพวกเรียกร้องความสนใจเอานะครับ
และคุณเองก็จะอยู่ในสังคมจำลองแบบนี้ยากขึ้น

neoaltron
6th September 2012, 09:57
มีคนน่ากลัวอยู่เยอะ แฮะ!!

Pan'go
6th September 2012, 11:09
ผมไม่ได้อะไรกับใครนะครับ แต่อยากบอกจขกท.ว่าบางครั้งในโลกอินเตอร์เน็ตคุณอย่าไปใส่ใจอะไรมากนักเลยครับ
ฝรั่งเขามีคำพูดติดตลกว่า internet rule#1: do not give a f**k (กฎของอินเตอร์เน็ตข้อที่1 อย่าใส่ใจอะไรทั้งนั้น)
ยิ่งคุณมาร้องแรกแหกกระเฌอโวยวายเป็นเด็กสามขวบแบบนี้ระวังจะมีคนหมั่นไส้แล้วคิดว่าคุณเป็นพวกเรียกร้องความสนใจเอานะครับ
และคุณเองก็จะอยู่ในสังคมจำลองแบบนี้ยากขึ้น
ยังไม่ได้โวยวายอะไรเลยนะ ไมไม่ไปอ่านเม้นแรกๆก่อนอ่ะ :rtfm

simon0062
6th September 2012, 23:18
แล้วจะด่าพ่อกันหาพ่อเธอหรือ

saphira
6th September 2012, 23:29
สำหรับเรานะ ไม่เท่าไร แต่ถ้ามาหนักๆละก็ เราขอบอกใว้ตรงนี้เลยนะครับว่า
ยอมโดนแบนถาวรเพือจะด่าให้เจ็บแสบกลับไปและไม่กล่้ามาเว็ปนี้อีกเป็รครังที่ 2เลยครับ

Rukawa
6th September 2012, 23:31
ปล่อยวาง สนใจไปก็ไร้ประโยชน์กับสิ่งพวกนี้

นโม 3 จบ ...

เอ้ย ไม่ใช่ละ 5555

anbiun
6th September 2012, 23:39
ถึงจะเครียดแค่ไหน ก็ไม่มีสิทธ์มาด่า พ่อแม่ คนไม่รู้จักกันหรอกนะผมว่า

ถ้าด่างี้กับคนอื่นซึ่งๆ หน้าไม่ใช่ในกระทู้แบบนี้ไม่โดนโบกไปแล้วเหรอ ?

sanim
7th September 2012, 09:38
http://upic.me/i/hb/2f58c008.gif (http://upic.me/show/36775035)
ด้วยคนนะครับ