PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : คุณคิดว่าผมเลิกเล่นเกมส์นี้ดีไหม -..-

死者の人形。
6th September 2012, 05:40
เกมส์นี้เป็นเกมส์ Legend Of Edda Thailand ครับ ผมเล่นจนเวลตัน40ของแพทนี้แล้ว เกมส์สนุกมากครับผมชอบ แต่จุดที่ผมอยากจะเลิกเล่นนั้นคือ ไอ้ตัวนี้ครับ

http://forum.netmarble.in.th/ForumPostListView.asp?fid=1&tid=2391&st=1&pg=1&ipg=1&kwd&sop=1&tm=3&pid#.UEfR842TsyR
http://forum.netmarble.in.th/ForumPostListView.asp?fid=1&tid=2064&st=1&pg=1&ipg=1&kwd=&sop=1&tm=3&pid=#.UEfS-Y2TsyQ
http://forum.netmarble.in.th/ForumPostListView.asp?fid=1&tid=1031&st=1&pg=1&ipg=1&kwd=&sop=1&tm=3&pid=#.UEfTBY2TsyQ

และยังมีอีกหลายๆอย่างครับที่ผมอยากได้มากๆ ผมเติมหมดไปหลักพันกว่าบาทแล้ว ไม่ได้ขอถาวร หรือ สัตว์เลี้ยงอะไรเลย น้อยใจครับ TwT ยังโชคดีที่ อาวุธกับชุดยังยัด+7พอได้อยู่

แค่นี้ละ:(

ballba
6th September 2012, 06:00
เลิกกินเกมส์เถอะครับ มาเที่ยวกับผมดีกว่า 5555555555555555555555555555555555

ล้อเล่นนะครับ แนะนำนะครับ

ที่ผมจริงจังนะนี่

เลิกเล่นเกมส์ออนไลน์เถอะครับ

เล่นออฟไลน์ก็สบายใจแล้วครับ

Meganechan
6th September 2012, 06:38
เล่นออฟไลเหอะท่าน วันๆก็มีแต่ค่ายบ้าเงิน ทั้งนั้น ไม่ค่อยมีบริการที่ดีเลย

iydgtv9ivfwx
6th September 2012, 07:50
บอกได้คำเดียวครับ ว่า เล่นเอาหนุก

ผมเคยเล่น โยวกัง เวลสูงสุด 94 เอง แต่ตอนนี้ไม่เล่นแล้ว เกมส์ออนไลน์ เพราะถ้าไม่เติมก็ไม่เทพ (จริงมั้ย??) ยิ่งเติม เรานั่นแหละยิ่งจน

ยังมีอีกเยอะ ข้อเสียของเกมส์ออนไลน์น่ะ รอท่านอื่นมาเสริมต่อละกันครับ

dekdee852
6th September 2012, 08:18
รอซื้อเกมPC... มามัลติเพล์เยอร์สนุกดีครับ แต่ต้องดูแนวเกมของเจ้าของกระทู้ด้วยละครับ ว่าชอบแบบไหน เก็บเวล ทำเควส สังคมในเกมอื่นๆ ไม่ว่าการพุดคุย การทำกิจกรรมร่วมกัน หรือการPVP อื่นๆ ถ้าอยากเล่นเกมแนวนี้จริงๆ เกมใหม่ๆที่เห็น ดีๆแล้วน่าสนใจจริงๆ ก็มี Guild war 2 (แต่กล่องละ 2-3พัน) มันมีหลายเกมนะครับน่าเล่น แต่เป็นเซิฟนอก ส่วนไทย ผมก็ว่าจะรอลองเล่นC9 แค่นั้นละครับ

Shizuku
6th September 2012, 08:24
รอซื้อเกมPC... มามัลติเพล์เยอร์สนุกดีครับ แต่ต้องดูแนวเกมของเจ้าของกระทู้ด้วยละครับ ว่าชอบแบบไหน เก็บเวล ทำเควส สังคมในเกมอื่นๆ ไม่ว่าการพุดคุย การทำกิจกรรมร่วมกัน หรือการPVP อื่นๆ ถ้าอยากเล่นเกมแนวนี้จริงๆ เกมใหม่ๆที่เห็น ดีๆแล้วน่าสนใจจริงๆ ก็มี Guild war 2 (แต่กล่องละ 2-3พัน) มันมีหลายเกมนะครับน่าเล่น แต่เป็นเซิฟนอก ส่วนไทย ผมก็ว่าจะรอลองเล่นC9 แค่นั้นละครับ

Guild war2 ถ้าเอาแบบกล่อง ประมาณ 2000 ครับ ไม่เกิน 2500 แบบ Standard
จริงๆ ผมก็เลิกเล่นแนวนี้ไปได้สักพักแล้วหละ พึ่งกลับมาตอน Guild war2 เนี่ยแหละ หนุกดี ภาพสวย โดนใจ ฮ่าๆ
อีกอย่าง ค่ายไทยผมว่าหน้าเงินจริงๆ แหละครับ ปัญหามากมาย แต่ไม่เคยแก้ กลับมีแต่ของแคชปล่อยมาเลื่อยๆ

victoria
6th September 2012, 08:33
ผมว่าหันมาเล่นเกมส์ PC ดีกว่าครับ หมดตังซื้อเกมส์แค่หลักหมื่นบาท ต่อปี :dance

Z€l2oN€
6th September 2012, 12:02
ผมเล่น freestyle เวลตัน ทุกอาชีพ

หมดตังไปก็เยอะ

ANHandsome
6th September 2012, 12:09
มันกำลัง แด๊ก ตังคุณ:dash

kimnaja
6th September 2012, 12:46
ผมเล่นแต่เกมไพ่ในคอมอ่า555+

Jomzababin
6th September 2012, 12:56
ผมเล่น ออฟไลนื แบบ multi มันส์กว่าออนไลน์เยอะ ได้อารมร์กว่า ฮ่าๆๆ

sudteerukpla
6th September 2012, 12:56
ลองคำนวน เล่นแล้วกันนะครับ เล่นเกมส์ออนไลน์ จะเทพต้องเสียเงินเท่าไหร่ กับเล่น เกมส์ PC ซื้อของแท้ เล่นมัลติเพเยอร์ ได้ของเทพอีก อันไหนคุ้มกว่ากัน

zeroman
6th September 2012, 12:57
นี้แหละ สาเหตุทำให้คนเบื่อเกมออนไลน์ในไทย เสียเงินไปมาก ถ้าหากอยากเทพ
ซึ่งทุกเกมในไทยตอนนี้เป็นแบบนี้หมดแล้ว ซะงั้น จงเล่นแค่พอสนุกอย่าไปจริงจังอะไรมาก
ได้ก็ดี ไม่ได้ก้แล้วไป

killertop
6th September 2012, 13:04
เลิกเล่นเกมส์ออนไลน์ในไทยแล้วครับ ค่อยแทบทุกค่ายในไทยที่เอาเกมเข้ามานี่

ไม่จริงใจต่อผู้บริโภคไม่มีใจรักในเกมเน้นฟันกำไรอย่างเดียว เกมไหนพอไปไม่รอดก็ปิดลง

ไหนจะเกรียน? เทพทรู? ไหนจะโปร? ไหนจะบอท? เกมออกแพทแก้ โปรก็ออกมาอัพเดทใหม่ เหมือนเล่นวิ่งไล่จับกัน

เกมส์ออนไลน์ในไทยยิ่งนับวันมีแต่ถอยหลังลงคลองครับ ไม่กล้าทุ่มนำเกมระดับ A มา เอามาแต่เกรด C D ราคาถูกเอามาหลอกแ*กเงิน

ปล. ขออภัยที่มาระบายให้ทุกท่านฟัง ถ้าอยากได้สังคมดีๆ เกมดีๆ ไป inter ดีกว่าครับ ยอมควักครั้งเดียวคุ้มไปตลอดชาติ

bassurachar
6th September 2012, 13:04
เลิกเหอะคับพวกเกม ออนไลน์ต่างๆ เช่นจาก ค่ายต่างๆ win + asia อะไรประมาณนี้ เค้ากินตังยาวๆเลยคับ

ผมว่า หาซื้อแผ่นแท้ เล่นผ่าน stream อะไรอย่างนี้น่าจะสนุกกว่าอีกนะคับ

Capathia
6th September 2012, 13:08
เล่นเกมที่จ่ายทีเดียวจบเถอะครับ เราซื้อมาเราเป็นเจ้าของเกมนั้น
ออนไลน์แบบนี้เหมือนเสียเงินเช่าเขาเล่นของอะไรก็ไม่ได้ พอปิดตัวเกมผู้เล่นก็ได้รับเพียงแค่คำขอโทษ

BarE
6th September 2012, 13:32
ผมเล่นแต่เกมไพ่ในคอมอ่า555+

ผมเล่นเกมส์ระเบิด win 78% อิอิ

JamiesMc'Avoid
6th September 2012, 13:42
แนะนำ DotA ครับ เล่นเอาฮาฆ่าเกรียนเลิกเรียน 4 โมงเย็น มีความสุขมาเวลามันโดนคิลมันจะร้องอี๊ดๆเหมือนหมู !!!

sanim
6th September 2012, 13:42
มาเล่นเกมส์ ออฟไลน์ดีกว่าเยอะเลยครับไม่ต้องเสียตังเติม
ผมเล่น Audition มา 3 ปีกว่า เติมหมด 3000-4000
มานั้งคิดทีหลังเล่นเกมส์ออฟไลน์ดีกว่าครับ
ID โดนแฮก และอีก อย่างหนึ่งคือเบื่อที่จะเก็บเลเวล
ดังนั้น เล่นออฟไลน์ดีที่สุดครับ

pong42567
6th September 2012, 13:57
เกมส์ออนไลบน Steam หรือมัลติกล่อง มันไม่ค่อยมีเซิฟไทยอะครับเล่นไปแลคป่าว -*- (เกมส์ไหนมีมั่ง)

speed
6th September 2012, 14:05
เราว่าเลิกเล่นเถอะครับ เกมส์ออนไลน์เวลามีแต่เสียตังค์ เล่นไปนานๆติดอีกต้องเติมไม่เลิกกันเลยทีเดียว

死者の人形。
6th September 2012, 17:43
และนี้อะ กิจกรรมใหม่

http://forum.netmarble.in.th/ForumPostListView.asp?fid=2&tid=2412#.UEh2Zo2TsyR

ล่อให้เติมซื้อหินเพิ่มโอกาศตีบวกอีกสินะ แต่+5มันก็ติดยากแล้วแล้วไม่พอนะ ถ้าบวกไม่ติดมีโอกาศที่ไอเท็มจะแตกหรือถ้ามันไม่แตกมันจะมีโอกาศที่+5+6+7 จะลดลงมาเหลือแค่+4 ก็ต้องเติมมันอีก 300 ได้10ชิ้น

ตอนแรก GM เค้าใจดีนะคับ ตอบคำถามได้ละเอียดรวดเร็ว แต่พอหลังๆคนเยอะแล้ว ก็ไม่ค่อยจะสนใจแล้ว ขนาดมีบอท มันยังว่าไม่มีอีก ทั้งๆที่เห็นๆรู้ๆกันอยู่กับทำเฉย สุดท้ายมันก็ไม่ต่างอะไรกับค่ายวินเน่าสินะ ขอให้เจ๊ง

ผมเลิกละดีกว่า Hon Dota2 เหมือนเดิมดีกว่าล่ะ

kenjoje
7th September 2012, 01:46
ผมไม่เคยเติมเลยตั้งแต่เล่น เกม online มาเพราะผมไม่ได้เน้น ดูดี PVPwin แต่ผมเน้นแต้สู้ monster ได้

damkapee
7th September 2012, 01:58
- - ผมชอบเกมออนไลน์มากกว่านะ ตอนนี้ก็เล่นอยู่ มีดติ้งในกิล สนุกดี เจอกันฮากันไปเจอเพื่อนตัวตนจริงๆ คุย สนุก หัวหน้ากิลเป็นสาวสวยซะด้วย เลยถูกคอกันเลย หุหุ
ก็ไม่ค่อยเติมนะ ตัน1ตัว ปั้นตัวเล็กไว้ ฟามหาของเป็น10ๆก็รวยละ - - จริงๆ จะเติมก็ค่อเมื่ออยากได้ชุดสวยๆใส่อวดหัวกิล จบ

Nonthapon
7th September 2012, 15:18
ตอนนี้เกมออนไลน์ทุกเกมเลิกหมด แล้วก็ไม่คิดจะเติมด้วย
(แค่ออฟไลน์ก็สนุกแล้วครับเชื่อผม)

Fairy
7th September 2012, 16:05
ผมเล่นแต่ online นะเพราะ ของแท้ไม่คิดจะซื้อ ของเถื่อนไม่คิดจะโหลด online ก็เล่นแค่สามเกม เล่นเซิฟนอกออกเติมก็เติมไม่เป็นเลยหมดปัญหาเปลืองตังไป

hurricanebj
7th September 2012, 16:12
ผมว่าเลิกเล่นหมดทั้งออฟไลน์ ออนไลน์อะ ออนไลน์ต้องเติมเงินหมดเยอะ ส่วนออฟไลน์ ต้องซื้อ การ์ดจอแรงๆ ยิ่งเดี๋ยวนี้เกมโหดเยอะ หมดตัวเลยนะทีนี้ ฮ่าๆๆๆ:o:o

Lagger
7th September 2012, 16:15
ไม่เกี่ยวหรอกว่าออนไลน์หรือออฟไลน์ครับอยู่ที่ตัวเรามากกว่าแหละว่าจะเล่นยังไง

Rufiorocco
7th September 2012, 17:30
ส่วนมากผมเล่นออฟไลน์มากกว่าออนไลน์ครับ เกมส์ออนไลน์ถ้าจะเติมผมก็ต้องคิดก่อนว่ามันต้องเหลือไว้ใช้โน้นใช้นี่หรือเปล่าไม่ใช่อยากบ้าเติมก็เติม

BestG036
7th September 2012, 17:33
ผมยอมเสียเงินหลักพันเพื่อเกมแท้ดีกว่าเสียเงินหลักหมื่นเพื่อออนไลน์ไทยนะ ปล.อย่ามาว่าผมว่าใครขอให้เติมนะ เพราะก็เพิ่งนึกได้เอาตอน2 3 ปีที่แล้วที่บ้าเกม Xshot PB SF บลาๆๆๆ เสียเงินไปเป็นพันๆ - -

battosai01
7th September 2012, 17:43
คุณต้องถามตัวคุณเองแหละครับ มันเป็นความสุขของคุณ คุณเติมเงินแล้วมีความสุขไม่เดือดร้อนอะไร ก็เล่นต่อไปครับ แต่ถ้าคุณต้องอด ต้องหาทางอื่นเพื่อที่จะหาเงินมาเติม อันนี้ผมแนะนำว่าให้เลิก เงินของคุณ คุณเติมแล้วมีความสุข ไม่เบียดเบียนคนอื่น ก็เล่นต่อครับ เพื่อความสุขของตัวคุณเอง

ปล. ส่วนตัวผมถ้าเล่นเกมส์ออนไลน์ จะพยายามเติมให้น้อยที่สุดครับหรือไม่ก็ไม่เติมเลย

Michiri
7th September 2012, 17:45
ถ้าคุณอยากเลิกจริงๆคุณก็เลิกเลย ไม่ต้องมาถามใครเขาหรอก :beee

PheoMetalhead
7th September 2012, 17:50
ผมเล่น Atlantica ครับ ไม่เติมก็เมพได้ ขอแค่ขยันหน่อยนึง