PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหากับCrackของเกมSprinter Cell : Conviction (PC)

biobobzaa
6th September 2012, 10:30
ตามหัวข้อเลยจ้า มีปัญหากับ Crack ของเกม Sprinter Cell : Conviction (PC) ตัวเกมโหลดจากในนี้เป็นSkidrow ตอนติดตั้งก็ปิดแอนตี้ไวรัสแล้ว แต่ก็ยังก็อปCrackไม่ได้มันแจ้งเตือนว่าไฟล์Crackนามสกุล.exeเป็นไวรัส คอมเครื่องนี้ใช้ ESET Smart Security 5 อ่ะจ้า ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหม มีCrackตัวอื่นไหม รบกวนอัพให้ทีจ้า
ปล. เคยใช้ Kaspersky แล้วมันลบหมดเลย เกลี๊ยง!+เครื่องอืด ก็เลยเปลี่ยนมาเป็น NOD32(เมื่อปีที่แล้ว)ก็ไม่ค่อยWorkเพราะติดปัญหาKeys เลยเปลี่ยนมาใช้ AvastกับAVG มันก็ดันกันไวรัสไม่ได้เลย สุดท้ายก็ESET Smart Security 5(เปลี่ยนมาตั้งแต่ต้นปี) ปัญหานี้เป็นอยู่เกมเดียว เกมอื่นเล่นได้ปรกติ ช่วยหน่อยนะคนที่บ้านอยากเล่นอ่ะจ้า

biobobzaa
6th September 2012, 17:08
ปัญหาแก้ไม่ตกสักที ลองหาแคร๊กตัวใหม่ก็ยังไม่ได้ ใครทราบวิธีแก้รบกวนแนะนำเราทีนะ

parkpoompb
6th September 2012, 20:30
ปิดไปเลยครับ Nod มันเจอมันก็ลบไปอยู่ดี

biobobzaa
6th September 2012, 22:14
ปิดไปเลยครับ Nod มันเจอมันก็ลบไปอยู่ดี
ล่าสุดใช้ ESET Smart Security 5 ตอนนี้เล่นไม่ได้อยู่ 2 เกม(น้องที่บ้านเป็นคนโหลด) เกม Sprinter Cell : Conviction(Skidrow) กับ Call of Duty Modern Warfare 3(ไม่แน่ใจว่าของอะไร) ส่วนเกมอื่นเล่นได้ตามปรกติ ตอนนี้สงสัยว่าน่าจะเป็นที่Crack ลองหาดูในGoogleแต่ส่วนมากไฟล์ก็โดนลบไปแล้ว

catroon2000
6th September 2012, 22:40
ผมแนะนำนะ ไม่ต้องใช้หรอกครับ Anti Virus ผมก็ไม่ใช้ ถ้าคุณคิดว่าไม่ไปโหลดไฟล์อันตรายอย่างพวกหนัง X อะไรพวกนั้นน่ะ

biobobzaa
7th September 2012, 07:36
ผมแนะนำนะ ไม่ต้องใช้หรอกครับ Anti Virus ผมก็ไม่ใช้ ถ้าคุณคิดว่าไม่ไปโหลดไฟล์อันตรายอย่างพวกหนัง X อะไรพวกนั้นน่ะ
เราไม่โหลด แต่คนในบ้านไม่แน่อ่ะสิ ยิ่งเป็นน้องชายด้วย ใครจะรู้ว่าน้องมันโหลดอะไรบ้าง เราไม่ได้ดูอยู่ตลอดเวลา มีแอนตี้ไวรัสไว้ดีกว่าไม่มีเลย ไวรัสมันมาจากทุกที่แหละ ไม่ว่าจากเน็ต เวปโป้18+ แม้กระทั้งแฟลชไดร์ฟ เราว่ามีไว้ดีกว่านะ อย่างน้อยก็พอจะกันอะไรได้บ้าง ส่วนมากเกมที่เล่นไม่ได้ก็ของน้องมันโหลดมาทั้งนั้นเลย ไม่ใช่ทุกเกมอ่ะ