PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [เพ้อเจ้อ] ถ้าหาก USA ทำสงครามกับ พี่จีน...??!!

Jomzababin
6th September 2012, 12:53
ผมอยากรู้ความเห็นเพื่อนๆครับว่า ถ้าเกิด สหรัฐกับจีน ทำสงครามกันจะเป็นยังไง....

แล้วถ้าเกิดประเทศไทยเราไม่เข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งแต่เพื่อนสามารถ ไปสมัครเป้นทหารขาง 2ฝ่ายนั้นได้ เพื่อนๆจะเลือกฝ่ายไหน...

แล้วคิดว่าสงครามมันจะสร้างความเสียหายมากแค่ไหนครับ แล้วเพื่อนจะเลือกอาวุธอะไรมาเป็นของประจำตัว = =

ถ้าเป็นผมคงจะเลือก ไปสมัครอยู่ ฝ่าย USA ชุดพี่แก อาวุธพี่แกเท่ห์ดี ฮ่าๆ

ตอนนี้ ผมคงจะเป็น สงครามเย็นแบบเงียบเชียบ ระหว่าง 2 ประเทศละมั้งผมว่าน่ะ

แข่งนู้นนี้นั่น กัน โอลิมปิคก้แข่งกันเป็นเจ้าเหรียญทอง มั่งละ เยอะแยะ ฮ่าๆ ขนาด Iphone 5 ยังแข่งกันเลย ฮ่าๆๆ

sattawat1979
6th September 2012, 13:08
ผมว่า USA น่าจะเหนือกว่าทางด้านการทำสงครามนะ แต่ไม่รู้สิ...อะไรมันก็ไม่แน่ = =

Kraw
6th September 2012, 13:09
ขออยู่กับครอบครัวแล้วกันครับ ขนาดในประเทศผมก็รู้สึกแย่ล่ะ ถ้าสงครามโลกน่ะ ... ผมจะหนีทหารหนีไปอยู่ในป่าในเขาดีกว่าผมไม่ยอมรบหรอก
สงครามไม่รู้จักคำว่าพอ [จะว่าคนไม่รู้จักพอก็ได้]
สงครามทหารทุกคนไม่เคยอยากให้เกิด รวมถึงคนทั้งโลกด้วย

มนุษย์ทั้งนั้น ... ฮึ ! ไม่รู้จักพอ :(

Jomzababin
6th September 2012, 13:11
ขออยู่กับครอบครัวแล้วกันครับ ขนาดในประเทศผมก็รู้สึกแย่ล่ะ ถ้าสงครามโลกน่ะ ... ผมจะหนีทหารหนีไปอยู่ในป่าในเขาดีกว่าผมไม่ยอมรบหรอก
สงครามไม่รู้จักคำว่าพอ [จะว่าคนไม่รู้จักพอก็ได้]
สงครามทหารทุกคนไม่เคยอยากให้เกิด รวมถึงคนทั้งโลกด้วย

มนุษย์ทั้งนั้น ... ฮึ ! ไม่รู้จักพอ :(

โดนใจจริงๆ ฮ่าๆ

qwerty_G
6th September 2012, 13:20
ถ้าเป็นเรา จะอยู่ฝั่งUSA อาวุทธประจำตัวคือ sniper:p ทำภารกิจคนเดียวแบบไม่ต้องมีพลชี้เป้า เป้าหมายคือผู้นำของฝั่งจีน อิอิ ตื่นดีกว่า:)

dekdee852
6th September 2012, 13:25
ของขึ้นราคา สิ่งต่างๆขาดตลาด บางประเทศอาจระงับการส่งออกหรือปิดประเทศ เพื่อป้องกันการรุกรามของส่งคราม หรือเพื่อกักตุ๋นสิ่งต่างๆ เศรษฐกิจตกต่ำ ผลเสียเกิดขึ้นทั่วโลก การสื่อสาร การเดินทาง คมนาคมอาจตัดขาดในหลายๆอย่าง ถ้าเป็นพันธมิตรทหารเกณฑ์อาจต้องเข้าร่วมสงคราม บลาๆๆๆ เยอะแยะเกินกว่าจะกล่าว สงครามมันไม่มีอะไรดีครับ คนที่อดมื้อกินมื้อ อาจต้องเปลี่ยเป็นอดตายกันไปเลย

ปล.. :o:o

BarE
6th September 2012, 13:27
ผมขออยู่ฝั่งจีน อาจจะไปเจอคำภีร์เคล็ดวิชา "ฝ่ามือกำสลดวิญญาณสลาย" ปล่อยทีราบทั้งกองทัพ ฮาๆๆ

อ้างอิง วรยุทธของเอี้ยก้วย (มังกรหยก) (http://roch.clubdara.com/article_001.php)

เพ้อเจ้อบ้าง ไม่จริงจังน๊ะจ๊ะ

Tanawat0167
6th September 2012, 13:31
ต่อให้เมกายุทโธปกรณ์เยอะแค่ไหน ถ้าจำนวนน้อยกว่าจีนก็แพ้แล้ว ผมจะไม่รบ จะดุจนกว่าฝ่ายไหนเริ่มเสียเปรียบ แล้วเราก็ค่อยเลือกฝั่งไปอยุ่กับผุ้ที่กำลังจะชนะ เหมือนกับที่บรรพบุรุษเราเคยทำสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2

Jomzababin
6th September 2012, 13:38
ต่อให้เมกายุทโธปกรณ์เยอะแค่ไหน ถ้าจำนวนน้อยกว่าจีนก็แพ้แล้ว ผมจะไม่รบ จะดุจนกว่าฝ่ายไหนเริ่มเสียเปรียบ แล้วเราก็ค่อยเลือกฝั่งไปอยุ่กับผุ้ที่กำลังจะชนะ เหมือนกับที่บรรพบุรุษเราเคยทำสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2

เสรีไทย ^^

Blackperl
6th September 2012, 13:54
อืม.. ถ้าให้เลือกระหว่ง จีน กับ เมกา หรอ ...?

ผมเลือกเมกาครับ ขอเป็น 1 ใน หน่วย TaskForce 141 ของลุง Price ละกันครับ

NOOBBRINGER
6th September 2012, 16:53
ก็จะมีCALL OF DUTY MODERN WARFARE 4 ให้เราเล่นกันไงครับ:cool:

inuyashapop3
6th September 2012, 17:00
ไทยชนะครับ เพราะมันตายหมดทั้ง 2 ฝ่าย

avenged59
6th September 2012, 17:01
ผมขอเลือก USA ดีกว่าครับ ทางการทหารล้ำหน้าไปกว่าจีนเยอะ
ปล.สำหรับจีน ขนาดไข่มันยังปลอมเลย :o

natthadith7300
6th September 2012, 17:07
ถ้าให้เลือกก็คงจะอยู่อเมริกา

แต่ถ้าเป็นจริงๆคงเกิดไม่ได้หรอกพราะ UN คงไม่ให้เกิด

semakutay
6th September 2012, 17:14
เอาพี่จีนนะ เพราะพี่แกก๊อปได้ทุกอย่าง
ให้พี่กันอะไรมากพี่จีนก๊อปอย่างเดียว
ถูกกว่าด้วย

boy36290
6th September 2012, 17:22
ถ้าอาวุธพี่จีนสร้างเอง ผมว่า USA ชนะ 555

Retry
6th September 2012, 17:23
ผมขอเชียร์ USA ดีกว่า เพราะ USA มีอาวุธไฮเทคกว่า

killrerb
6th September 2012, 17:39
ถึง USA จะสร้างอาวุธ โหดแค่ไหน แต่พี่จีนเราก็ก็อปมาได้เหมือนเดิม

BestG036
6th September 2012, 17:39
มัจจะไม่ง่ายอย่างนั้นอะสิ พี่จีนมี เพื่อนเป็น รัสเซียนะครับประเทศใหญ่โพดๆ- -

คิดดูถ้าพวกเค้ารวมทัพกันมันจะโมโหรานแค่ไหน

sydyon
6th September 2012, 17:45
US เดี้ยง เพราะถ้า US ทำสงครามกับจีน (ซึ่งปัจจุบัน จีนยังไม่เลือกฝ่ายใด) Russia ซึ่งเป็นมหาอำนาจเช่นกัน ต้องเข้ามารุมแน่นอน

US จะกลายเป็นนรกในทันที นะจ๊ะ

คห.ส่วนตัว

死者の人形。
6th September 2012, 17:50
USA อะ เพราะมันเท่ดี

gudjung007zaza
6th September 2012, 17:51
พี่จีนคงเอาระเบิด ก็อป ไปยิง USA 555+

kurapika
6th September 2012, 17:55
ถ้า ท่าน จูกัดเหลียง หรือ ขงเบ้ง ยังอยู่ ผมขอเลือกฝ่ายจีนละกัน ^^ ขำๆนะ

ILoVePaNgYa
6th September 2012, 18:07
ถ้าในระยะยาว จีนได้เปรียบกว่าสหรัฐครับ ทั้งจำนวนคนและทรัพยากร จีนเหนือกว่าสหรัฐทุกอย่าง ส่วนที่บอกวว่าสหรัฐมีเทคโนโลยีเหนือกว่ามันไม่ได้แปลว่าจะชนะเสมอไป ลองดูสงครามเวียดนามสิครับ ทำไมสหรัฐยังแพ้

THE RUKS12
6th September 2012, 18:18
ผมเกิดแค่2วันก็ยุติครับ แราะ****มีนิวเคลียร์กันทั้ง2ฝ่าย อย่าลืมว่าสมัยนี้ไม่มีให้วิ่งไปยิ่งกันแล้วนะครับ(สำหรับประเทศที่เจริญแล้ว)

eyazawa2456
6th September 2012, 18:19
ผมว่าจีนได้เปรียบนะ ถ้าจีนจะแข็งข้อกับ US รู้ไหมประเทศต่างๆที่ไม่ชอบขี้หน้า US อย่างเช่น เกาหลีเหนือ กับ กลุ่มผู้ก่อการร้ายฝั่ง US นั้นไปแส่ไม่เข้าเรื่อง

จะพากันลุมเอา เละแน่ๆ :pardon

beesboy141
6th September 2012, 18:30
555 ไม่ต้องห่วงครับ USA ชนะแน่นอน ล้าน ล้าน ล้าน เปออ ครับบ

untimate
6th September 2012, 18:35
อยู่จีนดีกว่า เพราะถ้าเราอยู่กับ USA จีนใช้เวลาไม่กี่วันก็ยืนไทยได้หมดแล้ว -_-

๏WILD-DOG๏
6th September 2012, 18:37
จีนได้เปรียบตรงกำลังทหาร สหรัฐได้เปรียบตรงเทคโนโลยี คู่นี้ผมว่ากินกันยาก

boomman
6th September 2012, 18:50
อย่างแรกเลย ถ้าอยากชนะ ต้องยิงนิวเคลียใส่ จานดาวเทียม ของฝ่ายตรงข้าม การสื่อสารจะได้ขาดหาย จะสั่งการอะไรไม่ค่อยได้

Usa พอจน มุมก็จะ ส่งยานเอเลี่ยน จาก Area 51 ออกมารบ

andylnw27
6th September 2012, 18:50
เอาง่ายๆ
ถ้าเล่นต้นเกม USA กดโหดๆ ดักตุ๋ยบ่อยๆ แล้วรีบดันไปตีป้อม ก็ชนะ
แต่ถ้าท้ายเกม จีมที่มีตัวเลทเยอะกว่าอยู่แล้วก็ชนะไป

zanuk9876
6th September 2012, 18:55
อยากอยู่กับอเมริกาไปยิง ซูชิหมิง เอา AK47 ไปถล่มเลยไม่เอาฮ่องกงเพราะมีเฉินหลง :o =_=

nakiann123
6th September 2012, 18:56
ผมขออยู่ เมกา ครับ สาวบลอนด์ พวก ฝรั่งหัวแดงๆ มันเร้าใจกว่า 5555555555555555555

ปล. ถ้าได้จะบะฮ่ะสาวเมกา จะ วู้ฮู้ วู้ฮู้ ตลอดเวลา

animeth
6th September 2012, 19:00
มันคงไม่วิ่งไปยิงๆกันเเล้วละครับ สงครามเดี่ยวนี้ USA มีหัวคิดก็จะำลาย ดาวเทียวผ่านตรงข้ามก่อนเเล้ว ใช้ระเบิด EMP ถล่ม หยุดการเคลื่อนไหวของ ประเทศนี้ จากนั้นก็ นิวเคลียร์ ถล่มจบ จำนวนเยอะโดน นิวเคลียร์ ก็หายที่ ละเป็นแสนละครับ

newvisions
6th September 2012, 19:01
สมัยปัจจุบันไม่อิงประวัติศาสตร์ว่าเคยแพ้ใคร ผมเลือก USA เพราะมีเทคโนโลยีเหนือกว่าทุกประเทศ หมดสมัยแล้วสำหรับเอาจำนวนคนเข้าแลก สมัยนี้ปืนมีประสิทธิภาพมากกว่าเมื่อก่อน
วิ่งดาหน้ามาก็ตายลูกเดียว ทัพอากาศใครเหนือกว่าใครครองน่านฟ้าได้ประเทศนั้นก็ชนะ แล้วก็ตามด้วยรถถังและทหารราบเข้ายึดพื้นที่
ใครเปิดก่อนได้เปรียบ USA กับ จีน คงจะไม่เอาประเทศตัวเองเป็นสมรภูมิหรอกคงใช้สงครามตัวแทนเหมือนเกาหลีใต้กับเกาหลีเหนือตามเคย
ถ้า USA VS จีน รัสเซีย คอยสนับสนุนด้านเทคโนโลยีและอาวุธ ค่อยน่าลุ้น :o

April
6th September 2012, 19:17
ให้ไม่จำเป็นผมก็ไม่เป็นทหารนะ อยู่กับครอบครัว

แต่ถ้าให้เลือกผมขอ US ละกัน // กลัวจีนเอาเสบียงอาหารปลอมาเพราะยิ่งเป็นช่วงสมครามของต้องขาดแคลนอยู่แล้ว

muek9999
6th September 2012, 19:31
ถึงพี่จีนประชากร กำลังทหารเยอะกว่า แต่ถ้าขาดเทคโนโลยี ขาดการสื่อสาร ขาดกาติดต่อ ขาดอาวุธที่สามารถจบเขตได้เขตหนึ่งภายในพริบตา(อาวุธชีวภาพ)

ถ้าแค่นี้พี่จีนไม่ไหวก็ไม่ต้องพูดถึงเรื่องว่า ใครเสียเปรียบก่อนครับ แน่นอนต้องเป็นพี่จีนแหง

ปล.ลองไปหาอาวุธลับของอเมริกาที่กำลังทดลองดูนะครับ แต่ก็มีหลายประเทศประท้วงก็การทดลองนี้อยุ๋เหมือนกัน

pednoii
6th September 2012, 19:35
US น่าจะชนะนะ เทคโนโลยี ล้ำกว่า มันก็เหมือนกับ เอาหอกธนูไปสู้ ปืน เเต่สมัยนี้เเค่เปลี่ยนเป็น ปืนไป สู้ ดาวเทียม ระเบิด นิวเคลียร์
คสต ถ้าไทยนิ่งๆ เป็นกลางได้นะครับ ไทยจะได้ผลประโยชน์จากการขาย สเบียงราคาสูง

Dark_Koc
6th September 2012, 19:38
ผมเลือก USA ผมยังเจ็บใจเรื่องพี่แก้วอยู่:nea

ong30850
6th September 2012, 19:45
อืม.. ถ้าให้เลือกระหว่ง จีน กับ เมกา หรอ ...?

ผมเลือกเมกาครับ ขอเป็น 1 ใน หน่วย TaskForce 141 ของลุง Price ละกันครับ
ตามนี้ครับ 55

opp99999
6th September 2012, 19:46
ขอออก ความเห็นมั้ง ครับ us vs china ผมว่าคู่นี้ไม่มีทางรบกันเองครับ เพราะสูญเสียด้วยกันทั้งคู่ อย่ากหนัก ต้องดึง พันธมิตร สงครามของ สองประเทศนี้
ต้องดูที่ใคร พวกมากกว่า ได้เปรียบ จีน มี รัสเซีย เกาหลีเหนือ ไทย อาหรับ ญี่ปุ่น กลุ่มต่างๆ เป้งเพื่อน เมกา มี ยุโรป เปงเพื่อน เ้ิริ่มเมื่อไหร่ ก็คือสงครามโลกครั้งที่ 3 เพียงแต่
สงครามครั้งนี้ จะบานปลาย และ เมื่อความสูญเสียถึงขั้นควบคุมไม่ได้ ก็จะใช้อาวุธที่ ทุกคนไม่พึงปราถนา ที่จะให้ใช้ ดังที่ ญี่ปุ่นเคยถูกใช้ เอ้า ตื่นๆๆๆๆๆๆๆ ฟันธงครับ ไม่เกิดขึ้นแน่นอน สงคราม ระหว่าง จีน รัสเซีย เมกา เคยยุกันตั้งหลายครั้งหลายครา ยิ่งพี่จีนเรา ยุ ทุกวัน เมกา ก็ไม่กล้าสักที :p

thailand1896
6th September 2012, 19:48
US เดี้ยง เพราะถ้า US ทำสงครามกับจีน (ซึ่งปัจจุบัน จีนยังไม่เลือกฝ่ายใด) Russia ซึ่งเป็นมหาอำนาจเช่นกัน ต้องเข้ามารุมแน่นอน

US จะกลายเป็นนรกในทันที นะจ๊ะ

คห.ส่วนตัว

ไม่แน่ครับเพราะ usa ก็มี อังกฤษ มีฝรั่งเศษ ยุโรปตะวันตก

CodeMagane
6th September 2012, 19:55

ระวังนะครับ ใครอยู๋หน่วยนี้ตายหมดทุกคนเว้นหัวหน้าหน่วย เอิ๊กๆ

ถ้าวัดแบบไม่ใช้อาวุธให้ต่อยกันนะ จีนชนะแหงมๆ คนเยอะกว่า

แต่ถ้าให้ใช้อาวุธขอไป usa ดีกว่า M4A1 นี่แหละ

Thehunter
6th September 2012, 19:56
USA USA USA USA USA:clap

goblin2536
6th September 2012, 20:06
จีนไม่ใช่ ขี้ ๆนะครับ
:victory

eake88
6th September 2012, 20:15
ผมเลือกชูวิทเบอร์ 5

O'z NEWBIE IN THE H.H.
6th September 2012, 20:30
ผมว่าประเทศเราน่าจะกลายเป็นสนามรบนะ....

O'z NEWBIE IN THE H.H.
6th September 2012, 20:32
ผมจำได้ว่าเมกามีอาวุธที่สามารถควบคุมสภาพแวดล้อมได้ด้วย เรียกว่าโครงการอะไรไม่รู้จำไม่ได้แห๊ะ

Kellidev
6th September 2012, 20:49
ผมไม่เข้าใจว่า 2 มหาอำนาจมันจะทะเลาะกันด้วยผลประโยชน์ของพวกมันเองทั้งนั้น ทำไมเราต้องไปยุ่งเกี่ยวด้วย

ถ้าจะให้เลือกจริงๆผมเลือกสู้กับพวกที่มันทำให้ชีวิตผมเดือดร้อนไม่ว่าจะจีนหรือ USA ก็แล้วแต่ถ้ามันทำให้เดือนร้อนทั้งสองฝ่ายก็สู้มันทั้งสองฝ่าย
จะรบกันแย่งอะไรก็ช่างอย่ามาทำให้คนอื่นเดือดร้อน ผมไม่อยากสู้หวังผลอะไรนอกเหนือจากคำว่า "อิสระภาพ" จะไปตีที่นั่นเพื่อให้อำนาจเราเพิ่มผมไม่ทำ ไปตีที่นั่นเพื่อเอาทรัพยากรผมก็ไม่ทำ

"ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่" ตามนั้นแหละเพื่อเอกราชเท่านั้น เราไม่ใช่พวกชอบหาเรื่องแต่เราก็ไม่ยอมเป็นทาสใคร

lovekoal
6th September 2012, 20:52
ผมอยู่กับไทยดีกว่าครับ คอยปกป้องประเทศ ไม่ให้ใครมาเอาผลประโยชน์แบบเอาเปรียบเรา

ForuS+
6th September 2012, 21:00
บอกได้เลยว่าเลือก อเมริกาแน่นอน เพราะถ้าจีนได้เป็นประเทศมหาอำนาจขึ้นมา ระบบแบบเผด็จก้อต้องแผร่กระจายไปด้วย ทีนี้แหละความเป็นเสรีหายหมดแน่ ขอตายไปกับความเสรีพร้อมกับทหารมะกันดีกว่าต้องมาถูกกดขี่จากรัฐบาลแบบเผด็จการ :stop

Jomzababin
6th September 2012, 21:05
บอกได้เลยว่าเลือก อเมริกาแน่นอน เพราะถ้าจีนได้เป็นประเทศมหาอำนาจขึ้นมา ระบบแบบเผด็จก้อต้องแผร่กระจายไปด้วย ทีนี้แหละความเป็นเสรีหายหมดแน่ ขอตายไปกับความเสรีพร้อมกับทหารมะกันดีกว่าต้องมาถูกกดขี่จากรัฐบาลแบบเผด็จการ :stop

ชอบความเห็นนี้จังผม ฮ่าๆ มันก็จริงอยู่ ถ้าเกิดมันตีกันขึ้นมาจริงๆ เราซวยแน่...แต่ถ้า มะกันแพ้ อิสระภาพของคนทั้งโลกน่าเป็นห่วง...ยอมตายเพื่อเสรีภาพ...!!!

HANG-ON
6th September 2012, 21:05
ไม่รบ ขอดูอยู่ห่างๆดีกว่า สงครามจบเมื่อไหร่ก็จะเข้าไปหัวเราะแล้วบอกว่า "นี่แหละสิ่งที่พวกYOUต้องสูญเสียจากการทำสงคราม!!!"

tonetone1
6th September 2012, 21:18
แพ้ทั้ง คู่ เพราะมันพร้อมใจยิง นิวเครียล ทั้งโลกมีไม่ต่ำกว่า1หมื่นลูกนะครับ ยิงไปซัก100ลูก ก็สนุกละ ไม่ต้องสืบว่าโลกเป็นยังไงต่อ - -

tonthebg
6th September 2012, 21:27
USA ชัวร์สุด เอาพวก Battelship มาร่วมรบ พวกเรือรบ ประจัญบาญ สารพัน ยุธโธปกรณ์ นานาชนิด ถล่ม โจมตีกันเข้าไปไทยเราได้เปรียบ ละทีนี้ระหว่าง ที่ 2ฝ่ายกำลังพังลงไทยเราก้เริ่ม ได้เกิดบ้าง ละได้ ส่งข้าว ส่งน้ำออก ขายมันแพงๆเลย พวก มุงจะซื้อมั๊ยน้ำขวดเล็ก ขายซะ 100 บาท กำไรเข้าประเทศลึ่มๆ ฮ่าๆ ( ความคิดส่วนตัว ฮาๆ นะครับ )

Mercury
6th September 2012, 21:38
ถ้ารัสเซียไม่เอาด้วย แต่หันมาช่วยสหรัฐจีนก็แพ้ครับ ถ้ารัสเซียไม่ช่วย แต่หันมาช่วยจีนสหรัฐก็แพ้ครับ มันอยู่ที่พันธมิตรล้วนๆเลยครับและกำลังการผลิตด้วย เทคโนโลยีแทบจะไม่เกี่ยวกันตัวอย่างคือพวกนาซีแม้จะผลิตเครื่องบินได้เป็นหมื่นๆลำแต่สหรัฐผลิตได้แสนลำ (นี่คือเรื่องจริง) ต่อให้เอา Me-262 เจอกับ P-51 ก็เถอะ คิดจำนวนตอนเกิดสงครามสิครับ อัตราการผลิตอาวุธ เครื่องบิน รถถัง เรือจะเพิ่มขึ้นแบบที่เราคาดไม่ถึงกันเลยทีเดียว ส่วนตัวแล้วอเมริกาครับ สมัย WWII GDP ของกระทรวงกลาโหมสหรัฐพุ่งขึ้นจาก 1-2% เป็น 40% ทันที ปัจจุบัน GDP อยู่ที่ประมาณ 9% แล้วถ้าเกิดสงครามอีกรับรองครับ มันส์แน่ๆ

yousellgun
6th September 2012, 22:07
ถ้ามีจริงหนีพ้นไม่ World war 3 แน่นอนคับ

vnaseed
6th September 2012, 22:24
ผมว่าถ้าวิเคราะหจากสถานการณ์ในปัจจุบันกับอณาคตเเล้วอีกไม่กี่ปี ไทยเราก็จะเปิดอาเซียนเเล้ว ทำไห้มีโอกาศเกิดสงครามง่ายขึ้นเเล้วถ้าเป็น อาเซียน+3 ยิ่งง่ายถ้า +6 ยิ่งง่ายกว่าเดิม ถ้าเกิดขึ้นจริง usa ดับอนาดแน่นนอนงับไม่ใช่เพราะว่าไม่มีกำลังจะสู้เเต่เพราะว่าสินค้ามากกว่า 70 เปอ มาจากจีน อาหารมากกว่า 50 เปอ มาจาก เอเชีย ส่วนน้ำมันมาจากพวกตะวันออกกลาง ชึ่งเเน่นอนว่าพวก usa นั้นทำกับพวกตะวันออกกลางไว้เเสบมากๆ จะมีโอกาศชักกี่เปอที่พวกนั้นจะไม่ตัดความสัมพันธ์เเล้วกับ usa ส่วนไทย มันดับตังเเต่เปิดอาเชียน ไม่มี + เเล้ว เพราะดูดีๆ ตอนนี้ประเทศไทยไปทำอะไรไห้หรายประเทศเค้าขีนไวเยอะ เเค่เปิดประเทศไทยก็โดนโจมตีทางเศรษฐกิจ อย่างหนักไหนจะมีคนเข้ามา พูดง่ายๆ อีกไม่นานประเทศไทยอาจเป็นของไทยเเต่เพียงในนาม ยังไงยังไง จีนก็ชนะ เพราะ จีน มีอาหาร มี คน มี อาเีชียนไว้หนุน อีกทั้ง 3 ประเทศ คือ จีน ญี่ปุ่น เเละเกาหลีไต้ (ในอนาคตอาจรวมกันเกาหลีเหนือ) ทั้ง 3 ประเทศนี้ไม่มีวันที่จะเเต่คอกันเองเเน่ จีนมีคน ญี่ปุ่น มี สมอง ส่วนเกาหลี...มี...อะไร(ก็ไม่รู้อะ เห็นเด่นเเต่เรื่องบันเทิง) มองยังไงจีนก็ชนะ ส่วนถ้าพวก ยุโรป ถ้าพวกนั้นมันอยากเเจม ก็จะพบปัญหาเดียวกันกับ usa คือเรื่องอาหาร มีเเค่แถบเอาเชียนี้ละที่ไม่มีปัญหาเรื่องอาหาร น้ำมันนะ อันนี้ขึ้นอยู่กับเงิน เรื่อง อาวุต ก็คิดชะว่า เอาแมวน้ำทับคนมันยังตาย นิวเคลีย นะ ลูกเดียวก็ดับทั้งโลกเเล้ว เเต่มันจะมีโอกาศใช้หรือใช้ไป ประเทศที่โดนนะ ถ้าแพ้มา พวกที่ชนะประโยชน์ที่เก็บเกียวได้ก็จะน้อยลง เเล้วใครจะใช้

Buffalo
6th September 2012, 22:28
ผมขอขุดรูอยู่แล้วกันครับ เลือกฝั่งไหนก็ตายอยู่ดีแหละ
แต่ถ้าจะให้คิดผมว่าUSA เป็นต่อ อยู่นิดหน่อยนะ เพราะเค้าทุ่มงบให้กับกลาโหมแต่ละปีก็มากโขอยู่ ถ้าเมื่อถึงคราวดึงสิ่งที่เค้าสะสมมาเรื่อยๆออกมาใช้ก็น่ากลัวอยู่เหมือนกัน

死者の人形。
6th September 2012, 22:36

โคตรหล่อเลยอะ

gigacrach
7th September 2012, 01:31
ถ้ามีสงครามโลกอีก ก็วันสิ้นโลกดีๆนี้เอง

bararasza
7th September 2012, 01:38
อยู่ อเมกา อยู่จีน ยุทธวิธีการรบมัน บ้าบิ่นเกินไป วิ่งลุยเข้าไปตาย ประชากรเยอะเลย ใช้ ยุทธวิธีแบบ กองโจร แหงมๆ

HamAnti
7th September 2012, 01:43
จีนจะไปสู้อเมริกาได้ไง ในเมื่อพวก เมกามี

http://4.bp.blogspot.com/-qIyxVGSavWI/T07BBrOJVNI/AAAAAAAAAJs/ZIloohEiSxI/s1600/Avengers+Movie.jpg

ฝั่งจีนก็ไม่ยอมแพ้เช่นกันส่ง ท่านผู้นี้มา

http://www.thaisamkok.com/images/108/109/profilePic/200808-20-001638-1.jpg

แล้วท่านผู้นี้ก็เข้าร่วมเป็นพันธมิตรกับรัสเซียเพื่อทำสงครามต่ออเมรกา

http://1.bp.blogspot.com/-wchsMo8ogEE/UATSLmy8PrI/AAAAAAAAKj4/exiMaiuEW8I/s1600/batman-logo.jpg

ทางฝั่งญี่ปุ่นผู้รักความสงบก็ได้ออกประกาศว่า ถ้าไม่สงบซึกจะส่งอรหันต์ชั้นเซียนลงมา

http://images.saiyanisland.com/data/531/naruto_goku_luffy_ichigo.jpg

โอ้วไม่นะ กองทัพไทยก็เตตรียมกองทัพไว้แล้วนี้

จบ

bankvocal
7th September 2012, 04:24
ถึงจีนมันก๊อปได้ ของก๊อปยังไงก็คือของก๊อป คุณภาพมันก็สู้ของจริงไม่ได้อยู่แล้ว

ขอเข้าฝั่งเมกาครับ อยู่หน่วย NEST กับ Autobot ฮ่าๆๆๆ (ไปกันใหญ่ละ)

rkikfvd
7th September 2012, 04:58
พวกคุณคิดว่า การทำสงครามของจิง มันง่ายเหมือนเกม FPS RPG อะไรพวกนั้นหรอคับ -.-

ถึงเลือกจะไปสมง สมัคร 2ฝ่าย เฮ้อ อยู่ประเทศไทยเราสงบดีแล้ว อย่าไปยุ่งเลย ผมไม่อยากตาย ก่อนจะได้ดูแลครอบครัว

แต่ยังไงๆ อเมริกาก็ชนะคับ เฮ้อ จะเทียบอะไรกัน ทหารบก ทหารอากาศ จีนแพ้ราบคาบ จะมีหวังก็แค่ ทางน้ำนั้นแหละ

Ratchanai
7th September 2012, 05:01
ผมขอเลือก USA ดีกว่าครับ ทางการทหารล้ำหน้าไปกว่าจีนเยอะ
ปล.สำหรับจีน ขนาดไข่มันยังปลอมเลย :o
ไม่แน่เสมอไปครับ ลองพิมพ์ขอ้มูลทางการทหารดูสิ ทั้งของจีนอเมริกาก็พอๆกันนะครับ อีกอย่งแร่ 10 ชนิดที่มีค่าของโลกอยู่ในจีนเยอะ ขนาด กล้องมองกลางคืนของเอมริกาแร่ที่ใช้ทำยังอยู่ในจีนเลย
รู้ไหมครับว่าทำไมช่วงนี้อเมริกาถึงไม่ค่อยชอบจีนเพราะว่าตลอด 20 ปีที่ผ่านมาจีนไม่เคยเปิดเผยเรื่องยุทโธปกรณ์เลย อเมริกาได้แต่บ่นอุบอืบแต่ไม่กล้าทำอะไร...ผมไม่รู้นะว่าทำไมเราถึงคิดว่าอเมริกาก้าวหน้าอยู่เสมอ..แต่เชื่อผมเถอะครับอย่าไปหยามมังกรหลับ

Ratchanai
7th September 2012, 05:05
ผมขอขุดรูอยู่แล้วกันครับ เลือกฝั่งไหนก็ตายอยู่ดีแหละ
แต่ถ้าจะให้คิดผมว่าUSA เป็นต่อ อยู่นิดหน่อยนะ เพราะเค้าทุ่มงบให้กับกลาโหมแต่ละปีก็มากโขอยู่ ถ้าเมื่อถึงคราวดึงสิ่งที่เค้าสะสมมาเรื่อยๆออกมาใช้ก็น่ากลัวอยู่เหมือนกัน
และตอนนี้อเมริกาประสบปัญหาเศรษฐกิจขณะที่จีนก้าวมาอยูแนวหน้าของโลก

pooper555
7th September 2012, 05:07
จีนแพ้ก็ไม่มี iPhone6สิ มันประกอบที่จีน

ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

thong323
7th September 2012, 12:30
อยู่ฝั่งจีนดีกว่าประเทศบรรพบุรุษ ><

teaz-razin
7th September 2012, 12:43
อยู่ที่ไหนก็ไม่สุขใจเท่าบ้านเราคับ 5555(มันเกี่ยวมั้ยเนี่ยยยย)

Kraw
11th September 2012, 12:23
ไม่แน่เสมอไปครับ ลองพิมพ์ขอ้มูลทางการทหารดูสิ ทั้งของจีนอเมริกาก็พอๆกันนะครับ อีกอย่งแร่ 10 ชนิดที่มีค่าของโลกอยู่ในจีนเยอะ ขนาด กล้องมองกลางคืนของเอมริกาแร่ที่ใช้ทำยังอยู่ในจีนเลย
รู้ไหมครับว่าทำไมช่วงนี้อเมริกาถึงไม่ค่อยชอบจีนเพราะว่าตลอด 20 ปีที่ผ่านมาจีนไม่เคยเปิดเผยเรื่องยุทโธปกรณ์เลย อเมริกาได้แต่บ่นอุบอืบแต่ไม่กล้าทำอะไร...ผมไม่รู้นะว่าทำไมเราถึงคิดว่าอเมริกาก้าวหน้าอยู่เสมอ..แต่เชื่อผมเถอะครับอย่าไปหยามมังกรหลับ

ผมชอบคำนี้ มังกรหลับ ผมรู้จีนแกหมกเม็ดแต่ก็ไม่คิดจะใช้ แต่ทำหัวรบแม่มเยอะจังหว่า จะเอาไปบอมบ้านใครนี่หายกันทั้งประเทศกันเลยทีเดียวคิดแล้วก็หน้ากลัวน่ะครับ สงครามหัวรบ ยังไม่พอยังเป็นหัวรบแบบสารพิษกัมตรัง โอ้ มนุษย์ร้ายกาจหนัก หากใช้พลังงานในตัวหัวรบมันจะเป็นประโยชน์อย่างมหาศาล มีด 2 คม เหรียญ 2 ด้านจริง ๆ โลกมันช่าง .. อัศจรรย์ จริง ๆ รึเปล่า

Peekerman
11th September 2012, 12:45
มีแต่เสียเนี้ยละคือชื่อจริงของสงคราม !!! มนุษย์ ทรัพยากรณ์ รถบ้านเมืองพังยับมีแต่เสียกับเสีย มีไปเพื่ออ่ะไร

=MwM=
11th September 2012, 15:19
อเมริกามี avenger อะ
อยู่ดับจีนเดี๋ยวเละ ...