PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมมีเรื่องอยากจะปรึกษา

beamclubza
6th September 2012, 17:26
คือผมทะเลาะกับแฟนเรื่องที่ผมไม่เหมือนเดิมเพราะผมกับแฟนเคยเป็นเพื่อนกันมาก่อน
และผมอยากจะรู้วิธีแก้นิสัยตัวเองผมเป็นคนเงียบๆคุยไม่เก่งและแสดงออกไม่เก่งเท่าไหร่
อยากจะรู้วิธีทำให้ผมรู้สึกกับเธอเหมือนก่อนคบกันยังไงผมอยากจะคิดหลายครั้งแต่มันก็ทำไม่ได้
ช่วยหน่อยนะครับเคลียดมากจริงๆ
:dash

aspirineth
6th September 2012, 17:27
ดันให้เกย์จ้าา :pleasantry

beamclubza
6th September 2012, 17:28
ดันให้เกย์จ้าา :pleasantry

น้ำตาจะไหลซึ้งๆ

ballba
6th September 2012, 20:01
นิสัยเหมือนผมแต่ก่อนมาก ^^

แต่ผมบอกได้แค่ว่าความกล้าเท่านั้นครับ

แล้วที่สำคัญแต่ก่อนเคยเป็นเพื่อนกันก็คุยกัน

เหมือนเดิมสิครับ ผมคิดว่า น่าจะสนิทและรู้ใจมากกว่าเดิมซะอีก

beamclubza
6th September 2012, 20:15
นิสัยเหมือนผมแต่ก่อนมาก ^^

แต่ผมบอกได้แค่ว่าความกล้าเท่านั้นครับ

แล้วที่สำคัญแต่ก่อนเคยเป็นเพื่อนกันก็คุยกัน

เหมือนเดิมสิครับ ผมคิดว่า น่าจะสนิทและรู้ใจมากกว่าเดิมซะอีก

ผมก็คิดเเบบนั้นน่ะแต่ว่ามันทำไม่ได้เนี่ยสิผมก็พยายามทำเหมือนปกติทุกวันอ่ะแต่มันไม่มากเหมือนตอนเป็นเพื่อนกัน

Pop_PeR
6th September 2012, 21:01
-3- เหมือนกัน เเฟนผมก็บอกงี้ มันคงเป็น เพราะตอนใหม่ๆ เรา ทุ่ม มากเกินไปล่ะมั้ง

หรือไม่ก็ คุณอาจจะไม่ค่อยสนใจเขานิดหน่อย เขาเลยบอกกับคุณว่า คุณเปลี่ยนไป

ถามไปเลยสิว่า ผมเปลี่ยนไปตรงไหน !!~

beamclubza
6th September 2012, 21:16
-3- เหมือนกัน เเฟนผมก็บอกงี้ มันคงเป็น เพราะตอนใหม่ๆ เรา ทุ่ม มากเกินไปล่ะมั้ง

หรือไม่ก็ คุณอาจจะไม่ค่อยสนใจเขานิดหน่อย เขาเลยบอกกับคุณว่า คุณเปลี่ยนไป

ถามไปเลยสิว่า ผมเปลี่ยนไปตรงไหน !!~

ผมก็สนใจเค้าน่ะแต่ผมแสดงออกไม่เก่งเค้าเลยไม่รู้ส่วนเรื่องที่เปลี่ยนไปคือปกติผมจะเล่นกับเค้าบ่อยเค้าไปคุยบ่อยๆเดียวนี้ผมไม่ได้เป็นเเบบนั้นไงส่วนมากคุยแต่ในโทรศัพท์

moonbriswam
6th September 2012, 21:38
แรกๆผมก็เหมือนคุณนั่นแหละคับ เปลี่ยนจากเพื่อนสนิทเป็นแฟน ..

เดือนแรก คุยกันหวานมาก มากที่สุด แต่ไม่พูดอะไรตรงๆเลย จนมันทำให้รู้สึกอึดอัด

แฟนผมก็ยังไม่ได้ว่าอะไรหรอกนะครับ แต่ผมก็รู้สึกเองนั่นแหละ

ผมมันทำให้คิดได้ว่า ขนาดเรายังเบื่อ ยังอึดอัด แล้วแฟนเรานานไปๆ คงอึดอัดเหมือนกันนั่นแหละ

ก็เลยเปลี่ยนที่จะพูดหวานอย่างเดียว ไม่กล้าพูดกันตรงๆ ..

จากหน้ามือ เป็นหลังมือเลย ..

กลายเป็นคนพูดตรงๆ ไม่หวานมากแต่จริงใจ ก็คือไม่ต้องพูดอะไรที่มันไร้สาระก็ได้นั่นแหละ ..

ผมอยากจะบอกว่า มีอะไร คุณพูดกันไปเถอะครับ แฟนกันนะ ไม่ใช่ใคร ..

ถ้าไม่พูด ถ้าไม่คุย มัวอาย มัวเขิน .. เกิดปัญหาอะไร จะแก้ไขได้ยากนะจริงๆ

ตั้งแต่เปลี่ยนมา มันก็ลดปัญหาระหว่างสองคนลงไปได้เยอะเลยครับ จริงๆ ..

สู้ๆแล้วกันนะ จขกท. รู้เอาไว้นะ ในเมื่อเขาเลือกที่จะเป็นแฟนคุณ ก็เพราะเขามั่นใจว่าคุณจะทำให้เขามีความสุขได้

มั่นใจว่าคุณ จะเป็นคนรักที่ดูแลเขาได้ เป็นคนที่เขาอยากจะมอบความรักที่เขามีให้ .. ในเมื่อเขาคิดอย่างนี้แล้ว

แค่เรื่องอายที่จะพูดจาก็อย่าไปอายเลยนะครับ เชื่อผมเถอะ .. :)

beamclubza
6th September 2012, 22:01
แรกๆผมก็เหมือนคุณนั่นแหละคับ เปลี่ยนจากเพื่อนสนิทเป็นแฟน ..

เดือนแรก คุยกันหวานมาก มากที่สุด แต่ไม่พูดอะไรตรงๆเลย จนมันทำให้รู้สึกอึดอัด

แฟนผมก็ยังไม่ได้ว่าอะไรหรอกนะครับ แต่ผมก็รู้สึกเองนั่นแหละ

ผมมันทำให้คิดได้ว่า ขนาดเรายังเบื่อ ยังอึดอัด แล้วแฟนเรานานไปๆ คงอึดอัดเหมือนกันนั่นแหละ

ก็เลยเปลี่ยนที่จะพูดหวานอย่างเดียว ไม่กล้าพูดกันตรงๆ ..

จากหน้ามือ เป็นหลังมือเลย ..

กลายเป็นคนพูดตรงๆ ไม่หวานมากแต่จริงใจ ก็คือไม่ต้องพูดอะไรที่มันไร้สาระก็ได้นั่นแหละ ..

ผมอยากจะบอกว่า มีอะไร คุณพูดกันไปเถอะครับ แฟนกันนะ ไม่ใช่ใคร ..

ถ้าไม่พูด ถ้าไม่คุย มัวอาย มัวเขิน .. เกิดปัญหาอะไร จะแก้ไขได้ยากนะจริงๆ

ตั้งแต่เปลี่ยนมา มันก็ลดปัญหาระหว่างสองคนลงไปได้เยอะเลยครับ จริงๆ ..

สู้ๆแล้วกันนะ จขกท. รู้เอาไว้นะ ในเมื่อเขาเลือกที่จะเป็นแฟนคุณ ก็เพราะเขามั่นใจว่าคุณจะทำให้เขามีความสุขได้

มั่นใจว่าคุณ จะเป็นคนรักที่ดูแลเขาได้ เป็นคนที่เขาอยากจะมอบความรักที่เขามีให้ .. ในเมื่อเขาคิดอย่างนี้แล้ว

แค่เรื่องอายที่จะพูดจาก็อย่าไปอายเลยนะครับ เชื่อผมเถอะ .. :)

ขอบคุณมากครับจะลองไปทำดู :yes