PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Borderland สนุกมั้ย??

fuxfamezer
6th September 2012, 19:25
คือว่าผมจะโหลดมาเล่นครับแต่กลัวมันจะเป็นแนวเกมน่าเบื่อผมเลยอยากมาถามครที่เล่นแล้วอ่ะครับว่ามันสนุกมั้ยครับผม

poomshift
6th September 2012, 19:47
สนุก มากกกกกกกกกกกก

Mr.FAP FAP
6th September 2012, 19:52
หนุกมากกก โหลดเลย

CodeMagane
6th September 2012, 20:12
สนุกนะ แต่ถ้าเล่น ออนไลน์กับเพื่อนจะสนุกกว่าเดิมมากกกก

bazin456
6th September 2012, 20:59
Borderland - เป็นเกม RPG - Action แนว FPS ซึ่งมีความสนุกที่สุดยอด ในด้านกราฟฟิค ที่เป็นการ์ตูน ลายเส้น แต่กลับเป็นภาพที่สวยงามซึ่งแสดงถึงความสะใจอย่างดี
เนื้อเรื่อง บางส่วน เราจะได้เลือกรับบท 4 คน 4 คลาส ซึ่ง แต่ละคนจะมีเหตุผลแตกต่างกันไป บน ดาว Pandora แห่งนี้ ซึ่งตัวเกมเมื่อ Level Up แล้วจะได้อัพตามสิ่งๆต่างๆของ คลาสนั้นๆ
เกมนี้มีระบบ Co-op พร้อมกันได้ 4 คน เต็มที่ ซึ่งตัวเกม เป็น Open World มีแมพใหญ่ดี แต่เกมก็มีข้อเสียบางอย่างเช่น Bug เป็นปัญหาธรรมดาของเกมเปิดกว้าง หรือทั้งเกมให้เราลุยเดี่ยว NPC ฝ่ายเราก็มีน้อย ทำให้ดูเหงาไปบ้าง
นอกจากนี้ก็ไม่มีอะไรน่าติละครับ เวลาสู้กับบอสก็สนุก Co-op ทีไรวอดวายกันแน่ 555+
เกมนี้คะแนนเต็ม 10 ผมให้ 8.5 ครับ ผมรีวิวเองเลยนะนี่

fuxfamezer
6th September 2012, 21:15
Borderland - เป็นเกม RPG - Action แนว FPS ซึ่งมีความสนุกที่สุดยอด ในด้านกราฟฟิค ที่เป็นการ์ตูน ลายเส้น แต่กลับเป็นภาพที่สวยงามซึ่งแสดงถึงความสะใจอย่างดี
เนื้อเรื่อง บางส่วน เราจะได้เลือกรับบท 4 คน 4 คลาส ซึ่ง แต่ละคนจะมีเหตุผลแตกต่างกันไป บน ดาว Pandora แห่งนี้ ซึ่งตัวเกมเมื่อ Level Up แล้วจะได้อัพตามสิ่งๆต่างๆของ คลาสนั้นๆ
เกมนี้มีระบบ Co-op พร้อมกันได้ 4 คน เต็มที่ ซึ่งตัวเกม เป็น Open World มีแมพใหญ่ดี แต่เกมก็มีข้อเสียบางอย่างเช่น Bug เป็นปัญหาธรรมดาของเกมเปิดกว้าง หรือทั้งเกมให้เราลุยเดี่ยว NPC ฝ่ายเราก็มีน้อย ทำให้ดูเหงาไปบ้าง
นอกจากนี้ก็ไม่มีอะไรน่าติละครับ เวลาสู้กับบอสก็สนุก Co-op ทีไรวอดวายกันแน่ 555+
เกมนี้คะแนนเต็ม 10 ผมให้ 8.5 ครับ ผมรีวิวเองเลยนะนี่

สุดยอดเลยเด๋วผมไปโหลดมาเล่นและ 5555
ปล.เห็นเค้าบอกว่าภาค2จะออกแล้วมันออกช่วนไหนกันอ่ะครับผมตกข่าวไปนิดนึง(นิดหรือนี่-.-)

catroon2000
6th September 2012, 22:42
สำหรับผมถือว่าสนุกมากนะ เดี๋ยวจะซื้อ Borderland 2 ละ

GodLike112
7th September 2012, 18:48
ก็สนุกนะco-opทำภารกิจกับเพื่อนได้open worldอีกด้วยผสมผสานจากเกมหลากหลายแนวได้อย่างลงตัวเลยแหละมีระบบเลเวสลด้วยสุดยอดมาก*0*

oslamdunko
7th September 2012, 19:13
สนุกครับเล่นกะเพื่อนๆ ตอนนี้ผมมี pre-order borderland2 แล้วนะ

parkpoompb
7th September 2012, 20:02
ผมว่า รอ ภาค 2 เลยดีกว่า ไกล้ละ

FighGod
7th September 2012, 20:17
Borderland เคยเป็น Game of The Yeah