PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : มีปัญหาเกี่ยวกับ ConvertxtoDvD 4 ช่วยทีครับ !

thebookvip
6th September 2012, 22:26
ไฟล์หนังผม ยาว 59 นาที 732 MB .MP4

ผมใช้ โปรแกรมConvertxtoDvD 4 แปลงไฟล์แล้วจะไรท์ลงแผ่นต่อ แต่ทำไมไฟล์หนังผมที่แปลงเสร็จแล้ว ขนาด 4.7GB เลยอ่ะครับมันต้องตั้งค่าโปรแกรมอ่ะไรหรือเปล่าครับ แค่ตอนเดียวเองอ่ะครับ แถมตอนแปลงไฟล์หนังแค่ตอนเดียว ล่อไป 1ชม.กว่าๆ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

pop99
7th September 2012, 00:09
ConvertxtoDvD 4 มันแปลงหนังของท่านจากmp4 ไปเป็นไฟล์dvdใงครับ มันกะให้ขนาดพอแผ่น dvdพอดีประมาณ4.7GB :o ล่อไป 1ชม.กว่าๆ แล้วทำใมไม่ไร้ลงแผ่นไปเลยละ
แล้วใจจริงท่านอยากจะแปลงไฟล์จาก mp4 มาเป็นไฟล์อะไรครับ

thebookvip
7th September 2012, 02:08
ConvertxtoDvD 4 มันแปลงหนังของท่านจากmp4 ไปเป็นไฟล์dvdใงครับ มันกะให้ขนาดพอแผ่น dvdพอดีประมาณ4.7GB :o ล่อไป 1ชม.กว่าๆ แล้วทำใมไม่ไร้ลงแผ่นไปเลยละ
แล้วใจจริงท่านอยากจะแปลงไฟล์จาก mp4 มาเป็นไฟล์อะไรครับ

ผมโหลดซีรีย์มา 3ตอน ก่ะจะไรท์ลงแผ่นdvdทั้ง3ตอนเลย แต่แ่ค่ตอนเดียวก็ล่อไป4.7GB

ผมเลยอยากถามว่าจะมีวิธีอะไร ที่จะใส่่ลงไป3ตอนให้พอดีกับแผ่นdvd ได้ไหมครับ ต้องตั้งค่าอ่ะไรไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนโปรแกรมครับ แนะนำด้วยครับ

ไฟล์หนังผมแค่ 600-700mb ครับ แปลงมากลายเป็น4GBกว่าๆทุกตอนเลย ใช้เวลานานมากด้วยตอนล่ะช.มกว่าๆ :sweat

chikuva
7th September 2012, 08:22
ผมโหลดซีรีย์มา 3ตอน ก่ะจะไรท์ลงแผ่นdvdทั้ง3ตอนเลย แต่แ่ค่ตอนเดียวก็ล่อไป4.7GB

ผมเลยอยากถามว่าจะมีวิธีอะไร ที่จะใส่่ลงไป3ตอนให้พอดีกับแผ่นdvd ได้ไหมครับ ต้องตั้งค่าอ่ะไรไหมครับ หรือต้องเปลี่ยนโปรแกรมครับ แนะนำด้วยครับ

ไฟล์หนังผมแค่ 600-700mb ครับ แปลงมากลายเป็น4GBกว่าๆทุกตอนเลย ใช้เวลานานมากด้วยตอนล่ะช.มกว่าๆ :sweat

จับยัดรวมกันเลยครับโปรแกรมมันจะคำนวนเนื้อที่ให้เอง ผมทำบ่อยๆ เอาซัก 4-5 ตอน(ความยาว 4-5ชั่วโมง)กำลังดีครับ

pop99
7th September 2012, 08:46
ตามคุณchikuva เลยครับ ใส่ไปที่เดียว3ตอนเลยครับใส่แผ่นรอ นอนซะเงียบก่อนก็ได้ครับ:)

http://www.somkiet.com/ComTech/ConvertXtoDVD.htm วิธีใช้งาน

thebookvip
7th September 2012, 14:50
ขอบคุณทั้งสองคนมากครับ โปรแกรมมันจะคำนวณเนื้อที่ให้เองใช่ไหมครับ

ถามต่ออีกนิดนึงครับ ตอนแปลงไฟล์นี่นานเหมือนผมไหมครับ หรือผมเป็นคนเดียว:sweat (ของผม3ตอน2ช.ม)

pop99
7th September 2012, 15:00
ขอบคุณทั้งสองคนมากครับ โปรแกรมมันจะคำนวณเนื้อที่ให้เองใช่ไหมครับ

ถามต่ออีกนิดนึงครับ ตอนแปลงไฟล์นี่นานเหมือนผมไหมครับ หรือผมเป็นคนเดียว:sweat (ของผม3ตอน2ช.ม)

ทั้วไปทำแผ่นพวกนี้ใงๆก็นานอยู่แล้วครับ(ถ้าไฟล์ที่มาทำมันเยอะ) ถ้าแปคไม่มหาเทพจริงๆ(ก็จะเร็วขึ้นมาตามลำดับ)