PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Ghost Recon:Future soldier เพิ่งนึกจะเล่น ปัญหา นิดหน่อย

bararasza
7th September 2012, 02:48
ครับ ผมเพิ่งนึกอยากเล่น หลังจากที่มีเกมอยู่ในเครื่องมานานพอสมควร
เล่นไปได้ 4-5ด่านแล้ว
อยากถามว่า อยากเปลี่ยนปืนทำไง คือ ภาระกิจที่ต้องเงียบ ปืนมันก็ไม่เก็บเสียง เห็นมีปรับแต่งได้ แต่ปรับเสร็จ พอเข้าสมรภูมิ มันก็ ไม่มาตามที่แต่ง

ทำไงครับ???:sweat

ปล. เอาที่เก็บเสียง ทำยังไงครับ

torzar
7th September 2012, 02:56
นั่งรอคำตอบ....ผมว่าจะถามอยู่พอดี

momowalker
7th September 2012, 06:48
เอ้ ปกติ มันจะเลือกหลังจากที่ฟังภารกิจไปแล้ว หน้าต่างมันจะเลื่อนได้ ผมเลื่อนไปทางซ้าย จนเจอหมวด เลือกปืนแต่งปืนน่ะครับ
ที่มันมี 4 หัวข้อ ที่ เป็น ปืนหลักปืนรอง แล้วก็พวก ระเบิด เราไปเลือก ซ้ายขวา ที่ปืนหลัก ปืนรอง ได้เลย ไม่ใช่หรอครับ

ถ้าผิดตรงไหน ก็ขอโทษด้วยนะครับ เพราะ ไม่ได้เล่นตั้งนานแล้ว นิ

bararasza
7th September 2012, 18:48
คือ เลือกปืนเลือก ได้ครับ ตอนนี้มีSAW กับ M4 มั๊ง

แต่เห็นAI เรามันเก็บเสียงได้ ผมจึงอยากเก็บเสียงบ้าง

แต่ก็ทำไม่เป็น ภารกิจที่อยากจะสังหารเงียบๆ มันก็ไม่เงียบสะงั้นแหละ

parkpoompb
8th September 2012, 13:55
กด E ไปก่อนครับเพราะมันอาจยังไม่ปลด

bararasza
8th September 2012, 17:26
ผ่านไป 10 ด่าน ยัง ไม่เคยได้ยิงปืนเก็บเสียงเลย

แต่เห็น พวกในYouTube ใช้เก็บเสียงได้ตั้งแต่ด่านแรกๆเลย

bararasza
8th September 2012, 19:36
ดันอีก ไม่มีใครตอบเลยครับT^T เลือกได้ไม่ได้ ก็ตอบผมหน่อยครับ ว่าเป็นที่เกม หรือ เป็นที่ ระบบมาแบบนี้

bararasza
9th September 2012, 01:40
ขออณุญาติดันอีกครับ เพราะยังไม่มีใครมาตอบ อย่างแน่ชัด ผมเล่นไป ครึ่งเกมได้และมั๊ง ยัง ไม่เคยได้ใส่ที่เก็บเสียงเลย ภาระกิจที่ต้องเงียบลำบากเว่อร์ เพราะ ต้องสั่งลูกน้องยิงอย่างเดียว ตัวละครผม สั่งและมองดูเฉยๆ บางทีก็หักคอ

bararasza
9th September 2012, 19:39
ดันครั้งสุดท้ายตอบผมหน่อยครับ -*-

HOLOGRAM
9th September 2012, 19:43
มันจะมีให้เลือกอุปกรณ์ไม่ใช่เหรอ ก่อนจะเริ่มภารกิจอ่ะ จะเป็นให้เลือกชนิดๆไป เช่น ก็จะมี ใส่ Foregrip ลำกล้อง แม็กกาซีน toggle (ไอ้ที่เหนี่ยวไกอ่ะ)
เราต้องกดเข้าไปเองนะ น่าจะเป็น Customize มั่ง ไม่แน่ใจ มีให้เลือกแน่นอนล่ะ แต่นายหาไม่เจอ (รึปล่าว)