PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : Xbox Slim 4Gb (เล่น Copy ได้) [เล่น Copyได้ เล่นแผ่น LT2.0 ได้ไหมครับ

Pinnspurs
7th September 2012, 20:07
Xbox Slim 4Gb (เล่น Copy ได้) เล่น Copyได้ สามารถเล่นแผ่น LT2.0 ได้ไหมครับ
หากไม่ได้มีวิธีแก้ไข้ไหมครับ ขอบคุณครับ

joker
7th September 2012, 20:37
โดยปกติเครื่อง XboxSlim ซื้อมาใหม่ก็น่าจะเป็น LT+2.0 อยู่แล้วนี่ครับ :confused:

Pinnspurs
7th September 2012, 21:35
คือตัวผมยังไม่มีเครื่องหนะครับ เลยตัดสินใจจะอุดหนุน แต่เห็นในคู่มือมันบอกว่า ตัวเครื่องแปลงเป็น LT3.0 ร้านพี่ซักหน่อย
แต่ติดตรงผมอยากเล่น sniper elite มาก รู้มาว่าถ้าเครื่อง LT3.0 จะเล่นแผ่น LT2.0 ไม่ได้ ไม่ทราบว่าจริงไหมครับ
จึงไม่ทราบว่า จะสามารถเล่นได้ใน ตัว slim 4Gb (เล่น Copy ได้) ได้หรือไม่ครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

joker
8th September 2012, 11:33
แนะนำให้อ่านกระทู้นี้ก่อนนะครับ แล้วค่อยอ่านย่อหน้าถัดไป
http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=58387

เกม Sniper Elite v2 เป็นเกมที่อยู่ในรูปแบบ XGD2 ดังนั้นเมื่อนำไปเปิดเล่นในเครื่อง Xbox360 จึงเปิดเล่นได้ทุกเครื่อง ไม่จำกัดว่าเครื่อง Xbox นั้นจะมี fw เวอร์ชั่นไหน 2.0 หรือ 3.0 ครับ สิ่งที่ควรจะต้องสังเกตตอนที่ไปเลือกซื้อแผ่นเกมก็คือแผ่น XGD3 ครับ เพราะแผ่นเหล่านี้เปิดเล่นข้าม fw ไม่ได้ ร้านขายเกมจึงมีแผ่น XGD3 เตรียมไว้ทั้ง 2 รูปแบบนั่นคือ XGD3 สำหรับเวอร์ชั่น 2.0 และ XGD3 สำหรับเวอร์ชั่น 3.0 ครับ