PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากรู้เนื้อเรื่องของเกม I m Alive

FighGod
7th September 2012, 21:18
คือผมอยากรู้เนื้อเรื่องเกม I m Alive เพราะผมเล่นแล้วรู้สึกว่าพระเอกจะเป็นคนรอดจากโลกที่เกิดแผ่นดินไหวและผู้คนส่วนใหญ่ต่างก็ฆ่าฟันกันเองเล่นไปสักพักเจอเด็กและผมไม่รู้ว่าเป็นเด็กของพระเอกรึเปล่า
ช่วยบอกเนื้องเรื่องของเกมหน่อยครับ

RlucksN
8th September 2012, 00:45
ไม่แน่ใจนะครับ ผมก็ฟังจากในเกม(ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรง)

คือพระเอกมันไม่ได้อยู่ในเมืองนี้ครับ เหมือนไปอยู่ที่อื่นมา แล้วพอดีที่เมืองนี้ดันเกิดแผ่นดินไหว

พอรู้ข่าวก็เลยรีบกลับมาเพราะลูกกับเมียอยู่ที่นี่ แต่กว่าจะเดินทางมาถึงก็ผ่านไปแล้ว1ปี (จากที่พระเอกมันกลับไปบ้านแล้วเจอจดหมาย มันบอก year ago)

ส่วนเด็กนั่นลูกคนอื่นครับ ตอนแรกพระเอกก็นึกว่าลูกมัน แต่ไม่ใช่ ที่มีคนวอมาบอกพระเอกไงว่าให้เอาเด็กคืนแลกกับอาหาร น้ำมันรถ

ผิดถูกยังไงรอคนอื่นครับ ผมอังกฤษไม่ค่อยแข็งแรง+เล่นยังไม่จบเลย

parkpoompb
8th September 2012, 13:52
คำถามโลกแตก อีกแล้ว