PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยแนะนำทีครับ ทำคลิปวันเกิดให้แฟน

assist05
7th September 2012, 21:24
http://www.youtube.com/watch?v=ws2z6T2KUt8&feature=youtu.be

Update

http://www.youtube.com/watch?v=sFulAMW57RI
อันนี้อันที่2 นั่งลองทำอยู่พักนึงเลยทีเดียว :sweat:sweat:sweat
ยังไงก็แนะนำด้วยนะ ผมไม่ค่อยเก่งเรื่องทำอะไรแบบนี้สักเท่าไร

แนะนำให้ดูแลดีๆครับ

ปล.ไม่เกี่ยวกลับคลิปเล๊ย:o

ยุงไม่ให้ไต่ ไรไม่ให้ตอมเลย คนนี้

ก็ถ้าเอาง่ายสุด (และมีตังนะ) ใช้ โปรแกรม imovie ของแม็คค้าบ 55555 เพราะผมก็เคยทำให้แฟนมาแล้ว :pleasantry

ผมมี ไอแพตอะ เห็นมีแอพนี้อยู่ไม่เคยใช้เลย เดี๋ยวจะลองดูๆ

คนเดียวกับในรูปป้ะครับ ไม่ใช่ในคลิปน้ะ =_________="

ก็คนเดียวกันแหละครับ ทรงผมเปลี่ยน หน้าก็เปลี่ยน แฟนผม - -*

คือ เพลง ไม่ค่อยเข้านะ เพราะความหมายคือ คนรัก จากไป น่าจะเอาเพลงรักๆ ดีกว่า แล้ว อีกอย่าง รูปภาพต้องเกี่ยวของกับเนื้อหาเพลงครับ จะต้องคล้องจองกัน แล้วจะทำให้ซึ้งขึ้นมาอีกมาก ผมก็ไม่ได้รู้มากหลอกนะ แต่เรียนมาเหมือนกัน การทำพวก MV ภาพนิ่ง และ เอฟเฟ็ค การเปลี่ยนภาพอีก ต้องให้ให้เข้ากัน ประมานนี้ หล่ะครับ :yes

คือ ผมชอบส่งเพลงให้แฟนผมฟัง แล้วถ้าเป้นเพลงเศร้า เขาจะถามว่าเอาเพราะหรือเอาความหมาย ผมก็บอกว่าเอาความหมายตลอด ล่าสุดก็ส่งเพลงนี้ไป เขาถามมา ผมก็ตอบว่าเอาเพราะ + ความชอบของผม

ไว้จะลองหาเพลงอื่นๆดูอีทีนะครับ คืออันนี้แค่ลองทำดู เพลงก็ยังไม่ค่อยได้เลือกเท่าไร สู้ตาย!!!

ช่วยแสดงความคิดเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณทุกความเห็น:blush:blush

miniboss
7th September 2012, 21:28

khate007
7th September 2012, 21:31
เรื่องจริงครับ 555

kittipong967
7th September 2012, 21:33
ก็ถ้าเอาง่ายสุด (และมีตังนะ) ใช้ โปรแกรม imovie ของแม็คค้าบ 55555 เพราะผมก็เคยทำให้แฟนมาแล้ว :pleasantry

sanim
7th September 2012, 21:50
เก็บเป็นเป็นตัวอย่างดีกว่าครับ
อาทิตย์หน้าก็จะวันเกิดเพื่อนผมละ

pookahaha
7th September 2012, 21:52
ลองทำฮาๆ ครับ

ผู้หญิงชอบคนอารมณ์ดี มั๊ง ?

HeLinHeaVx
7th September 2012, 22:00
คนเดียวกับในรูปป้ะครับ ไม่ใช่ในคลิปน้ะ =_________="

VirusCoMz
8th September 2012, 02:27
แนะนำให้เปลี่ยนรูป หลายๆ แนวครับ อันนี้มีแต่รูปใน webcam คนดูน่าจะเบื่อ
สลับเปลี่ยนไปเรื่อยๆ อาจจะทำให้เค้าลุ้นได้ว่าจะเอารูป ไหนของเขามาทำเป้ฯคลิปอย่างนี้

แล้วก็เรื่องเพลง แนะนำให้เป็นเพลงเร็วๆ ดีกว่า ตั้งภาพความเร็ว 1 - 3 วินาที ต่อภาพก้ได้
แนะนำเพลงนี้ครับ http://www.youtube.com/watch?v=9EWRQZD2oD8 Spending all my time - Aaron Fresh

มันจะทำให้คลิปดูสนุกมากขึ้น ทั้งนี้คืนอยู่กับอารมณ์ของผู้ชม แล้วก็นิสัยแฟนคุณด้วยนะ ว่าเค้านิสัยน่ารักๆ ขี้เล่น อะไรประมาณนนี้เปล่า

pakaannka
8th September 2012, 08:06
ลองทำฮาๆ ครับ

ผู้หญิงชอบคนอารมณ์ดี มั๊ง ?

กังนัมสไต ครับ เอารูปตัดหน้าเธอมาใส่ ล่อเล่นนะ

เอางี้ครับใส่พวกคำพูดเข้าไปหน่อย ประมาณนี้เเละครับ

Jomzababin
8th September 2012, 09:26
ทำจากใจจริงๆ ก็ไม่มีอะไรแนะนำแล้วละครับ...ต่อให้ออกมาไม่ดี ยังไงแฟนคุณก็ร้องไห้อยู่แล้ว...^^

PMz69
8th September 2012, 12:06
คือ เพลง ไม่ค่อยเข้านะ เพราะความหมายคือ คนรัก จากไป น่าจะเอาเพลงรักๆ ดีกว่า แล้ว อีกอย่าง รูปภาพต้องเกี่ยวของกับเนื้อหาเพลงครับ จะต้องคล้องจองกัน แล้วจะทำให้ซึ้งขึ้นมาอีกมาก ผมก็ไม่ได้รู้มากหลอกนะ แต่เรียนมาเหมือนกัน การทำพวก MV ภาพนิ่ง และ เอฟเฟ็ค การเปลี่ยนภาพอีก ต้องให้ให้เข้ากัน ประมานนี้ หล่ะครับ :yes

bnk
8th September 2012, 12:22
แนะนำเป็นร้านอาหารนั่งกินฉลองกันไหมครับ

toareed
8th September 2012, 13:48
ถ้าจะทำก็ทำเลยครับ อะไรที่เรารู้สึกถึงเขา

อยากจะบอกกับเขา แต่บอกปากป่าวไม่ได้

assist05
9th September 2012, 18:49
พรุ่งนี้แล้วครับ วันที่ 10/9 โอ็ย ขออนุญาตขุด