PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : จะซื้อ BF3 หรือ BBGUN ดีคับชาวโจ๊กช่วยคิดหน่อย

skullza
8th September 2012, 09:38
ตอนนี้มีงบซื้อ BF3 แล้วภาคใหม่กำลังจะมาอยากเล่นมากกับ bbgun ที่เอาไปแข่งไล่ยิงชาวบ้านได้ผมจะซื้ออะไรดีคาาาาฟ
หรือจะเก็บตังดี

monmon487
8th September 2012, 09:40
BF3 ดีกว่าเชื่อผม BBGUN ไหนจะค่าอัดแก็สค่าแบตเตอร์รี่-.- เราโดนมาเยอะละเลยหันมาเล่นเกมเอาเน้อ
อันนี้ก็คิดเอาละกันนี้ความเห็นผม

morlumsing
8th September 2012, 09:40
ผมว่า BB Gun ดีกว่าครับ เกมส์เล่นครับเดียวถ้าเบื่อก็ทิ้ง BBGun เบื่อก็ขายเอาหาตัวใหม่ได้ ครับ

Unlock
8th September 2012, 09:47
ถ้าจะเล่น BF3 คอมต้องแรง BBgun ต้องมีที่เล่น มีสนาม ถ้าเป็นบ้านติดๆกัน เขาอาจะรำคาญได้
ผมว่าถ้าจะยิงๆก็เกมน่าจะได้อารมณ์กว่า BBgun ขายได้แต่ขายยาก ราคาตก เกมก็มีปล่อยโหลด แต่ไม่แท้
อยู่ที่ว่าคุณรักแบบไหน รักที่จะยิงๆ มันๆ ก็แนะนำ BF3 ถ้าออกกำลังกาย มีเพื่อน มีทีม ก็ BBgun

troylogon
8th September 2012, 10:04
BB GUNครับ ออกกำลังกายด้วยนะครับ

PorFG141
8th September 2012, 10:06
BBgun ความเห็นส่วนตัวนะจ๊ะ (เล่นอยู่ตอนนี้)

boye
8th September 2012, 10:12
ถ้าเบื่อ BBGUN กับเบื่อ BF3

Tanawat0167
8th September 2012, 10:13
มันก็แล้วแต่คนคับ ถ้าท่านถามในบอร์ดเกม คนส่วนใหญ่ก็ตอบว่า BF3 ถ้าท่านถามในบอร์ดbbgun เช่นสยามบีบี หรือ ไทยแอร์ เขาก็บอกว่าbbgun ดีกว่า แต่โดยส่วนตัวผมว่าบีบีกันเพราะได้ออกกำลังกายด้วย มีเพื่อนด้วย
BF3คอมก็ต้องแรงใช่ป่ะ แล้วก็นั่งแต่หน้าคอม ได้ออกกำลังกายป่าวก็ไม่รุ้ ชอบอันไหนก็แล้วแต่ท่านเลยคับ ผมเองก็เล่นมันทั้ง2อย่าง แต่ส่วนใหญ่เล่นบีบีกันมากกว่า วงการนี้เข้าแล้วออกยากจริงๆ ^__^

mybill
8th September 2012, 10:21
BBgun งับ :o

markops
8th September 2012, 10:41
พูดจริงผมคนนึงที่เล่น Bf3 อยากได้เพื่อนเล่น ต่างสถานที่ ต่างจังหวัด ไปบอร์ด BF3 TH ออนไลถึงกันได้ อยากมีกลุ่มอยู่ ก็ไปบอร์ด BF3 TH เล่นเป็นทีม แถมถ้ามีกลุ่มอยู่ชวนกันเล่นเกมอื่นก็ได้สบาย ออกกำลังกาย เล่นเสร็จไปวิ่งออกกำลังกายก็ได้
แต่ BBgun ซื้อมาเพื่ออะไร เพื่อนเล่นมีไหม ทีมมีไหม ไม่มี หาเพื่อนพูดเรื่องพวกนี้มีไหม มีเหมือนกันในบอร์ดที่แลกเปลี่ยนขายBBgun ซื้อเพื่อเท่ แต่งปืนสวย หมดเยอะกว่าเกมอีก

12349
8th September 2012, 12:53
ผมว่าแล้วแต่คุณชอบเถอะครับ :declare

thanakom03
8th September 2012, 13:13
BF3 ดี กว่า สนุกกว่าเยอะ
BBGUNแปป เดียวกะเบื่อ ละ จริง

denhotx
8th September 2012, 13:20
ถ้าเครื่องแรงก็ซื้อ BF3
ถ้าอยากออกกำลังเอา BB GUN

kabukiput
8th September 2012, 13:28
แล้วแต่ชอบอ่ะครับ เกมเล่นไปเหอะ บางทีมีเสียอารมณ์อีกเวลาเจอเกรียน แต่สนุกเวลาเบื่อๆ BBGunได้ออกไปเล่นออกกำลังกาย ปืนไม่จำเป็นไม่ต้องแต่งหรอก ผมเล่นปืนสแตนดาร์ดยังสนุกได้เลยขอบอก เพื่อนไปหาเอาข้างหน้าได้ ยิ่งเราเล่นโอเคก็ยิ่งมีคนสนใจจะเอาเข้าทีม มีคนชวนคุยเรื่องปืนก็เป็นความรู้ ที่สำคัญ มันได้วิ่งได้แอคทีฟได้ออกกำลังกว่้าเยอะ เดี๋ยวผมก็กลับไปเล่นแล้วเนี่ย เก็บเงินซื้อปืนก่อน แล้วเล่นยาวๆเลย พ่อแม่ไม่บ่นด้วย

พูดจริงผมคนนึงที่เล่น Bf3 อยากได้เพื่อนเล่น ต่างสถานที่ ต่างจังหวัด ไปบอร์ด BF3 TH ออนไลถึงกันได้ อยากมีกลุ่มอยู่ ก็ไปบอร์ด BF3 TH เล่นเป็นทีม แถมถ้ามีกลุ่มอยู่ชวนกันเล่นเกมอื่นก็ได้สบาย ออกกำลังกาย เล่นเสร็จไปวิ่งออกกำลังกายก็ได้
แต่ BBgun ซื้อมาเพื่ออะไร เพื่อนเล่นมีไหม ทีมมีไหม ไม่มี หาเพื่อนพูดเรื่องพวกนี้มีไหม มีเหมือนกันในบอร์ดที่แลกเปลี่ยนขายBBgun ซื้อเพื่อเท่ แต่งปืนสวย หมดเยอะกว่าเกมอีก

ก็เข้าใจครับ ว่าแต่เคยลองรึยัง บางคนซื้อเพื่อเท่ ตามแฟชั่นก็มี แต่คนที่เขารักจริงก็มีนะครับ คนเล่นปืนไม่แต่งยังมีเลย อีกอย่างมันเป็นความชอบส่วนตัวมันไปชี้นำอย่างนั้นอย่างนี้ไม่ได้ครับ อีกอย่างชุมชนคนเล่นBBก็มีนะ ไม่ใช่ว่าไม่มีSiambbgunเคยไปดูมั๊ยอ่ะคับ ลองไปดูนะแล้วจะรู้ว่ามันเป็นไง มันก็ไม่ต่างจากที่นี่หรอก เกมกับBBGunผมก็เล่นมันทั้งคู่ แล้วแต่ว่าเวลาไหนอยากจะอะไร วันนี้เบื่อว่ะขี้เกียจไปไหนก็เปิดคอมซะ วันนี้อยากลุยว่ะก็แพคของแบกกระเป๋าแบกเกราะไปลุย ผู้ใหญ่ชวนเล่นมีเยอะจะตายไป

HearTLockER
8th September 2012, 13:38
ถ้ามั่นใจในตังก็BBgunครับ เพราะมันไม่จบเเค่ซื้อปืนเเน่ๆ ผมรับประกัน
เเต่สิ่งดีๆที่เราจะได้คือการออกกำลังกาย ฝึกความอดทน ความมีสปิริต เเล้วก็สนุกด้วยครับ

ส่วนเรื่องที่บอกเล่นบีบีจำเป็นต้องมีทีม มีเพื่อนเล่นนี่ผมไม่เห็นด้วยนะครับ ไปหาเพื่อนเอาที่สนามก็ได้ เเละทีมกกรรมการเขาก็เเบ่งตามความเหมาะสมอยู่เเล้ว

เพราะสิ่งนี้
8th September 2012, 15:07
BB Gun ของแต่งไม่ใช่ถูกๆ แต่ก็อย่างว่า ผมเคยไปเล่น 1 ครั้งกับพี่ชาย สนุกดี ออกกำลังกาย มันส์สุดๆ ถ้าคุณอินกับมันนะ

แต่เรื่องเงินที่แหละปัญหา อยากได้ปืนสวยๆที กระเป๋าแฟบ

Gu Pai!
8th September 2012, 18:17
ถ้ามีงบที่จะเล่น BBgun ได้ ผมว่ามันต้องมีงบที่จะซื้อ BF3 ด้วยอีกแน่นอนเพราะ BBgun ไหนจะสนาม ค่าเข้า นัดกันเล่นกับเพื่อน ของแต่งปืน กระสุน แก๊ส หรือแม้แต่ค่าเช่าชุด
ผมว่า BBgun มันหมดเยอะกว่า BF3 เกมเดียวหลายเท่าเลยนะ

จากประสบการณ์ ถึงผมจะไม่มีปืน(เช่าปืนสนามเอา) เล่นกันกับเพื่อน(คนที่อื่นก็มาเล่นด้วย) เห็นแต่ละคนปืนอย่างเท่ SVD PSG1 AWP M4A1CQB AK47 AKs74u G17 BF92 ติดกล้องอะไรกันเยอะแยะ
พวกผมลองเข้าไปถามดู บอกหมดเป็นเกือบหมื่น = =" เห็นแล้วอยากได้สักกระบอกเหมือนกัน แต่ตังไม่มี

lionhearts
8th September 2012, 18:26
ถ้าซื้อ BB gun มายิงเล่นเท่ห์ๆ ก็อย่าซื้อดีกว่า แต่ถ้าซื้อมาเล่นเป็นกีฬา หาทีมไปแข่งมันถึงจะคุ้ม ถ้าเล่นจริงๆจังๆหมดเยอะครับ อะไหล่แพง มาไวไปไว

LIVE
8th September 2012, 18:38
คอเกมบอก BF3 คอปืนก็บอก BBGUN !

kimnaja
8th September 2012, 19:17
ซื้อทั้ง2อย่างเลยอิอิ

maxkungg704
8th September 2012, 19:21
ถามผมตอนนี้ ผมเลือก BBGUN เพราะเมื่อก่อนเคยเล่น เคยแข่ง เคยไปช่วยงานต่างๆนานา แต่ถ้าจะเดินสายนี้

งบที่ผมลองคิดดูแล้วว่าไม่ต่ำกว่า 10000 บาท แน่นอน เอาของผมไปดู (สมัยเมื่อ 3 ปีที่แล้ว)

BIM 3881 / 4400
Red Dot /1200
Vest เบา แบบตาข่าย /600
ขนับเข่า+ศอก /300
แว่นตา /450
เสื้อแขนยาวสีดำ มีฟองน้ำที่ไหล่และศอก /200
เสื้อลายพราง ตลาดนัด(กากๆ) /100
กางเกงลายพราง (ของพ่อ)/ฟรี
ร้องเท้า รด./ฟรี
กระเป๋าปืน /900
ผ้าชีมัค /100
แบทลิโพ 12c 1200แอม+ที่ชาร์ตบาล้าน/900
ลูกกระสุนอีกนับไม่ถ้วน 250ต่อถุง

ที่บอกมานี้เป็นของระดับกากๆ ไม่มียี่ห้อเลย แล้วคิดดูถ้าเป้นของดีมีระดับก็บวกเข้าไปอีก

ก็ลองคิดดูคับว่าพอไหวหรือชอบอะไรมากกว่ากัน เล่นเกมจะเป็นอะไร ยิ่งใครก็ได้ตามที่ต้องการผ่านคีบอร์ดและเม้าซ์

แต่บีบีกัน มันมีกฏของมันอยู่ ไม่เล่นตามกฏระเบียบก็โดนเล่นซ่ะเอง แต่ก็ยังได้เหนี่ยวไกใส่คนจริงๆ

หมอบ ลุก กลิ้ง วิ่ง คลาน ตื่นเต้น กดดัน หัวใจเต้นแรง หอบ เหนื่อย เจ็บ สนุก มันส์ ในแบบที่เกมส์ไหนๆก็ให้คุณไม่ได้

piyanat602
8th September 2012, 19:21
BB GUN ดีกว่าครับ

SemIFaIL
8th September 2012, 19:37
BB-GUN ดีกว่านะ ได้ความรู้สึกไปกับอินในสงครามมากกว่า เกม ที่ต้องอยู่หน้าจออย่างเดียว ความมันก็ต่างกันด้วย แถมเราต้องเล่นกันเป็นทีมด้วย แล้วผมก็เพิ่งซื้อ BB-Gun มาเองเลย หมดไป 12850 แล้วขนาดยังไม่แต่งอะไรมากแค่จัด Dot+เล ก็หมดไป 3000 กว่าได้ เลก็เลเขียว มีกรีบหน้า 500 กว่าบาท ที่ชาร์ตถ่านเล กระเป๋าปืน 600 ตัวปืนก็ M4CBQ Metalgear Top Modify 7800 เข้าไปแล้ว ถ้าไม่รักจริงไม่จัดหนักหรอก เดี๋ยวจะเอาไปเล่นกับพวกชมรมยิงปืน ในคณะแล้ว

เออ ใครตั้ง Dot กับ เล ให้ตรงได้มั้งตั้งนานแล้ว แต่ยังตั้งไม่ตรงเลย

maxLiverpool
8th September 2012, 19:52
ถ้าชอบแนว นี้ จริง อย่า เกมส์เลย ไป BBGun เหอะ ได้ความสนุก สมาธิ ความสามัคคี และ อย่างอื่น อีกเยอะ
ผมขอ พ่อ ซื้อแผ่นเกมส์ 799 (ArmA 2 OA) พ่อไม่ให้ พ่อเดินผ่านร้าน BBgun ขอ ซื้อ G36K 4900 พ่อบอก
เด๋วไปกดตังมา ซื้อให้เลย แล้วทุกวัน เสาร์ อาทิตย์ ผมก็ไปเล่น BBgun เกือบทุกวัน เจอพวก ลุงที่เป็นทหารเรือ
อายุ มีตั้ง แต่ 20+ ถึง 50+ ครับ ใครว่าง ก็เจอกันได้ นะครับ สนาม Bb Gun ค่ายพระมหาเจษฎาราชเจ้า สัตหีบ
:cool:

vasanchai
8th September 2012, 19:55
BB Gun ดีฟ่า +..+

สำหรับผมนะ

Lagger
ครับผมว่า BBGUN จะดีกว่านะ สำหรับผมว่าได้ออกกำลัง ดีกว่ามานั่งกดคอมเป็นเด็กติดเกม BBGUN ดีกว่าเจ็บๆคันๆ มันส์

akegvd
โรงเรียนผม ประธานนักเรียนเอาbbgunไปโรงเรียนไล่ยิง เด็กสูบบุหรี่วิ่งหนีหด ตดหาย เนื้อแตกไปตามๆกัน

kotkotkot01
8th September 2012, 20:37
จากประสบการณ์ที่เล่นบีบีกันนะครับ
ผมเริ่มเล่นตั้งแต่ปี 2549 กระบอกเเรกใช้ AK47 ของจีน ราคา4000บาท ซื้อgogglesอีก500บาท ตอนนั้นยังไม่ได้คิดไรมาก ตัดสินใจเล่นเพราะสมัยนั้น มันเป็นของใหม่ กลุ่มผู้เล่นก็ยังไม่มาก
ปัจจุบันผมเล่น Systema PTW M4A1 ได้มือสองมา ยี่สิบพันบาท แต่ประเด็นไม่ได้อยู่ตรงนั้น

ประสบการณ์ที่ได้จากการเล่น
จากจุดเริ่มต้นที่ได้ลองเล่นดูแล้ว มันก็แปลกๆดีครับ ในเกมคอมพิวเตอร์ เราได้ยิงปืนจากการคลิกเม้าส์ เล็งตรงไหน เป็นโดนตรงนั้น
แต่ลงสนามเล่นบีบีกัน เรายิงจากการเหนี่ยวไกปืน ถึงจะเป็นปืนของเล่น แต่เราก็รู้สึกดีกว่าเม้าส์ ที่ยิงปืนรุ่นไหน เม้าส์ก็ใช้อันเดิม มีการวิ่งล้มลุกคลุกคาน การโผล่เข้าที่กำบัง ซึ่งมันสนุกดี
อารมณ์เหมือนอยู่กลางสนามรบหรือสงครามกลางเมือง วิ่งหลบห่ากระสุนที่ยิงไปมา
การยิงต่อสู้ระยะประชิด ซึ่งหมายความว่าการยิงต่อสู้กันในระยะ 10-20เมตร ต้องชิงจังหวะการยิงกันใครยิงแม่น ใครเร็วกว่า ก็ได้เปรียบไป ใครพลาดก็ออกจากเกมไป
เหมือนกับเกมซึ่งอาจจะโหลดเซฟใหม่ ในสนามก็รอเกมต่อไป แต่มันได้ความรู้สึกถึงการเผชิญหน้ากับศัตรู พร้อมทั้งความกดดัน และอะดรีนาลีนที่พุ่งพล่านทั่วตัว จนหัวใจเต้นเร็วมาก
ความอดทน ได้จากการเดินลาดตระเวนบ้าง แบกปืนหนักๆแบกกระเป๋าหนักๆ หรือการอดทนรอระหว่างการตั้งแนวรับ ต้องรอและซุ่มยิงศัตรูที่จะเข้ามาทางไหนไม่รู้
จะว่าไปแล้ว สิ่งเล็กๆเหล่านี้ หน้าจอคอมพิวเตอร์ คงให้เราไม่ได้ อาจจะมีแต่แอร์เย็นๆ พัดลมแรงๆ น้ำอัดลมหวานๆ ขนมหลายๆถุง และfacebook ที่chatกับเพื่อนๆ

จะบอกว่า การตัดสินใจผมเมื่อ6ปีก่อน ผมไม่ผิดหวัง ได้สัมผัสกับความเสมือนจริง เกมไหนที่ว่าสมจริง ลองมาลุยในสนามแล้วจะรู้ว่ามันสมจริงกว่า ผมได้สัมผัสการเล่นหลายรู้แบบ
เช่น เล่นแบบSpeedBall(คล้ายๆกับPaintBall ที่ต้องวิ่งเข้าหากัน ชิงจังหวะบุก การเล่นแบบนี้จะเป็นเกมสั้นๆ เล่นง่าย สัมผัสได้กับสนามทั่วๆไป)
แข่งยิงเป้า(มีหลายรูปแบบ ทั้งปืนสั้น ปืนยาว เป็นการแข่งกับตัวเองว่าทำได้ดีแค่ไหน ปัจจุบันมีหลายแบบเช่น ATCS , IPSC เป็นต้น...)
จำลองการรบ Military Simulation (หรือเรียกง่ายๆว่า milsim (มิลซิม) อันนี้ มันส์สุด มีการจำจองเหตุการณ์เช่น การเข้าชิงพื้นที่ การบุกทำลาย หรือการวางแนวป้องกัน จะมีการแบ่งฝ่าย เช่น ทหาร-โจร , ทหารรับจ้าง-ทหารดี-ทหารเลว และเข้าเล่นในพื้นที่ในป่าในเขา ลงเดินลุยน้ำลุยโคลน บางงานถึงกับนอนกันในสถานที่เลย เบื้องต้นก็แค่นี้แหล่ะครับ)

ตรงนี้ไม่ได้บอกว่าบีบีกันดีกว่าเล่นเกม หรืออะไร ผมมาแชร์ประสบการณ์ที่ได้จากการเล่นบีบีกันครับ
ลองดูรูปในfacebook ผมว่าเล่นอะไรมาบ้างก็แล้วกัน
http://www.facebook.com/amnat.chuanma

KKK-123
8th September 2012, 20:42
BB gun ไม่ได้หมดแค่ตัวปืน +เครื่องป้องกัน เล่นไปเล่นมา ก็แต่ง บานปลาย ไปเรื่อย 5555555555 เคยผ่านมาละ

oslamdunko
8th September 2012, 20:42
bbgun ก็ดีนะครับออกกำลังกายดี มีเพื่อนเยอะแยะ

เกมกะดีสำหรับคนชอบอยู่ตัวคนเดียว

zhenelov
9th September 2012, 23:02
ถ้าเป็นผมเมื่อก่อนคงจะเลือกเกมส์แต่ถ้าปัจจุบันนี้ผมเลือก bb gun ครับ เพราะหลังจากสัมผัส bb gun แล้วมันมันส์กว่าในจอเยอะ

bb gun มันต่างจากในเกมส์ ต่อให้เกมส์สมจริงแค่ไหนมันก็แค่แอนนิเมชั่นในจอ แต่ bb gun ปืนของคุณ คุณได้จับ ได้สัมผัส ถึงมันจะไม่ใช่ปืนจริงแต่สเกลก็ใกล้เคียง คุณได้ยิงเอง ลงลุยเอง วิ่งลุยสนุกสนาน สำหรับคนที่ว่าต้องมีทีม มีเพื่อนไปเล่นด้วยทุกครั้งอันนี้ขอคัดค้าน เพราะผมก็เล่น bb gun ผมไปสนามคนเดียวแทบทุกครั้งก็ขอคนอื่นลงเอา เราก็ได้ทำความรู้จักกับเพื่อนใหม่ด้วย ได้มิตรภาพอีกต่างหาก แต่ถ้าวันไหนผมชวนเพื่อนไปเล่นได้ก็จะไปเป็นทีม แต่ก็ต้องดูด้วยนะว่าใกล้ๆบ้านมีสนามให้เล่นรึเปล่า ไม่ใช่ว่าซื้อไปแล้วไม่มีที่เล่นสุดท้ายก็เอาปืนขึ้นหิ้ง
เรื่องเครื่องแต่งกายที่ว่าแพง สำหรับผมไม่ใช่ปัญหาเพราะผมชอบแต่งแนวผู้ก่อการร้าย ใส่เสื้อกั๊กลายพราง แว่นและผ้าซีมัคผืนละ 300 ก็ลงลุยได้ละ สำคัญที่สุดคือแว่นป้องกันที่ขาดไม่ได้ก็เท่านั้น เว้นแต่จะชอบพวกเวสของพวกทหาร อันนี้อาจจะต้องลงทุนหน่อยถ้าจะเอาให้เหมือน
เรื่องปืนแน่นอนว่าลงทุนหนักหน่อย สำหรับคนที่ว่าขายยาก ไม่จริงอะ ผมเล่นมาสิบกว่ารุ่นละ ซื้อมาเบื่อก็ขายไป ปืนบางปืนในเกมส์ดูเท่แต่พอมาใช้จริงมันไม่ถูกใจก็ขาย แต่เรื่องที่ว่าหมดไปเป็นหมื่น นั่นเรื่องจริง แล้วแต่รุ่นปืนด้วย แต่สำหรับผมที่ชอบปืนมันคุ้มค่าถึงในสายตาของหลายคนจะมองว่าหมดเงินเป็นหมื่นซื้อมาเพื่อยิงเล่นจะดูไม่คุ้มก็ตาม
และมันทำให้หลายคนหันมาออกกำลังกายมากขึ้นด้วย บางคนอาจจะไม่ชอบวิ่ง บางคนไม่ชอบเล่นบาสเตะบอล ชอบอะไรที่บู้ๆมันส์ๆซึ่ง bb gun ตอบสนองหลายๆคนมาแล้ว มันส์กว่าในจอเยอะ ได้ทั้งวิ่งล้มลุกคลุกคลาน ดีกว่านั่งอยู่แต่หน้าจอเป็นไหนๆ

แต่ bb gun ก็ขึ้นชื่อว่าเป็นกีฬาของคนมีตังค์ คนจะเล่นต้องมีทุนหน่อย

สุดท้ายก็แล้วแต่คุณ จขกท. จะเลือกหละครับว่าจะเอา BF3 หรือ BB gun

ถ้าจะเอา bb gun ก็ขอให้ศึกษาข้อมูลดีๆก่อนนะ มันมีหลายรุ่น หลายยี่ห้อ ดูหลายๆร้านดูว่าร้านไหนพอจะไว้ใจได้ เพื่อไม่ให้โดนย้อมแมว

NuTeiz
9th September 2012, 23:08
BB Gun ดีกว่าครับ สนุกกว่าเยอะ เวลาเบื่อก็ขายได้

duchyzaza
9th September 2012, 23:10
BB gun อีกเสียงเชื่อไหม ผมเสียไม่ถึงหมื่น ได้ตัวปืน Vest สนับเข่า ไหล่รองเท้า ไม่เกิน 7000 ละมั้ง

rjv9k9kp
10th September 2012, 14:18
ลองเลือกระหว่างจะนั่งจ้องหน้าคอม หรือจะออกไปวิ่งเล่นในสนามครับ

jjjena1234
10th September 2012, 18:40
ใจจริงผมเลือกbf3เพราะอยากเล่น แต่ตอนนี้เล่น bb gunอยู่ สนุกดีสมจริงกว่าเกมเยอะ ผมก็เพิ่งซื้อbb gunวันอาทิตย์ที่ผ่านนี้เอง แต่ใจจริงเลือกbf3

pkill1994
10th September 2012, 18:43
ของผมมีทั้ง 2 อย่าง สบายไป ^^

ปล.ผมคิดแบบว่า เอาของที่มันจับต้องได้ มันดูดีมีภาษีกว่าพวกของที่จับต้องไม่ไ้ด้ครับ

ปลล.พวกเกีียร์ BB GUN ทั้งหลายที่ว่าแพง (ซึ่งมันก็แพงจริงถ้าจะแต่งแนว MilSim ) ซึ่งแนะนำแต่งแบบ PMC หรือไม่ก็ก่อการร้าย จะถูกสุดๆครับ

Blackperl
10th September 2012, 19:55
เก็บตัง ซื้อมันทั้งสองอย่างนะแหละ

Sensibility
10th September 2012, 19:58
BB GUN เลยครับเราจะได้เพื่อนอีกกลุ่มนึง สนุกไปอีกแบบ

M40A3
10th September 2012, 20:19
จะชื้อกันทำไม ถ้าจะชื้อก็ชื้อแบบนี้เลย
http://image.ohozaa.com/i/8b6/ZkSvIm.jpg (http://image.ohozaa.com/view2/wjZcsMFsCjX2CpXP)