PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : อยากได้แอร์การ์ดสักตัวอ่ะครับ

ball123005
8th September 2012, 12:20
ตามหัวข้อเลยครับ ใครที่มีหรือใช้อยู่พอมีความรู้ก็ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ผมอยากรู้ว่ามันหลุดบ่อยมั้ยจ่ายเป็นเดือน หรอ หรือเป็นนาทีเป็นชั่วโมง

ใช้ของอ่ะไรดี ส่วนเรื่องการใช้งานก็ขอแบบว่าเล่น

DOTA ได้ไม่กระตุกสามารทำอย่างอื่นไปได้ด้วยเช่น เล่นไปฟังเพลงไปอ่านกร์ตูน เปิดหลายๆหน้า เขียนบล็อค ไรงี้

ควรใช้ความเร็วประมานเท่าไหร่ครับ ไม่เอาเดือนแพงมากนะ ฮิๆ

ป.ล.โหลดหนังได้ด้วยยิ่งดี :music

pop99
8th September 2012, 13:20
ถ้าแบบที่ท่านว่ามาสงสัยต้องติดเน็ตไฮสปีด ซัก7 m แล้วละครับ เดือนละ 599 แอร์การ์ด มันไม่เจ้งขนาดนั้นหรอกครับ

หรือใครใช้อยู่ แล้วทำได้ขนาดนี้ ก็ช่วยแนะนำเขาหน่อยครับ :pleasantry

alexsamui2
8th September 2012, 13:27
ผมใช้อยู่ครับ มี 2 อัน ของ Truemove H 3G+ กับอีกอัน Mynet ของ cat
เปิดยูตูปไปเล่น dota2 ไปไม่มีแล็คครับ จ่ายเป็นแบบรายเดือน 899

ที่ผมใช้ aircard เพราะบ้านผมเน็ตมันเข้าไม่ถึง ตอนนี้ผมกำลังติดต่อ Airnet ของ AIS มาติดให้อยู่ รอเขาเข้ามาดูสัญญาณ ไม่วันนี้ก็พรุ่งนี้
ถ้า จขกท จะใช้ Aircard เพราะเน็ตเข้าไม่ถึง ลองไปติดต่อ Airnet ดูนะครับ เห็นเขาบอกว่าแรงดีครับ
10/10 mbps download/upload
ถ้าสนใจก็ลองไปดูครับ http://www.ais.co.th/airnet/th/

ball123005
8th September 2012, 18:57
ขอบคุณครับ

chikuva
9th September 2012, 09:09
ลองติดต่อไปที่ศูนย์บริการก่อนครับว่าระบบสายเข้าถึงไหม ถ้าไม่ถึงก้ไปตรวจสอบดูว่าบริเวณนั้นใช้ 3G ได้ไหม แล้วค่อยหาซื้อ aircard 3g มาใช้ครับ