PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : - ช่วยด้วยปัญหาโลกแตกกกก ..... -

kingmes
8th September 2012, 13:29
คือ ... คือ ... คือ .. ว่า

แฟน ผม ให้ ผม เลิก เล่น เกมส์ ครับ

ทำยังไงดี T^T ผมเครียดหนัก ผมเล่นแค่เสาร์อาทิตย์ เขาให้ผมเลิกเล่น เขาเอาผมไปเปรียบเทียบกับคนที่เขาติดเกมส์เอามาก ๆ
ผมเล่นแค่นิดเดียวก็หาว่าผมติดเกมส์ :dash ผมควรจะทำยังไงดี เขาว่าให้เลือกระหว่างเขากับเกมส์ .......

ผมจะบ้าตายนอนไม่หลับเลย :( ใครก็ได้ช่วยผมทีผมก็รักเขาแต่ถ้าจะให้เลิกถาวรเลยมันไม่ได้ แต่ถ้าจะให้น้อยลงก็พอรับได้นะ แต่เลิกเล่นไม่ไหวจริง ๆ

ผมก็บอกเขาไปแล้วว่าจะเลิกเล่นแต่พอเอาเข้าจริง ๆ มันว่างเกิ๊นนนนนน ก็เลยเครียดดดดดดดด ทุกวันนี้ผมไม่มีความสุขเลย ฮือ ๆ ใครก็ได้ครับช่วยคิดหน่อยผมควรทำยังไงดี

ทำ ไม ผู้ ญ ถึง เป็น แบบ นี้ ! !

ถ้าเขาให้คุณเลิกเล่นเกมส์. คุณก็ขอให้เขาทำอะไรซักอย่างเพื่อคุณสิครับ.
ถือว่าเป็นข้อแลกเปลี่ยน. (:

คือว่าผมรับเขาได้ทุกอย่างเลย ไม่มีอะไรจะขอนะครับ ข้อนี้ผมคิดเป็นอย่างแรกเลย ........... แต่ผมไม่มีอะไรจะขอจริง ๆ
เหตุผลของเขาแค่ว่า แค่เรื่อง (แค่นี้) ยังทำไม่ได้แล้วอีกหน่อยจะ ขออะไรได้ .... เขาใช้คำว่าแค่นี้ แต่สำหรับผม มัน ใหญ่ มากกกกก

เลิกเลยครับ...เลิกกับแฟนนะ :o

เหอะๆ ผู้หญิงก็งี้แหละครับ ผมว่าเล่นน้อยขนาดนั้นนี่ไม่เรียกว่าติดนะครับ

:ask คุณเลิกเล่นแล้วคุณได้ทำอะไรกับเขาบ้างล่ะ? ถ้าเลิกเล่นแล้วโทรศัพท์ก็คุยไม่เยอะ รึอื่นๆไม่ได้ทำ ก็เล่นไปเหอะ ใช่แม่เราที่ไหน

ก็ถ้าผมไม่เล่นคือถ้าว่างจริง ๆ ก็ต้อง นอนหรือไม่ก็ นั่งนิ่ง ๆ อะครับ

Michiri
8th September 2012, 13:31
เลิกเลยครับ...เลิกกับแฟนนะ :o

เหอะๆ ผู้หญิงก็งี้แหละครับ ผมว่าเล่นน้อยขนาดนั้นนี่ไม่เรียกว่าติดนะครับ

:ask คุณเลิกเล่นแล้วคุณได้ทำอะไรกับเขาบ้างล่ะ? ถ้าเลิกเล่นแล้วโทรศัพท์ก็คุยไม่เยอะ รึอื่นๆไม่ได้ทำ ก็เล่นไปเหอะ ใช่แม่เราที่ไหน

ก็ถ้าผมไม่เล่นคือถ้าว่างจริง ๆ ก็ต้อง นอนหรือไม่ก็ นั่งนิ่ง ๆ อะครับ

หมายความว่าขณะที่คุณว่าง เธอคนนั้นก็ไม่ได้คุยกับคุณใช่ไหมครับhttp://www.oknation.net/blog/home/blog_data/884/26884/images/efb50fe2.gif ผมว่าคุณเล่นไปเถอะ แต่ถ้าเธอโทรมาหาหรืออะไรก็รับเสียหน่อย http://www.oknation.net/blog/home/blog_data/884/26884/images/d5f02ecd.gif

HeLinHeaVx
8th September 2012, 13:31
นึกว่า โลกจะแตก

GIYOTIN
8th September 2012, 13:34
ยากนะแต่ผมผ่านมาแล้ว :yes

piekie
8th September 2012, 13:36
เลิกกับแฟนไปเลยครับ หาเอาใหม่
ผู้หญิงไม่ชอบให้เล่นเกมส์นี่ รับไม่ได้อย่างแรง

HAWKIEZ
8th September 2012, 13:41
ถ้าเขาให้คุณเลิกเล่นเกมส์. คุณก็ขอให้เขาทำอะไรซักอย่างเพื่อคุณสิครับ.
ถือว่าเป็นข้อแลกเปลี่ยน. (:

bazin456
8th September 2012, 13:42
จงเลือกสิ่งที่คุณชอบที่สุด สิ่งที่คุณคิดว่า เลือกแล้วจะไม่เสียใจในภายหลัง ระหว่างแฟน ที่จะคบก็ได้กี่ปีก็ไม่รู้ กับเกมที่คุณชอบมันมากที่สุด

toareed
8th September 2012, 13:46
ผมไม่รู้นะ

สำหรับผม ผมก็รักแฟนนะ

แต่ถ้าเขารับในตัวเราไม่ได้

ก็ต่างคนต่างเดิน

อย่างว่าแหละ เลิกเล่นเกม จะทำไรดี

ballba
8th September 2012, 13:48
แฟนคุณก็น่าจะมีเหตุผลหน่อยนะครับ

เล่นเกมส์ ก็ยังดีกว่า เราหนีไปเ้ที่ยวที่ไหน นะครับ

เธอยังเด็กอาจจะยังไม่เข้าใจครับ บางคนผมคบ เล่นเกมส์ไม่ได้

ไปเที่ยว แดรกเหล้า เมาปี้หรี่ ไงหละ มาง้อ ให้เล่นเกมส์อยู่บ้านเหมือนเดิม 555

champ1780
8th September 2012, 13:51
จงเลือกสิ่งที่คุณชอบที่สุด สิ่งที่คุณคิดว่า เลือกแล้วจะไม่เสียใจในภายหลัง ระหว่างแฟน ที่จะคบก็ได้กี่ปีก็ไม่รู้ กับเกมที่คุณชอบมันมากที่สุด
เป็นผมก็จะทำตามความคิดนี้นะแค่เล่นเกมมันก็ไม่น่าจะผิดตรงไหน :mad:

kingmes
8th September 2012, 13:53
แฟนคุณก็น่าจะมีเหตุผลหน่อยนะครับ

เล่นเกมส์ ก็ยังดีกว่า เราหนีไปเ้ที่ยวที่ไหน นะครับ

เธอยังเด็กอาจจะยังไม่เข้าใจครับ บางคนผมคบ เล่นเกมส์ไม่ได้

ไปเที่ยว แดรกเหล้า เมาปี้หรี่ ไงหละ มาง้อ ให้เล่นเกมส์อยู่บ้านเหมือนเดิม 555

ช่าย ๆ ครับ ผมรักเดียวใจเดียว ไม่เคยมีประวัติเจ้าชู้ ไม่เที่ยว ไม่สูบบุหรี่ ไม่กินเหล้าแล้วยังจะให้เลิกเล่นเกมส์ ผมรับไม่ได้จริง ๆ ครับ

ขอบคุณท่าน มากนะครับ

benzza25373
8th September 2012, 13:56
ผมว่าคุนต้องหยุดเล่นเกมซัก2-3 ชั่วโมง แล้วจัดซักดอกกับแฟนคุนเลย

รับลองว่าแฟนคุนไม่บ่นอีกแน่ เพราะเขาติดใจ หนอนคุนแล้ว:o

saimtogo
8th September 2012, 13:57
เชิญไปคบกับเทวดาเถอะจ้ะ:byeถ้าอยากได้คนดี

victoria
8th September 2012, 14:31
หยุดสักพักก่อนครับเอาใจเธอก่อน เธอแค่อยากให้เธอสำคัญกว่าทุกอย่าง เวลาเธอเรียก เธอโทรหา รีบไปรีบรับ ไม่นานเธอก็จะเห็นว่าเรารักเธอ แล้วไปอ้อนขอเล่นเกมส์อยู่บ้านอะไรทำนองนี้ แต่เวลาเล่นเกมส์อยู่แล่วเธอกเรียกให้รีบไปหาเธอก่อน เกมส์ชั่งมัน เล่นใหม่ได้ แล้วก็อย่ามีคำว่า อีกแปปหนึ่ง,เซฟเกมส์แปป ห้ามมีเด็ดขาด ไม่นานเธอก็จะให้คุณเล่นเกมส์ได้แบบสบายใจเพราะเธอรู้แล้วว่าเธอสำคัญกว่าเกมส์

kaehaha
8th September 2012, 14:42
คิดกว้างๆครับเกมมันไม่ได้ทำให้ชีวิตเราดีขึ้นหรอกเล่นเพื่อความสนุกบันเทิงได้แต่จะให้เป็นส่วนหนึ่งของชีวิตคงไม่ได้ หาอย่างอื่นทำบ้างเล่นกีต้าร์ร้องเพลงดูหนัง ไม่ก็ออกไปดูออกโลกภายนอกเยอะๆเที่ยวที่แปลกๆที่เราไม่เคยไปนะ มีอะไรให้ค้นหาอีกเยอะครับ ^^

Kellidev
8th September 2012, 14:44
บอกไปเลยครับ เลิกแล้วมีเวลาให้มั้ยล่ะ อยู่กับแฟนตลอดให้เหมือนอยู่กับเกมเลย
เกมเล่นเมื่อไหร่ก็ได้ถ้าแฟนเผลอหรือเกิดเหตุอื่นให้เลิกกัน

หรือถ้ามั่นใจว่าหาแฟนใหม่ได้ที่ไม่จุกจิกเรื่องเกมก็เลิกเถอะครับคิดมากเหนื่อยเปล่า ถ้าเค้ารับไม่ได้กับการพักผ่อนของเรา

ปล.คิดอีกแบบนึงถึงคุณเล่นวันเสาร์อาทิตย์ แต่มันก็เป็นวันหยุดที่น่าจะใช้เวลาร่วมกับแฟนไม่ใช่หรอ คิดดูนะ

Pop_PeR
8th September 2012, 15:14
อุ้ยต๊ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !~~~~~~~~~~~~~~~~~~

ประสบ ชะตากรรมเดียวกับผมเลย ผมตอนก่อน โคตรติดเกมเลย เเบบว่า วันๆไม่ทำอะไร เรียนไม่เป็นอันเรียน
กลับมาบ้าน ขอ เปิดเกมก่อนเห๊อะ ฮ่าๆ

เเล้วตอนหลัง มีเเฟน เเฟน บังเอิญ เกลียดเกม บังคับให้ผมเลิก ไอ่ผมก็งง สิ จะเลิกยังไง เเละก็ทะเลาะกันเรื่องนี้บ่อยมาก

จนตอนหลังนี้ ผมพยายาม เลิกเล่น เเบบว่า นาน ๆ เเบบว่า นานโคตรๆ จะเล่นที เหมือน คนวัยทำงาน ไม่เล่นเกม = =

เเต่จริงๆนะ เล่นบ้าง อะไรบ้างไม่เป็นไรหรอก มันว่างจัดไม่รู้จะทำอะไรนิ ไม่ถามเเฟนคุณไปบ้างล่ะว่า

ทำอย่างกับ ตัวเองไม่เล่นเกมล่ะ ฮ่าๆ

H1ghSky
8th September 2012, 16:10
ผู้หญิงหรอ ไม่ตายก็หาใหม่ได้ครับ ในเมื่อคุณรับเขาได้ทุกอย่าง เรื่องแค่นี้เขารับคุณไม่ได้
ถ้าแม่ให้เลิกว่าไปอย่าง นี่แค่แฟน
อีกอย่างเกม หรือ แฟน มันไม่ใช่ทุกสิ่งของชีวิตครับ ถ้ารับไม่ได้ก็อยู่กันไม่ได้

Deathbringer
8th September 2012, 16:34
ไปเที่ยวแม่มเลย บอกตูว่างไม่มีไรทำ เลยไปเที่ยว

NeLian
8th September 2012, 17:30
พอ
โตขึ้มาอีกหน่อย

เธอก็จะทำงานจนไม่มีเวลาเกมเองละค่ะ

เจ้านาย

เลิกไม่ได้หรอก

แต่ถ้าเล่นน้อยลงพอทำได้ค่ะ

แล้วก็ไม่งั้งก็เบื่อเกม เบื่อแฟนไปเอง

victoria
8th September 2012, 18:17
ผมแทบไมีเวลาเล่นเกมส์ ทำงานกลับบ้านก็ เกือบ สามทุ่ม กินข้าวอาบน้ำ ปาไป สี่ทุ่มครึ่งแระ เปิดคอมเข้า jokergameth เช็คข่าว ปาไปอีก ห้าทุ่มกว่า จะเอาเวลาใหนเล่น ถ้ามีแฟนแฟนคงเลิกเพราะไม่มีเวลาให้ ตอนนี้เลยโสดสบาย

PalMMeR
8th September 2012, 18:23
แฟนคุณคงขาดความเข้าใจคุณอย่างมากเลยล่ะ ความรักมันต้องอาศัยความเข้าใจกัน สำหรับผมเกมส์มันเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตมันก็ไม่ใช่ทั้งหมดของชีวิตแต่แค่ขาดมันไม่ได้ ขอให้ได้เล่นบ้าง ถ้าเขาเข้าใจคุณไม่ได้ความสัมพันธ์ระยะยาวมันชักจะไม่เข้าท่ากับคุณแล้วล่ะ

offerre
8th September 2012, 18:29
เราต้องรักในสิ่งที่เขาเป็นอยู่แต่เมื่อเขาไม่รักสิ่งที่เราเป็นอยู่ก็อยู่กันไม่ได้ครับ

เขาต้องการจะเปลี่ยนเรา แต่ถ้าเปลี่ยนมากเกินไปก็พอแค่นี้เถอะครับ คุณก็ลองอธิบายเหตุผลต่างๆให้เขาฟังสิครับ

ว่า คนที่เธอมาเปรียบเทียบกับคุณเขาเล่นเกมขนาดไหนนานแค่ไหนครับ แล้วติดเกมเขาติดแบบไหน แต่แบบคุณเล่นแค่เสาร์อาทิตย์ เล่นแค่ผ่อนคลายสนุกสนานอย่างเดียว

ไม่ได้ต้องการที่จะติดเกมแบบว่าเล่นเอาเป็นเอาตายครับ อธิบายให้เยอะๆครับ

แต่ถ้าในช่วงเวลาวันเสาร์ อาทิตย์เป็นช่วงเวลาเดียวที่ได้เจอเธอเป็นเวลานี้เท่านั้นที่ได้คุยกับเธอก็ให้ผ่อนๆเบาๆเกมลงและแบ่งเวลาให้เธอบางก็ได้

แต่ถ้ามีเวลาให้เธอได้ทุกวันเลยแต่แค่จะเล่นเกมวันเสาร์อาทิตย์ อันนี้อธิบายให้เธอเข้าใจซะนะว่าต้องการแค่ความเป็นส่วนตัวความสนุกสนานให้กับตนเองบ้าง

แต่ต้องบอกให้เธอเข้าใจนะ ไม่ใช่ว่าบอกเธอไปว่าต้องการเวลาส่วนตัวซักหน่อย เธอก็เลยไปทำเวลาส่วนตัวให้เธอเองมากกว่าคุณอันนี้ก็ระวังหละ

ยังไงก็ค่อยๆอธิบายให้เขาฟังนะครับ

Bier
8th September 2012, 18:33
บอกให้เลิกงอน เป็นข้อแลกเปลื่ยน

jeditrainer
8th September 2012, 18:40
คนรักกันต้องรักที่เราเป็นเราครับ ถ้าให้เลิกเหล้า เลิกบุหรี่ก็ว่าไปอย่าง ว่าเขาหวังดี แต่ให้เลิกเล่นเกมมันไม่ใช่อะ ลองสำรวจตัวเองดูครับว่า เล่นเกมมากจนไม่มีเวลาให้เขาหรือเปล่า
เขาเลยงอน เลยเหวี่ยงให้เลิกเล่นเกมเพื่อไปใส่ใจเขาแทน แต่ถ้าไม่ได้เป็นแบบนั้น ก็ลองมีข้อแลกเปลี่ยนบ้างครับจะได้แฟร์ ๆ ทั้งสองฝ่าย แบบถ้าเลิกเล่นเกม เขาต้องเลิกดูละคร อะไรแบบนี้
เขาทำได้ไหม ถ้าไม่ได้ก็อย่ามาบังคับกันครับ เอาแบบตรง ๆ จำไว้ว่า ผู้หญิงไทยมีเยอะกว่าผู้ชายครับ ถ้าเจอคนที่ดีกว่า รักที่เราเป็นเราได้กว่า ก็เปลี่ยนใหม่เถอะครับ จะทนทำไม

CanDiiZ
8th September 2012, 18:42
คบกันต้องรับกันในสิ่งที่เป็นให้ได้ครับ ไม่ใช่มาเปลี่ยนๆๆ

รับได้ ไม่ต้องทั้งหมดก็ได้ ไม่มีใครเพอร์เฟคท์

เขาไม่อยากให้เล่นเกม หรือแค่ไม่อยากให้นั่งหน้าคอมเพราะกลัวไปคุยกับคนอื่น

หรือไม่ให้เล่นเพราะกลัวเห็นแอบออนทั้งวัน คุยกะคนนู้นคนนี้ (สร้างความร้าวฉานคืองานของเรา :o )

SchooL
8th September 2012, 18:44
แอบเล่นไปเลยครับ เธอไม่รู้หรอก ไม่ได้ติดกล้องวงจรปิดไว้ที่คอมคุณซะเมื่อไหร่ 555555

newchamea
8th September 2012, 18:47
เขายอมรับตัวตนที่เราเป็นไม่ได้ก็ ไม่ต้องพูดไรมากแล้วครับ(แต่ถ้าเล่นเกินเวลาก็อีกเรื่อง55)

SyClos
19th September 2012, 21:44
ลองใช้คำนี้ "ผมอยากให้สิ่งที่ผมรักสิ่งที่ผมชอบอยู่ร่วมกันได้นะ"

baberty123
20th September 2012, 00:11
ตอบยากเหะ 555 ทางที่ดีที่สุดเลยครับ คือการปรับความเข้าใจและสถานะของคุณครับ ตัวคุณไม่ใช่คนติดเกมส์นะเว้ยย อะไรประมาณนั้น เธอคนนั้นอาจจะอยากให้คุณมีเวลาให้เธอบ้างนะครับ หรืออาจจะเป็นห่วงคุณ ถ้าจะให้เลือกเลิก ระหว่าง เกมส์ กับ แฟน ตัวผมจะไม่เลิกอะไรเลย