PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ช่วยด้วยครับ!!!

Nackuscus
8th September 2012, 20:33
คือผมเข้าเล่น BFBC2 กับ Assasin Creeds แต่ก่อนก็เล่นได้ปกติ แต่พอลองเข้าวันนี้มันกลับมีข้อความขึ้นมาว่า

The procedure entry point _except_handler4_common could not be located in the dynamic link library msvcrt.dll.

แก้ยังไงครับ ลองหาดูวิธีแก้ใน Google มีคนบอกว่าให้หาไฟล์ที่ชื่อ dwmapi.dll แล้วลบออก แต่ผมหายังไงก็หาไม่เจอ สั่งให้แสดงไฟล์ที่ซ่อนอยู่ก็ไม่มี

ใครรู้ช่วยด้วยนะครับ HITMAN ก็เล่นไม่่ได้ :help:help:help

Nackuscus
8th September 2012, 22:43
ไม่มีใครมีวิธีเลยหรอครับ?

first
8th September 2012, 22:47
อ่อมันใหโหลดมาครับมาใส่ folder game อะครับ

Nackuscus
8th September 2012, 22:55
อ่อมันใหโหลดมาครับมาใส่ folder game อะครับ

ลองดูแล้วครับแต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม

chikuva
9th September 2012, 09:00
ลองเข้าไปหาใน c/windows/system32 แล้วลบออกดูครับ
คำเตือนการยุ่งกับ system32 ระวังวินโดวสืจะเน่าควรทำจุดย้อนเวลากลับใว้ก่อนนะครับ

Nackuscus
9th September 2012, 21:11
ยังแก้ปัญหาไม่ได้เลยครับใครพอจะมีวิธีอื่นๆอีกช่วยหน่อบนะครับ :help

AV Fanboy
11th September 2012, 00:32
ผมเคยเจอแบบที่ว่า nod32มันกักไฟล์แครก .dll. อะไรนี่เอาไว้ครับเราต้องไปเรียกคืนการกักเก็บมันก่อน
แล้วสั่งห้ามยุ่งกับโฟลเดอร์เกมส์ของเราเอาครับ

CubePrincon
11th September 2012, 09:56
ของผม ก็เป็นครับ ตั้งกระทู้อยู่ แต่คนละแบบกับของท่านครับ แต่คล้ายๆกันเลย -....- เหมือนจะร้องเลยครับท้อแล้วผม พึ่งลงวินโดวใหม่แท้ๆ:sweat