PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : notebook ผมๆๆๆๆมันตายแล้วใช่ไหมครับ

first
8th September 2012, 22:50
คือตอนนี้ผมเล่นคอมอยู่ notebookเปิดไม่ติดครับ คือเหตุการณ์มีอยู่ว่า เครื่องผมมันติดแต่หน้าจอดำเครืองไฟติดแค่ช่องเดียวมันมี4ช่อง (ปกติติด2ช่อง) และมันไม่ตอบสนองอะไรเลยอะครับ ใครรู้บอกผมทีนะครับขอบคุณล่วงหน้าครับ

pop99
9th September 2012, 01:24
ท่านที่บอกว่าแกะ nb มาปัดฝุ่น แล้วเหลือน้อตเกินมาตัวหารูใส่ไม่ได้ใช่มะครับ

ผมก็นึกอยู่แล้ว ว่ากล้าเนอะ แกะออกมา :o ใส่กับไปได้ใช้งานได้ปกติ ก็โล่งใจด้วย

แต่ถ้าเป็นตัวเดียวกับตัวที่ท่านแกะออกมา แล้วสภาพเป็นแแบบนี้ ก็งานช้างแล้วละ ประกันหมดยัง แต่แกะมาแบบนี้คงหมดแล้วละ

ทางที่ดี ส่งช่างให้ผู้ชำนาญตรวจสอบดีก่าครับ ดีกว่าไปรื้อออกมาแก้ไขเอง เด่วไปกันใหญ่ครับ

ป ล ถ้าจะแก้ไขเอง ก็ควรทำแค่ ถอดแรมมาถูๆ แล้วใส่กับไปให้แน่น

chikuva
9th September 2012, 08:48
ลองถอดแบทออกแล้วเปิดเครื่องดู
ลองถอดแรมออกมาทำความสะอาดดู
ลองหาสายมาต่อภาพออกอีกจอดูครับ

first
9th September 2012, 11:17
ไม่ๆครับ คนละตัวอันนี้มันแบบผมลองหาในเน็ตเค้าบอกให้ถอดแรมออกและใส่ใหม่ผมลองถอดช่องสองดูปรากฎว่าได้ครับ และผมเลยลองเอาอันที่ใส่ช่องสองมาช่อง1ช่อง1มา2กลับไม่ได้ ผมเลยใส่ไว้ตัวเดียวแต่พอมาตอนเช้ามันกลับได้อะครับ2ตัว แต่พอเย็นมันไม่อ่านอะช่วยบอกผมที

bobo8045
10th September 2012, 02:41
แรมมันกะลังจะลงโลง ครับ ปล่อยมันไปที่ชอบๆ เหอะ อย่าไปรั้งมันไว้เลย หาซื้อมาใส่ใหม่ดีกว่า

first
10th September 2012, 16:13
แรมไม่เสียอะครับตอนนี้มันเปิดได้แล้วอะ ไม่รู้จะเป็นอีกตอนไหนหนนอ แต่ก็ขอบคุณทุกคนมากนะครับที่ช่วยผม