PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เกี่ยวกับไดรฟ์เวอร์ LAN ครับผมช่วยด้วยครับ

fuxfamezer
9th September 2012, 09:14
คือว่าผมพึ่งทำการล้างเครื่องเองเป็นครั้งแรกครับเลยมีปัญหาครับคือว่าพอลงเครื่องเสร็จมันมีปัญหาที่ว่าผมต่ออินเตอร์เน็ตแล้วมันไม่ติดครับแล้วผมเลยลองโทรไปหา0 3bb
มาครับแล้วเค้าบอกให้ผมเข้า local area connection แต่ว่าเคื่องผมไม่มีครับเค้าบอกว่าไดร์ฟเวอร์หายผมลองไปเช็คดูครับไดร์ฟเว่อผมหายไป4ตัวครับคือ
1.11n Adapter
2.Ethernet Controller
3.PCI Serial Port
4.PCI Simple Communications controller
ใครพอมีหรือมีลิ้งค์ผมขอหน่อยนะครับขอบคุณมากครับผม

chikuva
9th September 2012, 09:21
โหลดไดร์เวอร์กาณืดแลนจากผู้ผลิตเมนบอรืดมาลงครับ
ถ้าเป็นโน็ตบุคก็โหลดจากเว็ปผู้ผลิตโน็ตบุคเลยครับ

fuxfamezer
9th September 2012, 09:25
โหลดไดร์เวอร์กาณืดแลนจากผู้ผลิตเมนบอรืดมาลงครับ
ถ้าเป็นโน็ตบุคก็โหลดจากเว็ปผู้ผลิตโน็ตบุคเลยครับ

คือว่าผมมีแผ่นsetup ของเมนบอร์ดใช้ได้ป้ะครับ

pcore2000
9th September 2012, 09:28
น่าจะลง ไดร์เวอร์เมนบอร์ด [Mainborad] อย่างเดียวก็ได้นะครับ เพราะผมก็เคยเป็นต้องลงดูครับ

chikuva
9th September 2012, 09:29
คือว่าผมมีแผ่นsetup ของเมนบอร์ดใช้ได้ป้ะครับ
ได้ครับ ........