PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ผมมีเรื่อง เศร้า มาปรึกษาครับ!!!

miff?
9th September 2012, 10:05
ตอนนี้ผมอายุ 15 มาดูกันเลยว่าผมเจออะไรบ้าง
ผมได้เข้าโรงเรียนชื่อดังเเห่งหนึ่งได้ในกรุงเทพ....ตอนนั้นผมอยู่มัธยม. 1
อยู่มาวันหนึ่งผมก้อได้เจอกับ ผญ. คนหนึ่งตอนนั้นผมปลื้มเธอมากเรายุห้องเดียวกันตลอด 3 ปี
มีอยู่วันหนึ่งคับเหมือนสวรรค์เมื่อผมได้เบอร์เทอมาโดยบังเอิญ(ได้จากใบสำรวจนักเรียน)
หลังจากนั้นผมก้อเริ่มคุยกับเทอมียุวันหนึ่งผมโทรไปบอกเทอว่าผมชอบเทอ"เทอก้อไม่ปฎิเสธซะด้วย"
หลังจากนั้นประมาณวันจันทร์เราก่มาเจอกันเเต่ตอนนั้นเราไม่ได้คุยกันเลย.....พอเจอหน้ากันผมก็ไม่รู้จะพูดอะไร
ผมก้อใช้ชีวิตปกติเเต่เราเหมือนหลบหน้ากันตลอดเพื่อนผมมันก่ชอบกวนเลยทำให้ผมไม่ค่อยกล้าไปตุยกับเทอ

หลังจากนั้นเราก้อไม่ได้คุยกันเลยทั้งในโทรสัพเลยพอเวลาผ่านไปประมาณ..2ปี ตอนนี้ยุ ม.3
ตอนคาบเรียนหนึ่งเพื่อนก่ถามผมว่ายังรัก ผญ คนนั้นยุไหม ผมก่ตอบว่ารักยุ
เพื่อนมันเลยพาผมเทอเเต่พอดีผมเป็น"คนขี้อาย":askเเต่ผมก่บอกเทอไปว่าผมรักเทอจิงๆๆ
เเต่คำตอบที่ผมได้จากเทอเทอบอกผมว่า:answer เราเป็นได้เเค่เพื่อน(เเถมเทอทำหน้านิ่งกับผมซะด้วย)"ทำผมอึ้งไปเลย":eek:
เหมือนทำให้ยิ่งมองหน้ากันไม่ติด
:ผมควรทำอย่างไรต่อดีครับจะ"ลุยต่อ"หรือ"หยุด"ดีคับ หรือเราควรเป็นเพื่อนกันดี.หรือทำอย่างไรต่อดีคับบอกผมที:blush
เพระเรื่องมันเศร้า
:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup:shutup

makoto49
9th September 2012, 11:08
คืออยากจะแก้ไขให้อ่านง่ายกว่านี้หน่อยครับ

แล้วผมจะมาตอบ ไม่ใช่อะไรนะ ผมอ่านแล้วงงอ่ะ - -a

มันดูลำบาก

T8109
9th September 2012, 11:26
คุณมีสิทธิทำได้3อย่างครับ
1.ทำใจเเล้วออกห่างเค้าไป
2.ทำใจเหมือนกันครับเเต่อยู่ในสถาณะเพื่อน(คิดไม่ซื่อ)
3.ตื้อต่อไป
เเต่อย่างไรก็ตามทั้งสามตัวเลือกต้องคุยปรับความเข้าใจกันทั้งสองฝ่ายก่อนนะครับ เอาเป็นว่าสู้ต่อไปละกันครับอย่างคำคมที่ว่า"ไม่มีคนที่ประสบสำเร็จได้โดยไม่ผิดพลั้ง คนที่ไม่เคยผิดพลั้งคือคนไม่ได้ทำอะไรเลยครับ"

victoria
9th September 2012, 14:15
ปล่อยเธอไปเถอะ จขกท อายุยังน้อย คบกันตอนเรียนมักจะไปไม่รอดเห็นหลายคู่แล้วครับ พอเข้ามหาลัยก็เจอเพื่อใหม่ๆ สังคมที่ใหญ่กว่า ผมว่าคุณจะเจอคุณที่ถูกใจกว่าเธอแน่นอน

kabukiput
9th September 2012, 14:17
ยังเด็กอยู่ใจเย็นๆไอ้น้อง

Veeliving
10th September 2012, 21:25
ตรงๆ

คุณพลาดแล้ว

ตอน ม.1 ก็มีโอกาสแล้วนะ แต่หลุดมือ

แต่ก็นะ เรื่องทั้งหมดมันอยู่ที่ตัวคุณเอง ประสบการณ์ฮะ อย่าคิดมาก

ถ้ามันใช่ ยังไงมันก็ใช่อยู่ดี เชื่อผมสิ