PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : เล่นเกมแล้วกระตุก!!

8carat
9th September 2012, 13:02
ผมเล่นเกม Arma2 แล้วอยู่ๆก็กระตุกทั้งๆที่ไม่เคยเป็นครับ เล่นมาปีกว่าเพิ่งจะมาเป็นเมื่อ3วันที่แล้ว ตอนเล่นก็ปรับภาพ 1440x900 ยังไม่เป็นอะไรลื่นมาก พอมาตอนนี้ปรับภาพต่ำสุด ก็ยังกระตุกหน่วงๆเล่น
ไม่ได้เลยครับ สแกนไวรัสก็แล้ว ลบไฟล์อะไรต่างๆนาๆ ที่มันทำให้หนักเครื่องก็ลบไปแล้ว ลองลงเกมใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ตอนเล่นผมก็ไม่ได้เปิดอะไรไว้เลยลองดูในTask Manager ก็ไม่มีอะไรที่มันกินแรมเลย จึงอยากจะถามผู้รู้นะครับ หรือ ใครเคยเป็นปัญหาแบบนี้แล้วหายแล้วคุณแก้ยังไง เพราะตอนนี้มันเหมือนตายทั้งเป็น มี DayZ อยู่ตรงหน้าคอมแท้ๆ แต่กลับเล่นไม่ได้ เข้าTS ไปก็ได้แต่นั่งฟังเพื่อนๆเค้าเล่นกัน ตัวเองก็นั่งแก้ปัญหา
ตอนนี้วิธีที่ผมรู้ก็เหลือวิธีเดียวคือลงWindow ใหม่ แต่ถ้าใครพอรู้วิธีแก้ ผมก็จะขอบคุณมากๆเลยนะคับ