PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : FIFA Online 3 [KR] โชว์คลิปการเล่นเต็มๆ เตรียมเปิดสนาม Closed Beta รอบแรก 20 กันยายนนี้

cableneo
9th September 2012, 17:58
สวัสดีครับ เผยโฉมให้เห็นมาเดือนกว่าๆ แล้ว สำหรับ FIFA Online 3 สุดยอดเกมฟุตบอลออนไลน์ภาคต่อของ EA ที่ในภาคนี้ผู้ให้บริการเปลี่ยนมือจาก Neowiz มาเป็น Nexon ล่าสุดก็แถลงข่าวเปิดตัวอย่างเป็นทางการไปเป็นที่เรียบร้อย พร้อมกำหนดการเปิด Closed Beta ปลายเดือนนี้ครับ

งานแถลงข่าวจัดขึ้นเมื่อวันที่ 6 กันยายนที่ผ่านมาครับ ที่โรงแรม Banyan Tree ในกรุงโซล ประเทศเกาหลีใต้ บรรยากาศเป็นไปอย่างคึกคัก ซึ่งก็เปิดฟลอร์ เอ๊ย! เปิดงานกันด้วยคลิปแสดงวิวัฒนาการของตัวเกม พร้อมกับประกาศวัน Closed Beta รอบแรกโดยจะทดสอบกันในวันที่ 20 กันยายนนี้

http://www.youtube.com/watch?v=pzFstx3LcWA

ต่อกันด้วยการแนะนำตัวเกมและระบบต่างๆ ผมอยากให้ดูในคลิปด้านล่างด้วยนะครับ เพราะเป็นคลิปที่อธิบายข้อมูลเกมไว้เรียกได้ว่ามาครบเลยทีเดียว โดยในภาคนี้จะไปใช้เอนจิ้น Next Gen ที่ใช้ใน FIFA'11 และ FIFA'12 ทำให้เกมมีกราฟิกที่สวยงามกว่า FIFA Online 2 อย่างเห็นได้ชัด นอกจากนั้นยังจะมีระบบใหม่ๆ ของ FIFA'13 เพิ่มเข้ามาเลยด้วย ผู้เล่นสามารถเลือกทีมเล่นได้จาก 32 ลีกดังทั่วโลกรวมไปถึงทีมชาติที่เกมได้รับลิขสิทธิ์ ซึ่งจะแบ่งเป็น 528 สโมสรกับอีก 45 ทีมชาติ มีนักเตะในเกมรวมแล้ว 14,727 คน ซึ่งในจำนวนนี้ก็มีนักเตะระดับโลกอย่าง Lionel Messi หรือ Cristiano Ronaldo รวมอยู่ด้วย ส่วนข้อมูลนักเตะก็จะอัพเดตกันปีละ 2 ครั้ง (ก็น่าจะเป็นช่วงหลังจากตลาดนักเตะปิดในแต่ละครั้งนั่นล่ะนะ) และเกมมีให้เล่นกัน 3 โหมด คือ 1. ลับแข้งกับ AI (vs AI), 2. ลับแข้งกันตัวต่อตัว (1 vs 1) และ 3. เล่นทีมกับเพื่อนฝั่งละ 5 คน (5 vs 5) ซึ่งที่น่าสนใจก็คือการเล่นแบบที่ 3 นี่ล่ะครับ ในคลิปก็มีโชว์ให้ดูกันด้วย (ถึงได้บอกว่าอยากให้ดู 55+)

ตอนนี้เกมก็เปิดรับสมัครผู้ทดสอบ Closed Beta แล้ว ใครสนใจก็เข้าไปดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://fifaonline3.nexon.com เลยนะครับ แต่การบ้านที่น่าเป็นห่วงของผู้ให้บริการอย่าง Nexon ก็น่าจะเป็นเรื่องของจำนวนผู้เล่นพร้อมกัน (CCU) ซึ่งก็อย่างที่รู้กันว่า FIFA Online 2 ที่เกาหลีนั้นมีผู้เล่นเป็นแสนคน ซึ่ง Nexon ต้องตีโจทย์ให้แตกแล้วทำยอดผู้เล่นให้ถึงจำนวนนั้นให้ได้นั่นเองล่ะครับ ซึ่งเราก็ต้องรอดูกันต่อไป

ข้อมูลจาก This is Game
เรียบเรียง www.os.co.th

และสามารถเข้าไปดูคลิปรูปภาพเพิ่มเติมได้ที่ http://www.online-station.net/news/game/30241

yuttipron
9th September 2012, 18:02
ดูดีมากเเต่ขอไปfifa13ดีกว่า

Godbasic01
9th September 2012, 18:03
เห้ยนี่มัน FIFA12 ชัดๆ

GodLike112
9th September 2012, 18:36
แล้วตัวนักเตะในfifa online 2ละทำไง-*-เติมไปตั้งเยอะ

WranglerTH
9th September 2012, 18:51
เป็นของ FIFA11 ครับ

lovekoal
9th September 2012, 20:31
ผมว่าควรอัฟทั้งทีเอาให้ดีๆ เปลี่ยนตัวเกมส์ ให้หมดยุคร้านคอม การ์ดจอ Fx 5500 ไปเลย

miyabijune
9th September 2012, 22:19
น่าเล่นอยู่นะ แต่ขอผ่านไม่ไหวครับ เจอแต่พวกไล่เตะ ไล่ถีบจนนักเตะเจ็บ สงใสยังต้องเจอแนวนี้อีกแน่นอน :beee

jobyoo
9th September 2012, 23:27
ภาพดูดีมากๆเลย

zefeelos
10th September 2012, 14:23
รู้สึก ภาค 3 นี้คนละผู้พัฒนาครับ เป็ฯไปได้ยากที่จะพัฒนาต่อจาก ภาค 2 แต่อาจเป็นเกมใหม่เลยครับ

Wanatsawin
10th September 2012, 18:54
เลิกเล่น fifa online 2 ไปเป็นปีเลย เพราะมันมีบัคต่างๆเช่น เวาลาเพื่อนเลี้ยงเข้ามาริมเส้น กองหลังเราชอบยืนดูบอลครับ
เลยไปเล่นพวก Fifa 11, Fifa 12 ตอนนี้กำล้งรอ Fifa 13 และ fifa online 3 นี่หละครับ
สำหรับ fifa online 3 บัคต่างๆคงจะหายไปมั้งนะ :yes

IIIusioN
10th September 2012, 19:50
หวังว่าจะไม่หลอกกินตังค์แบบ Fifa Oline 2 อีกนะ ไม่งั้นซื้อแผ่น Fifa 13 แท้ยังสบายใจกว่า

godmannyza
10th September 2012, 20:10
ภาพสวยขึ้นแต่เกมเพลย์ เหมือนฟีฟ่า 2009 เพลย์ 3 เลยอะ