PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : ยุงชอบตอม

-_NaMe-NoT_-
9th September 2012, 19:30
คือเป็นมาได้อาทิตย์นึงละ มันชอบมาตอมอะ แบบ บินตามด้วย รำคาญมาก 2 - 3ตัว ไม่ใช้แค่ยุงนะ ที่โรงเรียน ไม่รู้ว่าเขาเรียกอะไรแมลงไรไม่รุตัวเล็กๆ อยู่กันเป็นฝูงๆอะ ชอบบินมาตอม รำคาญมาก
เมื่่อก่อนไม่เคยเป็นอะ เคลียดมาก ไปอยู่ไหนก็ตามมาตอม ตัวผมก็สะอาดดี ช่วยที T T'

piyaponjoe
9th September 2012, 19:31
ได้ฉีดน้ำหอมเปล่าครับ ของพวกนี้ยุงชอบ

9th September 2012, 19:33
ได้ฉีดน้ำหอมเปล่าครับ ของพวกนี้ยุงชอบ

ฉีดแค่สเปรย์ที่รักแร้อะ ฉีดมันก็ตอม ไม่ฉีดก็ตอม ที่โรงเรียนอะ ไม่รู้แมลงไร พึ่งเป็นแบบนี้ T T

Pop_PeR
9th September 2012, 19:40
มันเป็นเสน่ย์ คำ เรื่องอย่างนี้ต้องทำใจ หึหึหึ

<อย่าไปตบมันล่ะ บาปกรรม เเค่ัปัดๆ ก็พอ >

ปล. ยุงกัดก็เอาปืนยิง เลยครับ :dance

9th September 2012, 19:41
มันเป็นเสน่ย์ คำ เรื่องอย่างนี้ต้องทำใจ หึหึหึ

<อย่าไปตบมันล่ะ บาปกรรม เเค่ัปัดๆ ก็พอ >

ปล. ยุงกัดก็เอาปืนยิง เลยครับ :dance

ยุงผมไม่ว่าหรอก แต่มันมีแมลงอีกอย่างนึงอะ ที่โรงเรียนตัวเล็กๆ ไม่รู้ว่าตัวอะไร

น่ารำคาญมาก ไปอยู่ไหน มันก็มา ไปอยู่กับเพื่อน ก็ตอมเพื่อนด้วย แต่ส่วนมากตอมผมไง

มันพึ่งเป็นได้ไม่นานอะ 1อาทิตย์

Pop_PeR
9th September 2012, 19:43
ยุงผมไม่ว่าหรอก แต่มันมีแมลงอีกอย่างนึงอะ ที่โรงเรียนตัวเล็กๆ ไม่รู้ว่าตัวอะไร

น่ารำคาญมาก ไปอยู่ไหน มันก็มา ไปอยู่กับเพื่อน ก็ตอมเพื่อนด้วย แต่ส่วนมากตอมผมไง

มันพึ่งเป็นได้ไม่นานอะ 1อาทิตย์

อ๋อ เเมลงเม้า รึเปล่าครับ ตัวเล็กๆ กลมๆ ส่วนมาก ถ้า ฉีดน้ำหอมก็จะตามครับ

หรือว่า ตัวเรามีกลิ่นอะไร ที่มันเเบบว่า = = เเรงๆ

Deathbringer
9th September 2012, 19:45
นายอาจเป็นคนในตระกูลอะบุราเมะ ก็เป็นได้ = =

9th September 2012, 19:45
อ๋อ เเมลงเม้า รึเปล่าครับ ตัวเล็กๆ กลมๆ ส่วนมาก ถ้า ฉีดน้ำหอมก็จะตามครับ

หรือว่า ตัวเรามีกลิ่นอะไร ที่มันเเบบว่า = = เเรงๆ

มันอยู่ตามรูโต๊ะอะ โต๊ะเหล็ก ทำเป็นรังๆอะ ถ้าเอาไม้ไปแหย่ๆจะออกมาเลย แต่ผมไปนั่งเฉยๆก็ออกมาละ

เมื่อก่อนก็ไม่เป็นนะ ต้องเอาไม้ไปแหย่ ถึงจะมา แต่นี่แค่นั่งเฉยๆ

HOLOGRAM
9th September 2012, 19:46
น่าจะเป็นแมลงวี้นะ (มาจาก แมงวี้ แมงวัน - -'') ผมก็ตอมนะ ผมก็คิดว่าผมเน่าเหมือนกัน แต่ที่โรงเรียนผม ใครๆมันก็โดนหมดอ่ะ ถ้าตอมหน้า ก็ไปล้างหน้าซะ อาจจะไม่ตอม

PeoPleWithNoName
9th September 2012, 19:48
แมลงหวี่รึเปล่าครับ
ผมก็เคยเป็น ไม่รู้สาเหตุเหมือนกัน

9th September 2012, 19:48
น่าจะเป็นแมลงวี้นะ (มาจาก แมงวี้ แมงวัน - -'') ผมก็ตอมนะ ผมก็คิดว่าผมเน่าเหมือนกัน แต่ที่โรงเรียนผม ใครๆมันก็โดนหมดอ่ะ ถ้าตอมหน้า ก็ไปล้างหน้าซะ อาจจะไม่ตอม

แต่เมื่อก่อนมันไม่เป็นอะ ถ้าไม่ไปทำไรมันก่อน แต่นีี่แค่อยู่เฉยๆก็มาละ

9th September 2012, 20:24
ดันๆใครที่เคยเ็ป็นแล้วรู้สาเหตุ วิธีแก้ ช่วยหน่อย เคลียดมากจนไม่อยากไปโรงเรียนเลย

bigspy77
9th September 2012, 20:35
ผมเป็นน่ะ อยู่ดีๆมันก็บินมา ตอมหน้า ตอมตา ผมไล่ปัดมันไป มันก็ยังมาตอมผมอีก รำคาญ จริงๆ ผมเลยเอาหนังสือไล่ตบ ไม่งั้นถ้าแบบเล่นกีฬาแล้วยังมาตอมผมก็วิ่งหนี

Shanbo
10th September 2012, 03:12
อาจจะมีวิญญาณอยู่ก็เป็นได้...

ched
10th September 2012, 03:19
งี้คงต้องเชิญ คุณ ริวจิตสัมผัส ละแหละ:dance

GIYOTIN
10th September 2012, 03:19
ลองสังเกตุดีๆครับ ว่ามันบินมาตอมหรือ ออกมาจากหู แหม่ตามไปตอมได้ทุกที่จริงๆ

Steve-O
10th September 2012, 03:55
ลอเล่นสนุกๆดู (สำหรับคนที่ชอบเตะบอลหลังเลิกเรียนตั้งแต่เย็นยันมืด)

ถ้าแถวนั้นมียุงนิดหน่อย
ตอนเย็นๆเวลา 6 โมง 6 โมงครึ่ง ตอนท้องฟ้าเริ่มมืดอ่ะ นายลองเตะบอลให้เหงื่อซ่กๆดิ
แล้วนั่งพักแถวๆนั้น
รอสัก 5 นาที นายค่อยแหงนหน้าช้า ๆ มองข้างบนอ่ะ กลั้นหายใจด้วยนะ
สักพักนายจะยุง ขนาดรังต่อ บินวนรอบหัวนาย นายจะวิ่งไปไหน หนีหายจากมันสัก 10 วิ มันก็ตามมาเจอ
เชื่อเด้ ลองมาแล้ว

วิธีแก้คือ ไม่มี นอกจากวิ่งขึ้นรถ หรือออกจากบริเวณนั้น ขนาดอยู่ป้ายรถเมล์มันยังตามมาได้

james3000
10th September 2012, 15:11
แม่ผมบอกว่า ยุงมันจะชอบตอมควาย(อาจเพราะควายมันเหม็น) ถ้ามันอาจจะคิดว่าคุณคือควายมั้งคับ 555+

lnwbot2535
10th September 2012, 16:16
จขกท. เนื้อหอมมมมมมมมมม