PDA

ดูเวอร์ชั่นเต็ม : [กระทู้ตอกย้ำตัวเอง]ผมนอกใจแฟนแล้วโดนแฟนบอกเลิกครับ

Xev3romioz
9th September 2012, 22:02
ผมมีแฟนอยู่คนนึงครับคบกันมาได้ไม่นานประมาณ 2 เดือนครับ เค้าดีกับผมมากครับ ส่วนตัวผมยังมีเยื่อใยกับแฟนเก่าครับซึ่งเรียนอยู่ห้องเดียวกันแต่ก็คุยกันแบบเพื่อนปกติครับ แต่แล้วไอการที่เราคิดว่าคุยกันแบบเพื่อนนี้แหล่ะครับ + กับเยื่อใยที่มีให้กัน มันเริ่มแปรเปลี่ยนเป็นรักเรื่อยๆ โดยที่ผมนั้นไม่รู้ตัวเองเลย เราสองคนเริ่มบอกรักกันครับ ทั้ง ๆ ที่ผมนั้นยังคบกับแฟนอยู่ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าผมกำลังทำอะไรอยู่ทั้งที่ผมก็รู้ว่ามันเป็นเรื่องที่ไม่ดีเอามาก ๆ แต่ผมก็ยังจะทำต่อไปเรื่อย ๆ
จนมาวันนี้ครับแฟนผมเข้ารหัสเฟสผมแล้วเข้าไปอ่านที่ผมคุยกับแฟนเก่า เค้าเห็นหมดทุกอย่างครับ "จุ้ป" "รัก" เต็มสูบครับ ... แฟนผมแค็ปรูปในแชทของผมที่คุยกับแฟนเก่าตอนกำลังสวีทกัน ไปโพสเป็นรูปหน้าเฟสบุ๊คผมเต็มไปหมดเลยครับประมาณ 7-8 รูปได้ ทีนี่ก็ตามสูตรครับ ไทยมุงเข้ามาด่าผมกันอย่างล้นหลาม แล้วต่อมาไม่กี่นาทีแฟนก็โทรมาบอกเลิกครับ ผมโทรไปง้อ 3-4 รอบแต่ก็ไม่เป็นผลครับ ในที่สุดก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เกิดขึ้นครับ ในเมื่อมันเกิดขึ้นมาจากตัวผมเองล้วน ๆ เลวจริง ๆ
สิ่งที่ผมต้องการตอนนี้ก็คืออยากให้เพื่อนๆพี่ๆชาวเจเคจีมาบอกประสบการณ์เลวๆ ที่มากกว่าของผม ผมจะได้สบายใจขึ้นบ้าง

HOLOGRAM
9th September 2012, 22:06
เออ ของผมเหรอ ก็ ผมยังไม่ได้ทำอะไรเลยครับ แฟนผมไปโพสหน้ากระดานตัวเองประมาณว่า ''กูจะไม่รักใครอีกแล้ว ต่อไปนี้ ตั้งใจเรียนดีกว่า'' ผมก็ถามในเฟสว่า ทำไม พูดแบบนั้น เธอไม่ตอบครับ ผมไปถามหน้ากระดาน เธอลบโพสผมทิ้ง ผมก็เลยเออนะ เลิก ก็ เลิก ทำยังไงได้ล่ะ !!!

artssm
ผมก็โดนจับได้ใน FB นี่แหละครับ เต็มสตรีมครับ "รับสภาพครับ"

NCIS{Fc}
รอเวลาไม่ก็หาใหม่ดีกว่า ถ้ายังเป็นวัยรุ่นหรืออายุยังไม่เกินหลัก 25

Aequitas
9th September 2012, 22:09
สมควรแล้วครับ คุณจะรักใครก็ต้องทำตัวให้แน่ให้นอน

แล้วมาบอกให้คนอื่นเล่าเรื่องที่เลวกว่าให้คุณสบายใจมันก็เหมือนเอากระดาษเปื้อนขี้มาเช็ดขี้อ่ะครับ ไม่ค่อยจะใช่วิธีการที่ถูกเท่าไหร่นะ

ผมว่าคุณนั่งสำนึกผิดไปดีกว่านะ

SixxTheRipper
9th September 2012, 23:01
ผมก็เป็น.. ตอนนี้เขามีแฟนใหม่แล้วด้วย

นั่งบอกตัวเอง 3 คำ... สม น้ำ หน้า V______V

Peekerman
9th September 2012, 23:56
เสียเพชรแลกกับเศษเงินคุ้มมั้ยละ ?

npdeoh2754
10th September 2012, 00:03
ผมก็เคยมาก่อนครับ ตั้ง 2ปีมาแล้ว ผมอยู่ม.4 ผมคบกับแฟนผม เธอดีกับผมมากๆ ช่วงนั้นผมต้องพยายามเข้ากับเพื่อนผู้ชายในห้อง พยายามเข้าหา แบบทำได้ทุกอย่างที่จะทำให้เพื่อนชอบ และเพื่อนกลุ่มนั้นเป็นพวกนักเลง วันนึงพวกเพื่อนผม มันเห็นรูปแฟนผมในโทรศัพท์ แต่พวกมันกลับบอกว่าแฟนไม่สวยอ่ะ หาใหม่เถอะ

แต่ผมก็ดันโง่ ที่ไปเชื่อคำพูดโง่ๆแบบนั้น ผมไม่ติดต่อกับแฟนผมมาหลายอาทิตย์ จนผมได้เจอผู้หญิงคนหนึ่งซึ่งเธอมีแฟนแล้ว ผมไปจีบเธอ โทรหาเธอทุกวัน ทั้งๆที่รู้ว่าเธอมีแฟนแล้ว และช่วงนั้นผมผมก็กินเหล้าบ่อยมาก เพราะต้องการแค่จะเข้ากับเพื่อนให้ได้ การเรียนห่วยมาก ติด0 เทอมละ 4-5วิชา ผมไม่ได้ติดต่อกับ แฟนมาประมาณเดือนนึง

จนมีวันนึงผมไปค้างคืนที่บ้านเพื่อน แล้วออน MSN ตอนนั้นดึกมากแล้ว แล้วปรากฏว่าแฟนผมทักมา เธอถามผมด้วยความเป็นห่วง แต่ผมกลับตอบสวนไปว่า "เราเลิกกันเถอะ"และใช้เหตุผลที่แย่มาก จากนั้นแฟนผมก็ได้ขอไม่ให้ผมเลิก แต่ผมกลับใจอ่อน หลังจากวันนั้นผมโทรหาแฟนทุกวัน ต่อมาผมก็ได้สารภาพความจริง ว่าที่ผมไม่โทรหา

เธอ ไม่รับสายเธอมาตลอดเกือบ 1เดิอน เพราะผมไปมีคนอื่น

หลังจากนั้นแฟนผมเสียใจมาก ร้องไห้เป็นอาทิตย์ แต่เรากลับไม่ได้เลิกกัน ผมดีใจมาก และผมก็ได้ปรับปรุงตัว เลิกคบเพื่อนกลุ่มนั้น ตั้งใจเรียน มาถึงตอนนี้ผมก็ยังรู้สึงผิดอยู่เลย

ขอโทษนะครับหาก ถ้าอ่านไม่รู้เรื่อง ผมเป็นคนเล่าเรื่องไม่ค่อยเก่ง

miyabijune
10th September 2012, 00:05
ก็คบกับคนที่คุณนอกใจต่อสิครับ

Xev3romioz
10th September 2012, 00:28
ก็คบกับคนที่คุณนอกใจต่อสิครับ
ประมาณว่าหญิงร้ายชายเลว 5555 T_____T' นอนไม่หลับแฮะ

bankvocal
10th September 2012, 00:31
ก็สมควรแล้วหนิครับ ถ้าแฟนคุณนอกใจคุณ จะทนได้ไหม

princegameza
10th September 2012, 00:37
ของผมก็ ร้าย แรงเหมือนกันน่ะครับ
คือว่า ตอนสงกรานต์ที่ผ่านมาน่ะ ผมไปเล่นเฟสปรกติแล้วก็คุยกับแฟนไปด้วย
แล้ว ก็คุยกันปรกติ จน แฟนผมไปนอนผมก็บอกฝันดี แฟนผม แล้วก็นั้งเล่นเฟสต่อ
ที่นี้มี ผู้หญิงคนนึง ทักมาน่ะครับ ผมก็คุยกับปรกติ แล้วที่นี้ไปคุยเรื่องแบบว่า เข้า โอ็ว -0-
ก็คุยกัน จนเพลินไปเลย ทุกๆวันผมก็คุยงี้ แบบว่า แฟนไม่รู้น่ะครับ
จน มีเรื่องคือแฟนผมมาเปิดเฟสดู จนรู้ว่า ผมคุยอะไรกับ ผู้หญิงคนนั้น
เอาแล้วไง เค้าด่า ผมอะไรเต้มไปหมดเลย ตอนนั้น คือ ช่วงที่ ผมเศร้าที่สุด
ผมบล็อกเฟสคนนั้นแล้วก็ บอกแฟนผมว่า ขอโทษ เธอไม่คุยกับผมเหมือนเก่า เลย
ผมเศร้า มาก ตอนนั้น T T" ผมนอนร้องไห้ทุกคืน ผมมันเลวมาก และแล้ว
เค้าก็บอกว่า ช่างเถอะ มันเป็นอดีตไปแล้ว มี ผิดพลาดบ้าง
ผม ดีใจมาก แล้วเค้ากับผม ก็ยังรักกันดี ตอนนี้ ไม่มีเรื่องอะไรปิดบังต่อกันเหละ
ผมรักแฟนผมที่สุด G_is_P
ถ้าไม่เข้าใจก็ ขออภัยน่ะครับ !

devilparm
10th September 2012, 16:02
ผมไม่เคย นอกใจแฟนครับ แฟนผมเป็นคนหน้าตาดีมีผู้ชายมาจีบเยอะแยะ แต่แฟนผมก็ไม่เคยสนใจ ผมเองก็ไม่เคยสนใจผู้หญิงคนไหนเหมือนกัน

ส่วนเรื่อง Facebook หลังคบกันได้ 3 เดือน ผมกับแฟนตัดสินใจลบ ของตัวเองครับ แล้วก็สมัครใหม่ใช้ Facebook ร่วมกัน ตอนนี้คบกัน 2 ปีและ

Email lovenateesud@hotmail.com เข้าไปทักทายกันได้นะครับ

เรื่องประสบการณ์เลวๆ ของผมก็ แค่ชอบมองผู้หญิงคนอื่นครับ มองต่อหน้าแฟนด้วยมองหมดอะ ก็แค่มอง เพราะทำได้แค่มอง เพราะมีเจ้าของแล้ว ^^

จขกท พึ่งคบกับแฟนแค่ 2 เดือนเองคงไม่มีอะไรผูกพันกันมากมายมั้งครับ เอาเหอะชีวิตนี้คุณต้องเจอคนดีๆกว่านี้อีกมาก

ปล่อยให้เขาไปเจอคนไม่ดี อย่ามาเจอคนดีๆอย่าง จขกท เลยนะครับ

DarXerO
10th September 2012, 16:47
อดีตที่ผ่านมาแล้วมันก็ผ่านไปครับถ้าคุณยังจมปลักกับอดีตคุณก็จะไม่สามารถลุกขึ้นยืนได้อีก

7Resurrect111on
10th September 2012, 16:51
ขอเฟสหน่อยครับ จะตามไปด่า

Shadows
10th September 2012, 18:26
ไม่มีความลับใน "facebook" ครับ

bankkoker
10th September 2012, 18:31
ผมคบกับแฟนต่อหน้าดีถูกอย่าง วันนึงเข้าไปดูในเฟสเธอ เห็นเต็มๆ ผมถามเธอเงียบ แล้วก็บล็อคผมเลยวันนั้น เฮ้อออ

pon34646
10th September 2012, 20:42
5555 จริงเร๊อะ

onizuka0035
10th September 2012, 22:31
ยอมร้บความเป็นไปไอันััองเดี๋ยวก็ดีขึันเอง
ทำอะไรก็ตัองทำใหัเนียนหน่อย
จะไม่ไดัเสียเชิงชาย